หัวข้อ: แนะนำเรื่องการย้ายกระทู้แล้วอย่าลืมลบกระทู้เก่าในบอร์ดเดิมด้วยนะคะ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23

เสียงอุทาน แนะนำเรื่องการย้ายกระทู้แล้วอย่าลืมลบกระทู้เก่าในบอร์ดเดิมด้วยนะคะ..

ขอแนะนำสำหรับสต๊าฟที่ย้ายกระทู้ไปยังบอร์ดอื่นแล้ว แต่ยังเหลือซากของกระทู้เดิม ในบอร์ดเดิมที่ยังเหลือให้เห็นอยู่ว่า.."ย้ายแล้ว".. ออกด้วยค่ะ วิธีการลบก็ทำเหมือนเดิม เพียงแต่ไม่ต้องใส่พาสว.แล้ว แค่คลิกลบกระทู้เฉยๆ ก็สามารถลบได้ ไม่ยุ่งยากเลยค่ะ .. แนะนำเรื่องการย้ายกระทู้แล้วอย่าลืมลบกระทู้เก่าในบอร์ดเดิมด้วยนะคะ..

ปล. ขอบขอบคุณความร่วมมือร่วมใจที่มีมาส่อยกันสรรค์สร้างเวบเสมอๆสุทั่นจ้า
    :heart:

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ขออธิบายเกี่ยวกับการย้ายกระทู้เด้อจ้า มีทั้งหมด 3 วิธี

วิธีที่ 1 การย้ายไม่มีเปลี่ยนหน้า
    วิธีนี้เป็นวิธีที่ ง่าย ไม่ต้องกลับมาลบกระทู้ซ้ำ ย้ายแล้วย้ายเลยไม่มีให้โชว์ให้เห็นภายหลัง
    แต่ว่าเจ้าของกระทู้ที่ตั้งไว้ จะงงว่ากระทู้ตัวเองหายไปไหน นึกว่ามีคนมาลบ อิ อิ

วิธีที่ 2 สร้างเปลี่ยนหน้า
    ก็คล้ายวิธีที่ 1 ซึ่งจะเห็นคำว่าย้ายแล้วโชว์อยู่ถาวร ทีมงานก็กลับมาตามลบอีกครั้ง
    เจ้าของกระทู้ก็จะทราบว่ากระทู้ย้ายไปไหน

วิธีที่ 3 วิธีนี้ปุ้ยใช้อยู่เป็นปกติ สร้างเปลี่ยนหน้ามีอายุ
    วิธีนี้ เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการทำงานของปุ้ย เป็นการย้ายที่ให้เจ้าของกระทู้รับทราบว่าโดนย้าย
    โดยมีอายุบอกไว้ว่ากระทู้คุณจะโดนย้าย และจะลบคำว่า "ย้ายแล้ว "ภายในเวลาหนด
    ลบอัตโนมัติ เช่น ภายใน 1 ชม, 1 วัน, 1 เดือน,1 อาทิตย์, 1 ปี (รูปนาฬิกาโชว์)ปุ้ยจะลงเวลาไว้ที่
    1 วัน กระทู้จะโดนลบจากบอร์ดที่ลงผิดด้วยตัวเอง ไม่ต้องกลับมาลบทีหลัง อิ อิ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย pui.lab; 19-10-2009 at 08:43. เหตุผล: แก้คำผิด พิมพ์ตกค่ะ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ ขอบคุณมากครับ ที่บอกวิธี ฝากให้ช่วยกันดูแลนะครับ ผมเอง ผมทำไม่เป็น

บางกระทู้อยากจะย้าย แต่ย้ายไม่เป็น ก็เลยหลงไปกดลบถาวร อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 19-10-2009 at 08:39.

โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    หญิงปุ้ยก็เคยจ้าอ้ายพล ตาลาย ลบผิดกระทู้ อิ อิ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ขอบคุณสำหรับการแนะนำเพิ่มเติมจ้าเจ้ เป็นทางเลือกที่ดีที่สุดต่อการย้ายคือวิธีที่สามเนาะจ้า

บล็อก
    9
    การย้ายกระทู้มี 3 วิธีด้วยกัน
    ตามที่แสดงไว้ข้างต้น กระทู้ท่านตั้งไว้
    ไม่ได้หายไปไหน ทางทีมงานจะย้ายทันที
    เพื่อให้สอดคล้องกับบอร์ด.

หากสมาชิกท่านใดไม่ทราบว่าจะลงกระทู้ที่ไหน
    เรามีบอร์ดให้ตั้งโดยเฉพาะค่ะ ทางทีมงานจะย้ายตามหลัง.

สมาชิกใหม่-โพสต์-ร่วมนำเสนอ/

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    น้องจอยอยากย้ายซ่อยยุจ้า แต่บ่รู้ว่าจะต้องไปเข้าหม่องใด๋ หรึว่าน้องจอยทันสามารถย้ายได้กะบ่จัก บางเทื่อไปอ่านเจอสมาชิกเผิ่นตั้วมันบ่ถึกบอร์ด แต่ก็บ่รู้สิเฮ้ดแบบใด๋ อิอิ :l-

Tags for this Thread