หัวข้อ: คาถาหว่านทราย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ ญา ทิวาราช
    บล็อก
    17

บ้านมหาโพสต์ คาถาหว่านทราย

คาถาหว่านทราย

..........อิมัส์มิง ราชะเสมานา เขตเต สะมันตา สะตะโยชะนะสะตะ-
    สะหัสสานิ พุทธะ ชาละปะริกเขตเต รักขันตุ สุรักขันตุ ฯ
    ..........อิมัส์มิง ราชะเสมานา เขตเต สะมันตา สะตะโยชะนะสะตะ-
    สะหัสสานิ ธัมมะ ชาละปะริกเขตเต รักขันตุ สุรักขันตุ ฯ
    สะหัสสานิ ปัจเจกะพุทธะ ชาละปะริกเขตเต รักขันตุ สุรักขันตุ ฯ
    สะหัสสานิ สังฆะ ชาละปะริกเขตเต รักขันตุ สุรักขันตุ ฯ

คาถาหว่านทรายนี้ ใช้สวดไล่ภูตผีปีศาจร้ายต่างๆ ถ้าสวดเป็นประจำทำให้
    เทวดารักษา อยู่ก็เป็นสุข ไปก็เป็นสุข และเจริญด้วย อายุ วรรณะ สุขะ พละ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    อย่าหว่านมาทางพี้เด้อ มันสิถืกถ่วยป่นข่อย อิอิ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    สมัยก่อนเพิ่นมีประเพณีหว่านแห่หว่านทราย คือสิใช้บทนี่หละครับสวด...
    แห่ทรายที่ผ่านการทำพิธีแล้ว กะสิเอาไปหว่านรอบๆบ้าน หว่านขึ้นหลังคาบ้านกะมี เพื่อ
    ขับไล่สิ่งอัปมังคล...ทุกมื่อนี่บ่ฮู้ว่ามีบ่ ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เขยผู้ไท
    กาฬสินธุ์ , อยุธยา
    ตั้งนะโมอยู่เบาะคับ...หรือสวดจบกะหว่านเลยเบาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    คาถานี้ดีหลายครับ สวดแล้วกะหว่านรอบที่ยุอาศัยเคหะสถานป้องกันสิ่งบ่ดีทั้งปวงด้วยครับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เขยผู้ไท
    ตั้งนะโมอยู่เบาะคับ...หรือสวดจบกะหว่านเลยเบาะ
    ทางบ้านผมเพิ่นนิมนต์พระมาสวดอยู่ศาลากลางบ้านเลย สวดหลายบท...
    บทนี่กะมี
    ... ก่อนสวดกะตั้งนะโมก่อนครับ 3 จบ...