หัวข้อ: 365 วันที่ฉันไม่มีเธอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    ความสุขที่แท้จริงของความรัก.. คือการที่เราได้สมหวังกับความรักนะ
    แต่..รักที่แท้จริงกับเป็นการให้ซะนี่.. ไม่ใช่การได้รับ โลกหนอโลก..
    ช่างไม่ยุติธรรมกับความรักเสียเลย ทำไมนะ..........
    ก้อขอให้มีความสุขกับการให้นะครับ อย่างน้อย..ก้อยังดีที่ยังรู้จักคำว่ารัก
    สำหรับผม..ให้ได้ทุกสิ่ง กับคนที่ผมรักครับ
    ถึงแม้ว่า.........................................
    ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ "เสือ"นะครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    หนทางอีกยาวไกล อุปสรรคคือบทพิสูจน์ความทรหดของคนเรา บางทีคนเราอาจจะใช้ทั้งชีวิตเพื่อค้นหาคนที่ใช่ แวะมาเติมกำลังใจ ให้คนสวย สู้ๆนะค่ะ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนไกลบ้าน2009
    มีคนบอกว่า คนเราจากกันเพื่อจะพบกันใหม่
    ไม่ว่าการจากจะเจ็บปวดแค่ไหนก็ต้องทน
    แม้ว่าการจากกันไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่จะได้พบกันอีก
    หากมีวาสนาต่อกัน...ซักวันเขาคงได้พบกันอีก...

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ใบไม้สีชมพู

บ่มีเธอกะบ่เป็นหยังจ้าเอื้อย ยังมีน้องอยู่ คริๆ

แม่นแล้วจ้า น้องกานต์ คิดถึงเสมอนะจ๊ะ จุ๊บๆ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เจ้าซายน้อย
    สักวัน...อาจเป็นพรุ่งนี้..หรือวันของวันพรุ่งนี้....แต่วันนี้ยังมัเธอ

อิอิ ไม่มีเธอ....ก้อยังมีเพื่อน มีพี่ มีน้อง ที่น่ารักจ้ะเอื้อย รักน่ะ จุ๊ฟ ๆ ... ^6
    ก็เพราะมีพี่น้องบ้านมหานี่แหละจ้า ม๋วยน้อย พี่แม็กกี้กะเลยบ่เหงาค้าบบ รักนะ จุ๊บุ จุ๊บุ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    เราจะอยู่ในใจเขาหรือปล่าวนั่นไม่สำคัญ ..
    หรือจะเกลียดกันไปแล้ว..ก็ไม่รู้
    กับทุกวันที่ทำและเป็นอยู่
    ก็ไม่ต้องการให้เธอรู้และมีใจ..
    เพราะฉันรู้ว่าควรรักเธอแบบไหน..
    และจงเลิกสงสัย..ในความรักของฉันสักที
    อย่างน้อยก็ไม่ต้องการให้ใครเดือดร้อนนี่
    เรารู้ตัวเราเองคนเดียว..แบบนี้..
    ก็สบายใจกันดี..อยู่แล้ว..จริงมะ..แม๊ก
    แม็กกี้อยู่แบบนี้สบายใจมากๆ เลยจ้า มิกกี้ที่ร้ก รักมิกกี้คนเดียววววว เพราะงั้นต้องมาหาแม็กกี้ไวๆ นะจ๊ะ คนดี เค้าคิดถึงจ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ pui.lab
    แมกกี้เก่งจัง 365 วัน กับวันที่ร้างรา

ปุ้ย แค่ 45 วัน เหมือนซิจมน้ำตาย

สู้ๆ จ้า เจ๊ปุ้ยคนเก่งของน้อง

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวอิสานคนโก้
    บ่าวอิสานขอเป็น1กำลังใจให่พี่น้อง สุคนเด้อครับสู้กับทุกข์ ให้มีเเต่สุขทุกคน
    ขอบคุณค้าบบบ สำหรับแม็กกี้เองคิดว่าตัวเองไม่ทุกข์นะคะ ยังยิ้มได้กับทุกสิ่งทุกอย่างจ้า

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ สะใภ้อิสาน
    น้องแม๊กกี้เก่งจัง พี่นิซิ 1100 แล้วยังจ่มอยู่กับน้ำตา ก็เพราะคำว่ารัก
    พี่นิจ๋า เข้มแข็งไว้นะคะ อะไรที่เป็นของเราก็ต้องเป็นของเรา ถ้าไม่ใช่ก็คือไม่ใช่ค่ะ
    สู้ๆ นะคะ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ น้องข้าวเหนียว
    คึดซะว่าเผิ่นบ่แม่นคู่เฮาเน๊าะเอื้อย
    เจ็บแหน่ ปวดแหน่ ซึ้งแหน่กะอดเอาเน๊าะจ๊ะ
    สักมื้อหนึ่งคู่ของเฮาเดี๋ยวกะมาเอง ...เอื้อยคึดคือน้องบ่? ดีบ่ดีอาจจะเจอแต่เรื่องดีๆกว่าที่ผ่านมา
    --- น้องเองยังรอ..รอคนคนนั้นยุเลยเนี้ย งุงิ
    รอใครน้อ อิอิ อายุน้อยๆ ยังมีเวลาอีกเยอะแยะจ้า สำหรับพี่แม็กกี้เนื้อคู่คงหมด stock แล้วแหละ 555

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ แรงใจ
    เมื่อต้องจาก เมื่อต้องพลัดพราก สุดแทนแสนทรมาน เพราะคิดเสมอว่าหากเรารักไม่เปลี่ยนแปลง เราจะไม่มีวันเศร้า ไม่มีวันต้องเจ็บ แต่แล้วมันก็ไม่ดังที่คิด แต่บอกตัวเองเสมอว่าทุกคนจากไปเพราะเหตุผลไม่อาจจะอธิบายได้ ทุกคนมีเหตุผลของตัว ยอมค่ะว่าจะเจ็บ แต่ก็ไม่ลืมเธอได้ เพราะเธออยู่ในใจเสมอ
    จุ๊บๆ จ้า พี่สาวคนดี อิอิ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    แง้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เพิ่งอ่านเข้าใจ แบบว่าความรู้สึกช้าอ่ะ แง้ ๆ ๆ ๆ เศร้าอ่ะ
    อ้ายพล หาผู้บ่าวหน้าตาดีๆ มาปลอบใจน้องแน อิอิ

ทุกวันนี้แม็กกี้งานรัดตัวซะจนไม่มีเวลาเศร้าจ้า หมดวันก็สลบเป็นตาย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เสือ
    ความสุขที่แท้จริงของความรัก.. คือการที่เราได้สมหวังกับความรักนะ
    แต่..รักที่แท้จริงกับเป็นการให้ซะนี่.. ไม่ใช่การได้รับ โลกหนอโลก..
    ช่างไม่ยุติธรรมกับความรักเสียเลย ทำไมนะ..........
    ก้อขอให้มีความสุขกับการให้นะครับ อย่างน้อย..ก้อยังดีที่ยังรู้จักคำว่ารัก
    สำหรับผม..ให้ได้ทุกสิ่ง กับคนที่ผมรักครับ
    ถึงแม้ว่า.........................................
    ขอเป็นกำลังใจให้นะครับ "เสือ"นะครับ
    เห็นด้วยค่ะ แม็กกี้คิดว่าถึงวันนี้เราต้องจากกัน แต่ว่าอย่างน้อยก็ยังดีที่เคยได้รู้จักกัน

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ไก่น้อย
    หนทางอีกยาวไกล อุปสรรคคือบทพิสูจน์ความทรหดของคนเรา บางทีคนเราอาจจะใช้ทั้งชีวิตเพื่อค้นหาคนที่ใช่ แวะมาเติมกำลังใจ ให้คนสวย สู้ๆนะค่ะ
    จุ๊บๆ น้องไก่ หนุ่มๆ แถวโคราชว่างไม๊ อิอิ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ คนไกลบ้าน2009
    มีคนบอกว่า คนเราจากกันเพื่อจะพบกันใหม่
    ไม่ว่าการจากจะเจ็บปวดแค่ไหนก็ต้องทน
    แม้ว่าการจากกันไม่รู้ว่าอีกนานเท่าไหร่จะได้พบกันอีก
    หากมีวาสนาต่อกัน...ซักวันเขาคงได้พบกันอีก...
    ก็ไม่รู้ว่าถ้าเวลาที่ได้พบกันอีกครั้งมาถึง แม็กกี้ยังจะเหมือนเดิมไม๊น๊า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวผู้ดี
    อดีตมีเพียง 1 ปัจจุบันมี มีแค่ 2 แต่อนาคตมีถึง 108 เส้นทาง เป็นกำลังใจให้เสมอครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    บางทีการได้อยู่คนเดียวสักพัก หรือสักระยะ อาจจะทำให้เรารู้สึกดีขึ้น หรือเปลี่ยนความคิดก็ได้ค่ะ

เมษาคือมักที่สิอยู่คนเดียวแท้น้อ มันมีความรู้สึกสบายใจ อิสระจะทำอะไร จะไปใหนก็ได้

โดยที่ไม่มีใครมาคอยห้ามหรือคอยถามจูจี้จุกจิก ชอบค่ะมีความสุขที่สุด ทุกวันนี้ก็เหมือนอยู่คนเดียว

ชอบไปใหนมาใหนคนเดียว ส่วนน้อยที่จะไปใหนด้วยกัน อยู่ด้วยกันเหมือนเพื่อน-พี่ รัก

และเคารพให้เกียรติซึ่งกันและกัน ดีค่ะ คนเราอายุสั้น มีบุญวาสนาได้มาเจอกัน ก็รักกันใว้ค่ะ ทำดีต่อกันเยอะๆ :heart:

ถ้าจะคิดอีกแง่ เค้าอาจจะไม่ใช่ตัวจริงของเราก็ได้นะคะ ลองรอไปอีกสักพักดูสิคะเมื่อถึง

เวลาจริงๆเราก็อาจจะเจอตัวจริงสักวันนึง แน่นอนค่ะ รับรอง อย่าใจร้อนนะคะ เย็นๆใว้

โชคดีนะคะ ขอให้เจอคนดีๆและรักจริง :heart:

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    หลานแม๊กกี้จ๋า อะไรอะไรในความไม่แน่นอนแต่แน่แน่ก็คือ ความรักที่เรายากที่จะลืมเขาคนนั้น
    หลานก็ต้องค่อยๆปล่อยวางทีละนิดทีละนิดจ้า อาจจะช่วยให้เบาบางลงถึงจะไม่หมดไปเลยสะทีเดียว
    ทำใจให้สบายดีแล้วจ้าที่เรารักเขาไม่มีวันลืม ถึงแม้ว่าเขาจะไม่มีวันกลับมาหาเราแล้วก็ตามเรารักเขาเราได้บุญจ้า ก็ถือว่ารักบริสุท ที่เรามีให้กับเขา แต่ก็ต้องค่อยๆลืมทีละนิดๆๆๆเดี๋ยวก็ดีขึ้นเองจ้า
    ป้าขอเอาใจช่วยจ้าหลานรัก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนอนชาเขียวโออิชิ
    อ.ปะคำ จ.บุรีรัมย์
    เศร้าเน๊าะ........
    หนอนก็เคยเป็นเหมือนกัน
    แต่อยางว่า คนเราเมื่อไปกันไม่ได้ก็ต้องเลิก
    แต่ตอนนี้ก็คิดถึงเค้าอยู่นะ
    แต่ไม่คิดจะรีเทิร์นกลับไป

Membership renewed สัญลักษณ์ของ euro
    ยังดีที แม็ก ยังทำใจใด้
    อ๋อยนี้ซิร้องให้ฟูมฟายตั้งนาน แต่ตอนนี่ดีแล้ว แต่ก้อยังรอที่จะใด้พบ กันอีก
    Warum kommt meine liebe nicht bei dir an