หัวข้อ: รักษาผมร่วงด้วยน้ำกะทิ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

รักษาผมร่วงด้วยน้ำกะทิ

น้ำกะทิ ขาวข้นอุดมไปด้วยสารอาหาร โดยเฉพาะโปรตีนที่ช่วยบำรุงรากผมให้ผมงอกและยาวเร็ว ทั้งป้องกันผมร่วงและผมบาง แถมยังช่วยแก้ปัญหาผมแตกปลายได้ด้วย

วิธีทำ นำหัวกะทิมาชะโลมเส้นผมและหนังศรีษะให้ทั่ว แล้วใช้ปลายนิ้วมือนวดเบาๆทิ้งไว้ประมาณ 20-30 นาที จากนั้นให้ล้างออกด้วยน้ำสะอาด แล้วสระผมตามปกติ
    เพียงเท่านี้ปัญหาผมร่วงก็จะหมดไป …

จาก นสพ. เดลินิวส์
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 04-11-2009 at 15:51.

อิสระ เสรี เสมอภาค

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    เคยลองทำเหมือนกันเนาะ ทำให้ผมมีน้ำหนักขั้น
    พึ่งทราบนะคะว่า แก้ผมร่วงได้อีกอย่างหนึ่ง
    ขอบคุณหลายเด้อ ที่นำมาฝากกัน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ว้าววว จริงหรือเนี่ยครูเล็กขา เวลากวาดบ้านเส้นผมหล่อนเต็มไปหมดเลยค่ะ ครูเล็กขา

บางทีก็พัดเข้าไปพันแกนพัดลมอีกต่างหาก ตามหวีก็ติดเต็มไปหมด

จะต้องใช้มะพร้าวกี่ลูกคะเนี่ย ถึงจะหายร่วง

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ pcalibration
    เมืองฉะเชิงเทรา(แปดริ้ว)
    บล็อก
    1
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    ว้าววว จริงหรือเนี่ยครูเล็กขา เวลากวาดบ้านเส้นผมหล่อนเต็มไปหมดเลยค่ะ ครูเล็กขา

บางทีก็พัดเข้าไปพันแกนพัดลมอีกต่างหาก ตามหวีก็ติดเต็มไปหมด

จะต้องใช้มะพร้าวกี่ลูกคะเนี่ย ถึงจะหายร่วง
    ขอบคุณครับครูเล็ก
    "แหม่นสิแกงเขียวหวานฮึรักษาผมร่วงน้อหมอคือถามหาหมากพร้าว"5555

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ไผ่หวาน
    บล็อก
    14
    ขอบคุณหลายๆ จ้า เริ่มเข้าหน้าหนาวผมกำลังร่วงพอดีเลย

Tags for this Thread