หัวข้อ: น้ำตาหรือจะแก้ปัญหาใจ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4

บ้านมหาโพสต์ น้ำตาหรือจะแก้ปัญหาใจ

น้ำตาหรือจะแก้ปัญหาใจ
    ร้องให้ทำไม ร้องทำไมให้เปลื้องน้ำตา
    จงยิ้มสู้หน้า สู้ความขมขื่นเถอะน่า
    อย่าให้เค้ามาตราหน้า ขาดเค้าเราหมดหนทาง

แต่คุณขาถึงแม้น้ำตาไม่สามารถแก้ปัญหาได้ แต่เป็นเพื่อนที่ดีกับเราได้อย่างดี
    ฉันจะไม่สนใครจะว่าฉันโง่ ฉันก็จะขอรักเธอไปอย่างนี้ จะขอเก็บเธอไว้ในใจฉัน
    จะไม่ขอรักใครอีก จะรักและซื่อสัตย์กับเธอ ฉันจะรอรอวันนั้น จะนานแค่ไหนฉันก็จะรอ ฉันขอบูชารักของฉันที่มีให้เธอ ผิดหรือที่ฉันจะรักเดียวใจเดียว คุณขาอยากจะบอกให้รู้และจำไว้ว่า ไม่ว่าจะเกิดอะไรขึ้น ฉันอยู่ข้างคุณเสมอ รักคุณนะคะคนดี:heart:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับน้องนิ พี่เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณที่ยังรักกันครับ อิอิ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    ร้องไห้เถิด...หากมันอัดอั้นอุรา
    ปล่อยให้น้ำตา...ล้างตาจะได้สดใส
    ความรักเหลือเศษ...ด้วยอุบัติเหตุหัวใจ
    เห็นเธอร้องไห้...อยากหอบใจไปรองน้ำตา

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    น้ำตาบ่ซ่อยแก้ปัญหายังได้ดอก อิอิ..แต่จอยกะบ่รู้คือกัน จอยหล่ะมักเอาน้ำตามาเป้นเพื่อนยามมีปัญหา ไห้แล้วกะสบายใจ ยิ่งเป้นคนไห้ง่ายนำบาดนิ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สาวส่าเมืองอุดร
    น้ำตาบ่ซ่อยแก้ปัญหายังได้ดอก อิอิ..แต่จอยกะบ่รู้คือกัน จอยหล่ะมักเอาน้ำตามาเป้นเพื่อนยามมีปัญหา ไห้แล้วกะสบายใจ ยิ่งเป้นคนไห้ง่ายนำบาดนิ
    ช่วยได้จ้าจอย น้ำตาเป็นเพื่อนเราเสมอ ร้องแล้วทำให้เราสบายใจ ถึงใครจะว่าเราเป็นคนเจ้าน้ำตาก็เถอะ

ไม่อยากร้องดอกจ้า แต่น้ำตามันไหลออกมาเอง ฮือ ๆๆๆ

บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ครับน้องนิ พี่เข้าใจแล้วครับ ขอบคุณที่ยังรักกันครับ อิอิ
    อิอิ ดีใจคะอย่างน้อยก๊ยังมีพี่พลเข้าใจ