หัวข้อ: บางครั้งเงินไม่สำคัญเสมอไป

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ

บางครั้งเงินไม่สำคัญเสมอไป

เงินซื้อเตียงนอนได้ แต่ซื้อการหลับนอนที่เป็นสุขไม่ได้
    เงินซื้อการประจบสอพลอได้ แต่ซื้อความจริงใจไม่ได้
    เงินซื้อความสนุขชั่วครู่ได้ แต่ซื้อความสุขไม่ได้
    เงินซื้ออำนาจราชศักดิ์ได้ แต่ซื้อปัญญาไม่ได้

( แต่ว่าเงินก็สำคัญกับทุกคนแม่นบ่อครับ)
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย หนุ่มน้อยศรีสะเกษ; 12-11-2009 at 23:25.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวฮิมโขง
    ผมว่าจริงครับเงินไม่ได้ซื้อได้ทุกอย่างเช่น
    ซื้อไจคนไมได้ครับ พอเงินหมดเขาก้อไป........
    c06:

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ถึงแม้เงินจะทำไม่ได้ทุกอย่าง แต่คนทุกวันนี้กำลังตกเป็นทาสของเงิน
    เกิดความละโมบโลภมาก เกิดอิจฉาริษยา เกิดการแย่งชิง เกิดการฆ่ารันฟันแทง
    เกิดการโกงกิน ฯลฯ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    จ้าแมนแล้วจ้า หลานหนุ่มน้อยศรีเกษจ๋า
    อำนาจ ของ เงิน นี้ยิ่งใหญ่ กว่าสิ่งใดๆ
    ในโลก ทุกคนในโลกนี้ อยู่ได้ก็เพราะมีเงิน
    เอามาซื้ออยู่ซื้อกิน ซื้อทุกอย่างที่เราต้องการได้
    แต่ทำไมเงินของเราจึงซื้อหัวใจคนไม่ได้ ก็เพราะ
    ว่า มีเงิน แต่ขาดดวงใจ เพราะว่าเราซื้อ ดวงใจไม่ได้จ้า
    สระเอ งอ เหง่ ง เงิน มีอำ นาจ เหลือ เกิน เงิน เอ๋ย เงิน ตรา
    มี เงิน ใช้ แสน สบาย อุรา เกิดมา ปราถนา กันแต่ เงิน
    ซื้อ ได้แต่ตัว ส่วนหัวใจ ไม่รู้ เขาเอาไป ขายให้ใคร ก็ไม่รู้ อิอิอิอิอิ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ลุนนี ศรีเกษ
    ศรีสะเกษ กรุงเทพ จอมเทียนชลบุรี
    บล็อก
    1
    เพิ่นว่า สุขภาพดีไม่มีขาย ถ้าอยากได้ต้องออกกำลัง พะนะ แสดงว่ารวยหรือจนกะต้องออกกำลัง จั่งสิมีสุขภาพดี ไผนั่งหน้าคอมหลายๆ ลุกไปออกกำลังแน่เด้อจ้าาาา เงินซื่อบ่ได้ดอกจ้า เห็นด้วย

International chef สัญลักษณ์ของ สะใภ้อิสาน
    บล็อก
    4
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ chudhancock
    จ้าแมนแล้วจ้า หลานหนุ่มน้อยศรีเกษจ๋า
    อำนาจ ของ เงิน นี้ยิ่งใหญ่ กว่าสิ่งใดๆ
    ในโลก ทุกคนในโลกนี้ อยู่ได้ก็เพราะมีเงิน
    เอามาซื้ออยู่ซื้อกิน ซื้อทุกอย่างที่เราต้องการได้
    แต่ทำไมเงินของเราจึงซื้อหัวใจคนไม่ได้ ก็เพราะ
    ว่า มีเงิน แต่ขาดดวงใจ เพราะว่าเราซื้อ ดวงใจไม่ได้จ้า
    สระเอ งอ เหง่ ง เงิน มีอำ นาจ เหลือ เกิน เงิน เอ๋ย เงิน ตรา
    มี เงิน ใช้ แสน สบาย อุรา เกิดมา ปราถนา กันแต่ เงิน
    ซื้อ ได้แต่ตัว ส่วนหัวใจ ไม่รู้ เขาเอาไป ขายให้ใคร ก็ไม่รู้ อิอิอิอิอิ
    ป้าขา เงินจะซื้อทั่งตัวและห้วใจได้ ก็ต่อเมื่อคนนั้นเค้าเห็นเงินสำคัญกว่าหัวใจ
    เค้าเอง รักเงินรักความสบาย มากว่ารักหัวใจตัวเอง อีกอย่างเค้าเรียกว่า คนหน้าเงินไงละคะป้า แต่ใจเราเงินซื้อไม่ได้เน้อป้าเน้อ อิอิอิอิอิc06:

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    แต่โดยส่วนมากแล้ว ครอบครัวที่มีปัญหาหย่าร้างกัน ก็เป็นเพราะปัญหาเรื่องเงินนะ

ถึงแม้เงินจะซื้อทุกอย่างไม่ได้ แต่ก็ทำให้คนที่ไม่มีจะกิน มีชีวิตต่อไปได้อีกหลายปี

เงินสำคัญอันดับแรกรองจากรักแหล่ะนะ คิดว่าสมัยนี้คงจะไม่มีกัดก้อนเกลือกินกันแล้วหล่ะ

เหตุผลส่วนตัวจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยศรีสะเกษ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เมษา
    แต่โดยส่วนมากแล้ว ครอบครัวที่มีปัญหาหย่าร้างกัน ก็เป็นเพราะปัญหาเรื่องเงินนะ

ถึงแม้เงินจะซื้อทุกอย่างไม่ได้ แต่ก็ทำให้คนที่ไม่มีจะกิน มีชีวิตต่อไปได้อีกหลายปี

เงินสำคัญอันดับแรกรองจากรักแหล่ะนะ คิดว่าสมัยนี้คงจะไม่มีกัดก้อนเกลือกินกันแล้วหล่ะ

เหตุผลส่วนตัวจ้า
    กะแม่นอยู่ครับ แต่อย่าให้เงินมันมาครอบงำจนขาดสตินะครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    แม่นแล้วจ้า เงินสำคัญกับทุกคน
    แต่ว่าเงินก็ซื้อบางสิ่งบางอย่างบ่ได้เนาะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    มีคนอยากซื้อความถึงบ่จ้า อยากขายความคิดถึง
    หากเป็นเธอคนดี ไม่ต้องซื้อมีให้เสมอค่ะ