หัวข้อ: เอากลอนมาฝากครับ อ่านเบิ่งกันเด้อ

worthless
    Guest

เอากลอนมาฝากครับ อ่านเบิ่งกันเด้อ

เงา

อีกด้านของดวงจันทร์มีฉันอยู่
    แต่บางการรับรู้อาจไม่เห็น
    บางวันสวยอยู่ในกระไอเย็น
    บางคืนเร้นอยู่ในแสงไฟจันทร์

ถามว่าเราอยู่ตรงไหนในโลกกว้าง
    ความเคว้งคว้างคือคำตอบและขอบคั่น
    อยู่ในเงาเศร้าหมองครรลองนั้น
    สำหรับฉันคนแอบฝัน รักข้างเดียว
    --------------------------

หมายเหตุ : แต่งโดย การะเกต์ ศรีปริญญาศิลป์ ลงในหนังสือพิมพ์มติชน หน้า 21 ฉบับวันอาทิตย์ที่ 19 พ.ย. 49

บ่าวสายฟ้า
    Guest

Re: เอากลอนมาฝากครับ อ่านเบิ่งกันเด้อ

แจ่มครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8

Re: เอากลอนมาฝากครับ อ่านเบิ่งกันเด้อ

กำลังเป็นเลย......อารมณ์เนี้ยยย...เอาไป1 แต้มจ้า ....
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

worthless
    Guest

Re: เอากลอนมาฝากครับ  อ่านเบิ่งกันเด้อ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่น้อย
    กำลังเป็นเลย......อารมณ์เนี้ยยย...เอาไป1 แต้มจ้า ....
    ผู้ได๋น้อ ช่างใจร้ายใจดำ เฮ็ดน้องไก่น้อยได้ลงคอ บอกอ้ายเลย เดี๋ยวจัดการให้ อิอิ

รวงข้าว
    Guest

ม่วนขนาด ขอต่อแน่เด้อจ๊า

อีกด้านหนึ่ง ของดวงจันทร์ มีฝันอยู่
    ยังไม่รู้ สิ่งที่ฝัน เป็นจริงมั๊ย
    อยากให้เธอ รับรู้ ถึงความนัย
    ถึงอย่างไร ในความฝัน ฉันมีเธอ....ตลอดไป

worthless
    Guest

Re: เอากลอนมาฝากครับ  อ่านเบิ่งกันเด้อ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รวงข้าว
    ม่วนขนาด ขอต่อแน่เด้อจ๊า

อีกด้านหนึ่ง ของดวงจันทร์ มีฝันอยู่
    ยังไม่รู้ สิ่งที่ฝัน เป็นจริงมั๊ย
    อยากให้เธอ รับรู้ ถึงความนัย
    ถึงอย่างไร ในความฝัน ฉันมีเธอ....ตลอดไป
    ฉันอยู่ตรงนี้ไงในโลกกว้าง
    เธอจะไม่อ้างว้างจากนี้ไปให้คำมั่น
    นะเธอนะ เอาอีกใจของเธอมาผูกพัน
    ฉันจะได้ไม่เป็นคนแอบฝัน รักข้างเดียว

รวงข้าว
    Guest

ยังดีใจได้เธออยู่เคียงข้าง
    ไม่อ้างว้างเหมือนเคยเลยเธอจ๋า
    ขอบคุณนะที่ไว้ใจตลอดมา
    สุขนักหนาเราเคียงคู่ จู๋จี๋กัน...

worthless
    Guest

Re: เอากลอนมาฝากครับ  อ่านเบิ่งกันเด้อ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ รวงข้าว
    ยังดีใจได้เธออยู่เคียงข้าง
    ไม่อ้างว้างเหมือนเคยเลยเธอจ๋า
    ขอบคุณนะที่ไว้ใจตลอดมา
    สุขนักหนาเราเคียงคู่ จู๋จี๋กัน...
    ดีใจจังที่ยังมีเธอ
    ไม่อ้างว้างไม่รอเก้อไม่ต้องเพ้อหา
    ไม่เสียทีที่ไว้ใจตลอดมา
    วันไหนหล่ะเราจะเคียงคู่ จู๋จี๋กัน...

ฮั่นแน่ คิดอีหยังบ่นี่... อิอิ

JAI Sung ma
    Guest

แต่งกลอนแบบมีแต่คำที่ภาพแบบเรียบร้อยนำมักนำอยู่คับ :) :) :)

รวงข้าว
    Guest

เว๋ย ไผคิดอีหยัง บ่าวโจ้ฮั่นล่ะ คิดไปทั่ว เห๋ยยย 5555