หัวข้อ: ขออภัยที่ลืมช้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ

ความเยือกเย็น ขออภัยที่ลืมช้า

26 กันยายน 2552

บันทึกยามเหงา ของคนเน่าๆ ที่ทุกวันมีแต่ความคิดถึง ทุกมื้อไม่รู้จะไสนอกจากห้องกล่องขอเพลง เพราะที่นั้นมีความสุข ม่วนยามเข้าไป เพราะคลายเครียด แต่ตอนนี้รู้สึกเบื่อ ๆ ที่ต้องไปเจอกับคำเว้าทึ่ไม่ทำให้สบายใจ เข้าไปบ่มีหมู่เว่าก็เหงาพอแฮงแล้ว แถมมีคนว่า สร้างความรำคราญให้คนอื่นนำ ฟ้าใสแฮงรู้สึกแย่ไปอีกเท่าหนึ่ง จนรู้สึกว่าเฮาแย่ขนาดนั้นเลยเหรอ ว่าจะไม่สนแต่พอเจอข้อความที่อ่านแล้วมีแต่ว่า มันก็รู้อดทนบ่ไหว สุดเศร้าจ้าสิบอกให้ บ่ได้เจอด้วยตัวเองก็ไม่รู้ อยากรู้จังว่าคนที่เป็นสมาชิกใหม่จะรับไหวไหมนะ จะยังแวะเข้ามาในห้องกล่องขอเพลงบ้านมหาอีกบ่ ถ้าเจอเหตุการ์แบบฟ้าใส แต่ฟ้าใสก็อดบ่ได้ก็ต้องเข้าไปเพราะฟ้าใสอยากไปรอคนที่คิดถึงจ้า รอทุกวัน แม่นไม่มาก็ยังหวังว่าสักวันเพิ่นต้องมา มาเป็นแรงใจให้ฟ้าใส แค่ได้เห็นก็สุขใจ

ขออภัยที่ลืมช้าจ้า ก็บ่เข้าใจคือกันว่าทำไมไม่ลืมสักที พอมาเจอเพลง ขออภัยที่ลืมช้า โดนใจจังเลยจ้า

ขออภัยที่ลืมช้า - เสถียร

"ขออภัยที่ลืมช้า .... ถึงจบไปแล้วแต่ยังเฝ้าห่วงใย รู้ว่าสมควรไปแต่ใจอยากอยู่ใกล้เธอ ความหวังยังไม่ลบ ถึงจบก็ยังจะอยากเจอ แต่ว่าในสายตาของเธอ ไม่มีแม้จะมองมา รู้ว่ามีสิทธิ์น้อย แต่ใจยังคอยคิดถึง อยู่ในห้วงคิดถึงไม่เคยส่างซา จิตใจมันร้อนรน ก็คนที่เราคบหาหลับตาลงยังฝันเห็นหน้า เหมือนคนเป็นบ้าทุกที เหมือนคนเป็นบ้าทุกที

ขออภัยที่ลืมช้า ขอเวลาหน่อยได้ไหม ให้โอกาสให้ฉันทำใจสักนิดเถอะนะคนดี ขออภัยที่ลืมช้า เพราะรักกันมานานปี ได้โปรดปรานีคนที่หัวใจสลาย

ถึงจบไปแล้ว แต่ใจยังคอยถามหา นึกถึงวันต้องลา คิดมาแล้วต้องใจหาย แต่อย่าห่วงเลยหนาสัญญาไม่ทำให้เหนื่อยใจ ถึงเวลาแล้วแนจะไปจากคนที่อยากลืม

ขออภัยที่ลืมช้า ขอเวลาหน่อยได้ไหม ให้โอกาสให้ฉันทำใจสักนิดเถอะนะคนดี ขออภัยที่ลืมช้า เพราะรักกันมานานปี ได้โปรดปรานีคนที่หัวใจสลาย

ขออภัยที่ลืมช้า ขอเวลาหน่อยได้ไหม ให้โอกาสให้ฉันทำใจสักนิดเถอะนะคนดี ขออภัยที่ลืมช้า เพราะรักกันมานานปี ได้โปรดปรานีคนที่หัวใจสลาย ที่ยังรักเธอ

คิดฮอดจังเลย

ฟ้าใส :heart:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    ซึ้งครับ เข้ากับชีวิตบ่าวบำเหน็จเลยครับ

เด็กน้อยคือกันจ้าฟ้าใสลืมยาก เรื่องอยากลืมกลับจำเรื่องที่อยากจำกลับลืมจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ แรงใจ
    ขออภัยที่ลืมช้า ขอเวลาอีกนิดแล้วฉันจะไปโดยไม่หนักใจ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    มาอ่านบันทึกยามเหงา ด้วยจ้า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    จั่งใด๋กะม่วนนำกันคือเก่าเด้อครับฟ้าใสบ้อพ้ออยู่ห้องเพลงหลายมื้อแล้วครับ

เป็นกำลังใจให้เด้อคับ ทุกคนกะมาจากหลายที่อาจสิมีการเว้าจากกันแฮงแนกะค่อยเว้าค่อยจากันเด้อ

กะยังดีเนาะคับที่เวลาเข้าไปแล้วยังมีคนให้ถ่าให้คิดถึง ขั่นแม่นเป็นบ่าวเมืองแปะกะสิเข้าไปทุกมื้อคือกันละ อิอิอิ
    ...เปรียบแม่เช่น โคมทองของชีวิต

ช่วยชี้ทิศ ช่วยนำทาง ช่วยสร้างสรรค์

ให้ความรัก ให้ความรู้ ชูชีวัน

ลูกจึงมั่นกตัญญูบูชาคุณ..........เพื่อแม่ แพ้บ่ได้

อยากลืมจ้า แต่มันยังลืม ต้องขออภัยที่ลืมช้า

Tags for this Thread