หัวข้อ: ไปให้กำลังใจกันเด้อครับไผอยู่ระยอง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สมานชัย

ไปให้กำลังใจกันเด้อครับไผอยู่ระยอง

วันที่ 2พฤศจิกายน เพิ่นหาวงผมไปเล่นงานลอยกระทงอยู่วัดทับมา ไผอยู่ระยองกะไปร่วมสนุกนำกันเด้อครับ
    แนวเพลงผสมผสานกัน เอาพิณเล่น แต่เป็นเพลงลูกทุ่งแบบรำวงชาวบ้าน และหมอลำสลับกันไป
    วงผมมีเครื่องดนตรีหลักๆ 4ชิ้น ครับ
    1กลองชุด2เบส3กีต้าร์โปร่งไฟฟ้า(เน้นคอร์ด)4พิณ
    บ่ได้แกะตามเพลงเป๊ะๆดอกครับ เน้นลูกเล่นและสนุกสนาน ตามแนวชาวบ้าน
    ผมเล่นพิณ บ่ทันเก่งแต่กะพอได้ ผมเลยอยากเผยแพร่เครื่องดนตรีอีสานเฮา ให้พี่น้องทางระยองเพิ่นได้เห็น
    ได้ฟังนำกัน

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นนีย้ายจากระยองมาแล้วจ้า คงไปเบิ่งบ่ได้

แต่ของเป็นกำลังใจให้เด้อจ้า สู้ สู้ คนอีสานบ้านเฮาเก่งยุแล้ว

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เสียดายจังเนาะ อยู่ไกลไปนิด ไม่งั้นจะไปชมและให้กำลังใจด้วยจ้า

อยากได้ผมไปเป็นคอนวอย ไปเก็บของซอยอยุ่บอคับ ...เป็นตาไปม่วนนำอยุ่คับ กิกิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวกบินทร์
    ซุหม่อง...ที่ไป..!!!
    ยุม่องใด๋น้อ....วัดทับมา อยากไปยุคับ ผมยุแถวๆ บ่อวินคับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    มีนักร้อง ร้องนำยังอ้าย เชิญอ้ายพลไปฮ้องคือสิม่วนเนาะ อิอิ

อยากไปเชียร์อยู่ดอก แต่ไกลโพดเนาะ ส่งกำลังใจไปก็แล้วกันเนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ สมานชัย
    ขอบคุณหลายๆเด้อครับ เบิดทุกขู่ทุกคน ที่ให้กำลังใจ สำหรับบ่าวกบินทร์ อยู่บ่อวิน กะถือว่าไกลอยู่ครับ เดินทางมากะซิยาก รถรามันหลาย อันตรายพร้อมครับ ให้กำลังแค่นี้ผมกะดีใจหลายแล้วละครับ
    ขอบคุณครับ

อาหรั่ง
    Guest
    วัดทับมาอยู่ตรงแยกทับมาแม้นบ่ครับ ซิแวะไปเบิ่งจักหน่อยเด้อครับ

แม่นแล้วครับ ติดกับศูนย์รถ เชฟ. ไปร่วมสนุกนำกันครับ

อาหรั่ง
    Guest
    ท่าน สมานชัยครับ พอมีเวลาสอนผมเล่น บ่ครับ คือ ตอนนี้ อุปกรณ์ผมมี พิณไฟฟ้า + amp Kustom contender + เอฟเฟค ZOOM G2.1U อยากมี อาจารย์ คอยชี้แนะหรือให้คำปรึกษา แนวทางการเล่นนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ แล้วท่านสมานชัยอยู่ระยองบ่ครับ