หัวข้อ: สมทบทุนสร้างเจดีย์เจ้าค่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

สมทบทุนสร้างเจดีย์เจ้าค่ะ

หลวงปู่ที่ วัดหนองไคร้ ..ยโสธรเจ้าค่ะ

ถักหมวกพระ....เอาไปลงเน๊ต....

มี..ออร์เดอร์....เข้ามาเกือบ 200 ใบ

แหละช่วยกันถักอยู่ 5 คนเจ้าค่ะ

จากต้นทุนมวลละ 35 บาท

เอามาแปลงเป็นเงิน ..ใบละ 300 บาท

กะว่าวันเกิดท่านจะไปทอดผ้าป่า

และขอท่านตั้งต้นผ้าป่าที่ร้านด้วยเจ้าค่ะ

ก็คงได้ประมาณ ...หนึ่งแสนบาท...เจ้าค่ะ

แต่ตอนนี้โอนไปแล้ว 60,000 บาทเจ้าค่ะ

น้ำรินกับเพื่อนช่วยกันทำ...บางคนเขาก็ออกค่าไหม

บางคนก็ช่วยซื้อไปถวายเอง..บางคนก็ให้เราถวายให้เจ้าค่ะ

ลิ้งค์เจ้าค่ะวัดป่าดอดคอมเข้าไปดู

BuddhaMetta
    ***วัดป่าหนองไคร้เจ้าค่ะ....ที่หลวงปู่เป็น..พรีเซนต์.....หมวก..เจ้าค่ะ

ดูชมเลยเจ้าค่ะ

ไหนๆไปศาลาลุงชินหลวงปุ่ใส่หมวก

เลยเอามาเป็น..พรีเซนต์.....หมวกซะเลย

หน้าตาแบบนี้เจ้าค่ะ คริๆๆๆๆหมวกเจ้าค่ะหมวกกันหนาวพระ

หน้าตาแบบนี้เจ้าค่ะ คริๆๆๆๆหมวกเจ้าค่ะหมวกกันหนาวพระ

ประโยชนย์มากในการถักหมวกคือ

เราสวดมนต์ไปด้วยเพื่อให้

จิตเป็นสมาธิเจ้าค่ะ****

พอเสร็จ 1 ใบ จิตส่งออกนอกทันทีอิอิอิ..

เพราะข้าพเจ้าเป็นมนุษย์อยู่เจ้าค่ะ

มิใช่พระอรหันต์ฮะๆๆๆ

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    อนุโมทนาบุญด้วยคะ ขอสั่งซื้อได้ที่ไหนคะ จะเอามาถวายพระทางวัดแถวบ้านคะ ช่วงนี้อากาศเริ่มหนาวแล้ว ขอความกรุณาส่งรายละเอียดมาที่นี้นะคะ tonjasmine19@hotmail.com

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    อนุโมทนาด้วยนะครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ บ่าวอิสานคนโก้
    เอาใจช่อยอยู่ทางไกลเด้อครับบาวอิสาน