หัวข้อ: ยังไหวน่า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

ยังไหวน่า

ชีวิตคนเรานี่เนาะ ไปได้เรื่อย เหนื่อย พักผ่อน หายเหนื่อย เดินต่อ หรือสู้ต่อไป
    เพราะเป็นผู้หญิงที่แสนธรรมดา ไม่หวาน ไม่ไฮโซ ไม่ติดหรู ไม่มีคำว่าแบรนในสมอง
    แต่มีความฝัน ที่อยากเห็นคนรอบข้างมีความสุข ไม่ว่าจะเป็น พ่อ แม่ พี่ๆ ลูกสาว เด็กในหมู่บ้าน ยามไดที่นึกถึงที่โรงเรียน ที่เคยเรียน เห็นเด็กๆ นั่งกินข้าวกับพื้น ได้แต่คิดว่า ทำไมฉัน ไม่เป็นนางฟ้า ที่มีวาจาสิทธ์ พูดสิ่งไดได้สิ่งนั้น ฉันอยากเห็นเด็กๆ มีอาหารดีๆกิน ฉันเห็นเด็กๆ มีเสื้อผ้าที่อบอุ่นใส่

ฉันไม่หยุด คิด
    สามีบอกว่าคุณ เหนื่อยมากๆ ก็ไม่ต้องทำก็ได้ผมดูแลคุณได้
    ใช่ค่ะ คุณดูแลร่างกาย หัวใจ ฉันได้ แต่ ความฝันของฉันคุณดูแลไม่ได้หรอก ฉันอยากดูแลความฝันของฉันเอง ฉันอยากเดินไป ที่ตรงนั้น ตรงที่ฉันจะเห็นรอยยิ้มของพวกเขา ด้วยพลังของฉันเอง

มีเวลาแวะมา เติมพลังให้ตัวเอง เพื่อเดินตามฝันนิดหนึ่งค่ะ อย่าหงุดหงิด หากไม่แวะไปเม้น หรือทักทายน้องๆ คิดถึงเหมือนเดิมค่ะ

ถาพเก่าๆ วันไปเลี้ยงข้าวเด็กๆ

ยังไหวน่า

ยังไหวน่า
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 29-10-2009 at 06:39.

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ ธีระปลัด
    บล็อก
    8
    อย่ายาดกันเด้อหล่า คอยๆกิน มันสิแค้น

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    มันก็อ่ะหนะ คิดในแง่ดีน้องๆเค้ายังมียูนิฟอรม์ที่สวยงามใส่กัน บางครั้งชารต์ไฟให้ชีวิตมั่งก็ดีเนาะพี่ เหนื่อยก็พักหายแล้วค่อยเดินต่อ สู้ๆจ้าพี่น้อง
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวจอหอ
    โครงการนี่สุดยอดเลยพี่แจ่มใส คิดถึงตอนสมัยเป็นเด็กน้อยเนาะ หากมีโอกาสก็จิไปเลี้ยงอาหารเด็กน้อยนักเรียนที่อยู่กะบ้านคือกันครับ

ลานบุญ
    Guest
    อิอิอิ อยากเป็นเด็กๆจังเลยจ้า ผู้ใหญ่ใจดี

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ทิดแหล่
    หากเราช่วยกัน สักวัน บ้านเมืองเราคงน่าอยู่ เน๊าะ...

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอบคุณผู้ใหญ่ใจดีครับ ขอชื่นชมในน้ำใจที่มีให้เด็ก ๆ ครับ

ผมเองผมก็รักเด็กครับ อิอิ