หัวข้อ: หวดโครเชต์ อุปกรณ์ นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ แจ่มใสยิ้มสวย
    บล็อก
    18

หวดโครเชต์ อุปกรณ์ นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษ

ตั้งชื่อกระทู้เสีย หะรู หะรา เลยค่ะว่า อุปกรณ์นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษ
    วิเศษจริงค่ะหวดโครเชต์ อุปกรณ์ นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษหวดโครเชต์ อุปกรณ์ นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษ

ชีวิตคนเมืองนอก จะซื้ออะไรทีคิดแล้วคิดอีกถึงราคาค่างวดของสิ่งของที่จะซื้อว่าจะได้มีโอกาสใช้ประโยชน์อย่างเต็มที่ไหม

พี่แจ่มใสชอบกินข้าวเหนียว แต่ปัญหาอยู่ที่อุปกรณ์นึ่งข้าวเหนี่ว หรือ Specail tool ที่นี่มีราคาค่อนข้างแพง และโอกาสที่จะได้นึ่งข้าวเหนียวกินก็ไม่บ่อยนัก แต่ก็ยังอยากกินอยู่ดีค่ะ

ด้วยเหตุผลประการทั้งปวงค่ะจึงใช้พรสวรรค์ที่ตัวเองมี คิดค้นประดิษ... (อีกแล้วค่ะ ประ ดิด เขาใช้ตัวอะไรการันต์นี่)

เป็นโครเชต์ หวดน้อย นึ่งข้าวเหนียวค่ะ

ดีเจปุ้ยสนใจสักใบไหมค่ะ

หวดโครเชต์ อุปกรณ์ นึ่งข้าวเหนียวแสนวิเศษ

หน้าตาของเขาออกมาเป็นอย่างนี้แหละค่ะ ใส่ข้าวเหนียวที่พร้อมนึ่งลงไปค่ะ

นำไปนึ่งในรังถึงประยุกต์ค่ะ นี่เป็นหม้อนึ่งผักค่ะ ไม่ถึงสามนาที ได้ข้าวเหนียวหน้าตาสะสวยค่ะ ไม่แฉะ ฮ่าๆๆ

วันนี้เสริฟ กับน้ำพริกป่น และ ผักสด ฮื่ม ยัมมี่ ยัมมี่
    c06:c06:c06::1-:1-:1-
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย แจ่มใสยิ้มสวย; 04-03-2010 at 10:40.

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    โอ่วว สุดยอดไอเดียบรรเจิดสุดๆเลยจ้าพี่น้องนาง ปล่อยมาแต่ละอันเล่นเอาไก่อึ้งไปเลย 555+

ปล...คำว่าประดิดประดอย เขียนแบบนี้หละค่ะ ... ส่วน ประดิษฐ์ เอาไว้ใช้กะพวกหุ่นยนต์ เครื่องจักรไปนุ่น อิอิ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ไก่น้อย; 04-03-2010 at 11:30.
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    เป็นวัสดุที่ใกล้ตัวและนึกบ่ถึงอีหลีครับ ขอปรบมือให้ในความคิดสร้างสรรค์ครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    แจ๋วเลย น้องนาง ได้ไอเดีย แล้ว พอดีก้นหวดทะลุ ซ่อมจนบ่มีหม่องซ่อมแล้ว
    สิถักโครโชต์นนี่แหละ เฮ็ดก้นหวด

หวดพี่น้องน่าฮักจังค่ะ ขนาดกำลังดี
    ไอเดียเจ๋งจริงๆ อิอิอิ
    LET IT BE...

บ่ต้องแหล่นหาหวดให้ยากเนาะจ้าพี่น้องนาง....คั่นมีฝีมือ สุดยอดอิหลี...
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

Tags for this Thread