หัวข้อ: เทศน์หลวงปู่เสริมวัดป่าบ้านกล้วยเจ้าค่ะม่วนคั้กๆๆเด้อเจ้าค่ะ

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

เทศน์หลวงปู่เสริมวัดป่าบ้านกล้วยเจ้าค่ะม่วนคั้กๆๆเด้อเจ้าค่ะ

---------------------------------------------------------------------
    [WMA]http://www.fileden.com/files/2009/10/14/2602199/LuangPuSoem1.mp3[/WMA]
    มาฟังเทศน์คลายเครียดเจ้าค่ะ55555555555+
    สอนลูกหลานให้เป็นคนดีเจ้าค่ะ
    c06:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 23-12-2009 at 20:18.

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆๆ ขอบคุณหลายๆสำหรับควมมื่นซื่นจ้า ..มักหลวงพ่อเล้าเทศน์อิหลี บ่มีความรู้สึกว่าฟังเทศน์อยู่เลยจ้า ..
    มองต่าง..อย่างปลง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นรินทร์ หนุ่มพอกะเทิน
    ณ มุมหนึ่งในเมืองหลวง
    ขอบคุณหลวงพ่อเพิ่นผุเทศน์ จากสถานการณ์ที่เป็นจริง แต่คนเรามักมองข้ามสิ่งที่ตัวเองมีอยู่ ไม่พอใจในสิ่งที่ตัวเองมีอยุ่ จึงต้องเวียนว่ายตายเกิดอยุ่ไม่รู้จักจบสิ้นนนนน ขอบคุณครับ สาธุ ๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณเด้อจ้าฟังแล้วมีความสุขหลาย

เด็กเมืองศรี ฯ
    Guest
    ขอบ คุณ คราบ ผม

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ฟังเพิ่นเทศก์ สะท้อนชีวิตของวัยรุ่นได้ดีขนาดคับ ผมบ่เคยฟังอีหยังที่ม่วนแบบนี้มาก่อนคับ ผมมักขนาดคับ สะท้อนชีวิตได้ตรงแปะขนาดคับ เพิ่นได้เว้าวิทยุบ่คับนิ อยากฟังหลายๆอันที่อัดไว้ เอามาลงอีกหลายๆแหน่เด้อคับ สิถ่าฟังคับ ติดตามครับ ขอบคุณครับผม
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย บ่าวนาตาลเขย่าโลก; 30-10-2009 at 21:46.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ นา ดอกจาน
    สื่อกะเป็นใจจ้า!!! เว่าเรื่องหนังที่อยากเบิ่งและเป็นหนังส่งเสริมพระพุทธศาสนาคือ
    "พุทธานุภาพ" ตะว่าบ่มีในยูทูปค่ะ!!!
    ธุจ้า ขอบคุณค่ะ ที่นำเสียงธรรม เฮ ฮามาให้ฟังค่ะ!!
    ธุจ้าธุจ้าสาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ !