หัวข้อ: จดหมาย...กระดาษ

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

จดหมาย...กระดาษ

จดหมายกระดาษ 1

มาส่งพัสดุครับ c06:
    เสียงปลุกให้ตื่นจากการพักผ่อนช่วงพระอาทิตย์ตรงหัว
    ดูนาฬิกา ยังไม่บ่ายโมงเลย มาทำไมเนี่ย...แอบคิด

มีคนชื่อ "ศุภกร" หรือเปล่าครับ
    ค่ะ มีค่ะ...ขอบคุณนะค่ะ
    ผู้รับชื่ออะไรครับ
    ศุภกรค่ะ
    หือ .....ครับ...
    (คุณไปรษณีย์สุดหล่อคิดว่าเป็นชื่อผู้ชายแน่เลย)

เพ็นนี..ที่รัก
    ผมปฏิเสธไม่ได้ที่จะเปรยใจออกมาว่า ผมรักคุณ
    ถึงกระนั้นผมก็มิอาจตั้งธงไว้ให้ความสมหวังใดๆ มันเป็นความรู้สึกดีล้วนๆ
    โดยธรรมชาติ ผมเล็งเห็นชีวิตของคนๆหนึ่งที่ผ่านพบ พราก พ่าย
    เก็บเอามากลั่นกรองความรู้สึกในแง่งาม ถ้าโลกของเราขาดความรัก
    โลกก็คงไม่น่าอยู่เอาซะเลย ผมจึงอยากจะสื่อสารถึงคุณในมิติของความจริงใจ
    คุณมีสิทธิ์จะปฏิเสธไม่รับมันไม่ใช่ความผิดใดเลย
    ทุกคนย่อมมีบทเรียนในเรื่องราวความรัก และขยาด
    เข็ดหลาบจึงไม่พร้อมที่จะแสดงออกให้ใครเห็น
    ทุกวันผมทำงานลงพื้นที่ อ่านหนังสือ เขียนบทกวี ชีวิตไม่มีอะไรซับซ้อนซ่อนใย
    แต่สิ่งที่จะนำเสนอนั้นล้วนคือการแสดงพลังรักให้สิ่งรอบตัว
    เท่านี้แหละเมล็ดพันธุ์ชีวิตก็เบิกบาน

เพ็นนี..ที่รัก วันนี้ยังเหมือนอีกหลายๆวันที่ผมยังคิดถึงคุณ
    ผมเดินเดียวดายท่ามเมืองเชียงราย เข้าร้านขายสมุนไพรของฝาก
    มองดูของขายไปเรื่อยๆและคิดถึงคุณไปพร้อมๆกัน
    เลยหยิบชาหลากยี่ห้อส่งมาให้คุณ ใจจริงอยากจะซื้ออะไรหลายๆอย่างเพื่อคุณ
    แต่หวั่นใจว่าคุณจะไม่รับ เช่นจำพวกของกินทานนานา

หวังว่า คุณมีความสุขกับการงานอันเป็นที่รัก กับเพื่อนร่วมงาน กับฝัน กับอารมณ์
    ด้วยรัก
    !@#$ %$#@
    ๓o ตุลาคม ๒๕๕๒
    เชียงราย

จดหมาย...กระดาษ

ได้รับพัสดุพร้อมข้อความข้างต้นที่เขียนลงในกระดาษเอโฟร์เรียบร้อยแล้วนะค่ะ
    ขอบคุณเจ้าของจดหมายและชาในกล่อง
    ขอบคุณไปรษณีย์ไทย ส่ง 30..ต.ค. ได้รับ 2...พ.ย....
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพ็นนี; 02-11-2009 at 15:05.

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ
    อิจฉาเด้น้อค่ะ น้องหลินคือบ่มีแนวนี่แหน่น้อ....

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    แอบอิจฉาน้องเพ็นนีเด้ที่มีคนคอยห่วงใยส่งพัสดุมาให้พะน่ะ..

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    เพิ่นคือใช้ศัพท์โรแมนติกชั้นสูงแถะหล่า บ่แมนเป็นด๊อกเตอร์ปลอมโตมาอีกบ่ล่ะหือ ฮ่า ๆ ๆ ๆ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    กะว่ากันไป...น้องๆมีความสุข ทางนี่กะดีใจนำ....หรือว่าสิแจกซองรายต่อไป 555

Super Moderator สัญลักษณ์ของ หมูน้อย
    บล็อก
    17
    น่ารักจัง

น่ารักทั้งคนส่ง

น่ารักทั้งคนรับ...

ของฝากจากเชียงรายด้วย....

ชอบวรรคนี้จัง..น้องเพ็นนี

โค้ด HTML:
    คุณมีสิทธิ์จะปฏิเสธไม่รับมันไม่ใช่ความผิดใดเลย 
    ทุกคนย่อมมีบทเรียนในเรื่องราวความรัก และขยาด 
    เข็ดหลาบจึงไม่พร้อมที่จะแสดงออกให้ใครเห็น
    ทุกวันผมทำงานลงพื้นที่ อ่านหนังสือ เขียนบทกวี ชีวิตไม่มีอะไรซับซ้อนซ่อนใย
    แต่สิ่งที่จะนำเสนอนั้นล้วนคือการแสดงพลังรักให้สิ่งรอบตัว
    เท่านี้แหละเมล็ดพันธุ์ชีวิตก็เบิกบาน
    "รัก" และ "กำลังใจ" ฉันมีไว้เพื่อแบ่งปัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    ให้เดา..เค้าคงเป็นผู้ชายมาดนุ่มๆ
    อารมณ์โรแมนติกจัง
    การส่งจดหมายผ่านไปรษณีย์อาจดูโบราณ
    แต่ก้อดูคลาสสิค ควรค่าแก่การอนุรักษ์
    บางอารมณ์...จดหมายกระดาษ ก้อทำให้สิ่งที่ใครๆไม่คาดคิดได้ดีจัง
    ชอบครับ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ป้าดด ผุบ่าวแหม อ่านแล่ว เว่าบ่ถูก มีอารมณ์อินไปนำแหม อิอิ อยากเห็นหน่าแท้น้อ

อั่นเพิ่นก่าฮู้จักซื้อของฝากผุสาวเนาะ คือโรแมนติคแท้หล่ะหือ บ่แพ้ผุบ่าวฝรั่งดอกเด้หนี่

เอ สมัยนี่เพิ่นก่ายังเขียนจดหมายกันอยู่เนาะ นึกว่าหมดยุคไปแล่วแหม

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2

เพิ่นเป็นนักเขียน...ภาษาที่เพิ่นเขียนก็คงสิเป็นภาษาเทพ...พะนะ
    แต่เมื่อเพิ่นบอกว่า...คุณมีสิทธิ์ที่จะปฏิเสธ...

เพ็นนีบ่ปฏิเสธดอกจ้า...บ่ปฏิเสธของฝากดอกจ้า...ชงแล้ว
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เพ็นนี; 04-11-2009 at 10:19.