หัวข้อ: อยากฟังเสียงซออีสานบ้าง มีอยู่หม่องได๋นอ หาฟังยากอีหลี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

อยากฟังเสียงซออีสานบ้าง มีอยู่หม่องได๋นอ หาฟังยากอีหลี

อยากฟังเสียงซออีสานบ้าง มีอยู่หม่องได๋นอ หาฟังยากอีหลี
    ถ้าใครมีก็เอามาให้ฟังบ้างเด้อ ตอนนี้ก็เห็นเล่นกับหมอลำล่องบ้าง
    แต่แบบเดี่ยว ๆ นี่หาฟังยากอีหลีครับพี่น้อง เคยเห็นขายที่ร้าน
    หนังสือจุฬา ตอนนั้นไม่คิดว่าจะหาซื้อยากขนาดนี้ แต่พอจะซื้อ
    จริง ๆ เขาบอกว่าไม่มีแล้ว

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    มักเสียงซอคือกันจ้า ตะกี้เห็นมีแผ่นขายในร้านแม่ไม้เพลงไทย
    เดี๋ยวนี่จักมีบ่บุ๊ เวลาไปงานโอท๊อป ในซุ้มเครื่องดนตรีพื้นบ้านเพ็นมักไปยืนเบิ่ง
    ซอกับพิณ ตั้งใจว่าสิซื้อให้น้าเขย เพราะเลามักสีซอให้....ฟัง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ได้มาฟังเท่านี้ล่ะครับ พอฟังจบ ก็ให้เลือกดูครับ อยากฟังลายไหน เพลงอะไร มีเยอะครับผม
    ผมก็อยากเล่นเป็นเหมือนกัน เพราะชอบเสียงซอครับ ออดอ้อนเหมือนเสียงนาง อิอิ

[YFLASH]http://www.youtube.com/watch/v/HSZ3TxipMak[/YFLASH]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์

ขอบคุณหลาย ๆ อ้ายพล

ขอบคุณหล๊าย หลาย มะคือม่วนแท้น้อ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 17-11-2009 at 21:40.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นัฏ
    เพราะดีนะครับ เพลงกลางได้อารมณื ง่วง เลย

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ เชนเมืองช้าง
    ไปที่บอร์ดกันตรึมก็มีนะท่านเยอะเลยลองดูนะคับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา
    แม่นครับ หายากอีหลีครับบ

ผมหายังไงก้อยังไม่เจอเลยค้าบ ไผมีเอามาโพส แหน่เด้อค้าบ