หัวข้อ: ยินดีกับกะปู สมาชิกบ้านมหาครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

พบปะพูดคุย ยินดีกับกะปู สมาชิกบ้านมหาครับ

กะปู หรือ ปูจ๋า ส.สุวรรณี นักมวยไทยชื่อดัง และเป็นสมาชิกบ้านมหาของพวกเรา ได้ขึ้นชกกับ แสนชัยน้อย พุ่มพันธุ์ม่วง เมื่อวันเสาร์ที่ 14 พ.ย.52 ที่ผ่านมาที่เวทีมวยสยามอ้อมน้อย ในศึกมวยรอบอีซูซุคัพ ครั้งที่ 20

มวยคู่นี้เคยพันตูกันมา 2 ครั้ง โดยปูจ๋า เป็นฝ่ายชนะทั้งสองครั้ง มาคราวนี้ชกกันในพิกัด 133 ปอนด์ โดยแสนชัยน้อย ชั่งได้ 132.3 ส่วนปูจ๋าชั่งได้ 136.2 ต้องลดกว่า 3 ปอนด์เศษ ๆ (ไปกินหยังมาน้อ)

แสนชัยน้อย เป็นมวยจากหนองกี่ บุรีรัมย์ ส่วนปูจ๋า เป็นมวยจากพิบูลมังสาหาร อุบลราชธานี สถิติการชก แสนชัยน้อย ชกมา 85 ชนะ 60 แพ้ 20 เสมอ 5 ส่วนกะปูหรือปูจ๋า ชกมา 100 ชนะ 80 แพ้ 18 เสมอ 2 มี เด่นสยาม ส.ประทีป เป็นเทรนเนอร์

กรรมการชี้ขาดมวยคู่นี้ กรรมการ ธนาชัย จำนงค์

เริ่มยกที่ 1 ทั้งคู่เตะถีบสาดแข้งกันประปราย เพื่อยืดหยุ่นร่างกาย ตามแบบฉบับมวยไทยแท้ ๆ

ยกที่ 2 ทั้งคู่ออกมากอดเพื่อวัดกำลังกัน แสนชัยน้อยอาศัยรูปร่างใหญ่กว่ากอดรัดฟัดเหวี่ยง เพราะรู้ว่ากะปูลดน้ำหนักเยอะ อาจมีแผ่วปลาย แต่โดนกะปูเหวี่ยงล้มไปหลายครั้ง เพราะหลักเหลี่ยมการยืน ยืนขาชิดกันเกินไป ไม่ถ่างขาออกขณะกอด (อิอิ)

ยกที่ 3 แสนชัยน้อยเริ่มกอดรัดตีเข่าได้ มีเสียงเฮเล็กน้อย แต่พอจะได้ โดนกะปูรอจังหวะและชกด้วยสมอง ดึงกระตุกเสื่อเททิ้ง ล้มกลิ้งล้มหงาย แสนชัยน้อย ต้องเริ่มต้นนับ 0 ใหม่

ยกที่ 4 แสนชัยน้อยซึ่งเป็นมวยตั้งรับอยู่แล้ว มาคราวนี้เดินเข้าหาก็จริงแต่ก็ทำอะไรได้ไม่เป็นชิ้นเป็นอัน โดนหลักเหลี่ยมลูกฉลาดของกะปูเข้าไป เริ่มมึนทำอะไรไม่ถูก ล้มบ่อย หลักเหลี่ยมรูปมวยเป็นรอง ออกอ่าวไทยไปเลย

ยกที่ 5 กะปู หรือปูจ๋า คุมเชิงถอยถีบ ๆ ๆ ไม่ให้เข้า แสนชัยน้อย ก็รับสารภาพบาป ยอมรับสู้ไม่ได้จริง ๆ ครบยก ปูจ๋าชนะคะแนนขาดลอย เข้ารอบต่อไป

ขอแสดงความยินดี กับกะปู ปูจ๋า ส.สุวรรณี ด้วยนะครับ ขอให้เดินทางกลับอุบลราชธานีโดยสวัสดิภาพเด้อครับ มาถึงกรุงเทพฯ เห็นนักข่าวสายมวย บ้านมหา บอกว่าจ่มคึดฮอดบ้านหลายพะนะ และเอาเบอร์โทรให้ติดต่อกับกะปู แต่ยังไม่ได้เติมตังค์เด้อครับ กะเลยบ่ได้โทรแสดงความยินดี แฮ่ ๆ ก็จะไม่ให้คิดถึงบ้านได้ไงเนาะ กะปูเนาะ ฟ้าว ๆ ไปเด้อ อิอิ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ยินดีกับกะปู สมาชิกบ้านมหาครับยินดีกับกะปู สมาชิกบ้านมหาครับยินดีกับกะปู สมาชิกบ้านมหาครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 15-11-2009 at 11:24.

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ยินดีกับ กะปู ด้วยเด้อค่ะ ขอบคุณอ้ายพล ที่เอาข่าวมาฝากค่ะ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ขอแสดงความยินดีนำจ้า
    ขอบคุณจ้าอ้ายพลสำหรับข่าวที่เอามาฝาก
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สาวทองแพง; 15-11-2009 at 09:29. เหตุผล: แก้คำผิดจ้า
    เมื่อความจนผลักไส ดิ้นรนเท่าไรยิ่งไกลบ้าน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยินดีนำเด้อครับ กะปู...ถนอมร่างการไว้ไฟต์หน้าแน่ล่ะ อย่าสิไปเฮ็ดหยังที่มันไช้แฮงหลายเด้อ อิอิ..

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    ดีใจนำเด้อ ถนอมร่างกายแหน่ล่ะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ kapoo
    มาฮอดตอนตี4ครับเมื่อยหลายซามซิฮอดบ้าน ขอบคุณพี่น้องบ้านมหาหลายๆเด้อครับทีช่วยกันเชียร์

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ขอให้ได้แชมป์มวยรอบนะคะพี่กะปูค่ะ กรี๊ดดดด

Tags for this Thread