หัวข้อ: อยากแบ่งปันไออุ่น...ให้คุณยายโฮม(ทีวีช่อง3 มาถ่ายทำรายการ)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ไก่น้อย/ฮ่าๆๆ ย้อนไปกะๆเบิ่งแล้วไก่น้อย ช่วงกะลังตังเครียดอ่ะล่ะนาง..เอิ้กๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ ต่วง
    ให้น้องหลิน แล้วกะเว็บบ้านมหาของเฮาแหน่ครับ ที่มีกิจกรรมดีๆ ที่น่าสนับสนุนแล้วกะซอยกันรักษาสืบไปครับ
    การที่จะประสบความสำเร็จได้ ต้องขึ้นอยู่กับความพยาม ความตั้งใจ สู้ฝ่าฟันอุปสรรคทุกอย่าง

ศิลปิน นักแสดง สัญลักษณ์ของ เชษ แฟมมิลี่แมน
    ยอดเยี่ยม มากครับ น้องหลิน ถือว่า เป็นตัวอย่างที่ดี ในการแบ่งปันน้ำใจ

มันต้องแบบนี้แหม๋ น้องหลิน ยกนิ้วโป้ง 2นิ้วให้เลย คุณเยี่ยมมาก

ฝ่ายเทคนิค และถ่ายทอดสด สัญลักษณ์ของ อาวอ้วนเมืองยศ
    ขอบคุณน้องหลินหลายๆ ที่เป็นหัวเรี่ยวหัวแรงให้คุณยายได้รับสิ่งดีๆ และได้รับการช่วยเหลือในครั้งนี้
    ขอบคุณพี่น้องบ้านมหาและทางส่วนราชการและสื่อมวลชนครับที่ได้ให้ความช่วยเหลือ
    แต่ทางนักข่าวช่อง 3 เพิ่นกะยังมาเห็นกระทู้ จะของไทบ้านมหา คือเพิ่งสิมาเห็นละหือ ตะอายเพิ่นแท้
    อิอิ

มิสบ้านมหา 2010
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ เขมราฐ
    กลางท่งเมืองเขมฯ

..รายงานความคืบหน้า การช่วยยายโฮมค่ะ..

น้องเขมฯ มารายงานการช่วยเหลือยายโฮมค่ะ มื่อก่อน 19 เมษายน สถานีโทรทัศน์ช่อง 3
    มาถ่ายทำชีวิตของยายนายอำเภอให้สัมภาษณ์ว่าจะซ่อยยาย
    ให้ได้รับสวัสดิการถึงที่สุด
    แล้วมื่อวาน 20 เมษายน ผู้ใหญ่บ้าน กับรองนายกเทศมนตรี
    พายายเพิ่นไปอำเภอ สอบประวัติเพื่อเพิ่มชื่อในทะเบียนราษฎร์

..รายงานความคืบหน้า การช่วยยายโฮมค่ะ..

น้องเขมฯบ่ได้ไปนำยายเพิ่นค่ะ รถสำนักงานเต็ม พยานไปนำเพิ่นหลายคน
    น้องหลินมีภารกิจนำค่ะ เลยฝากกล้องให้อ้าย พขร. เพิ่นเก็บภาพมาให้แทนค่ะ

ไปถึงอำเภอเจ้าหน้าที่มาเว้ามาสอบถามเรื่องราวของยายเพิ่นค่ะ

ผู้ใหญ่สงกรานต์ ผู้ใหญ่บ้าน ม.8 กับพ่อสวัสดิ์ อดีตผู้ใหญ่บ้านม.8
    ตอนนี้เพิ่นเป็น รองนายกเทศมนตรี และพ่อบุญ
    หมู่เฮ็ดงานโรงเลื่อยนำเพิ่นสมัยเพิ่นสาว ๆ ค่ะ
    ไปเป็นพยานในการยืนยันว่ายายเพิ่นเป็นคนไทย
    อยู่ ม.8 มาแต่ปุ๊ดแต่ปู้ (เอ่อ..ดนซ่ำได๋ล่ะค่ะ)

แต่ว่าบ่ทันได้ถ่ายบัตรดอกค่ะ ต้องให้ญาติมายืนยันว่าเป็นคนไทยจั่งจะแล้ว

มื่อนี่ 21 เมษายน

พี่เมอร์ (นายทะเบียนต.หนองผือ) จะไปเอาประวัติเพิ่นจากบ้านนาสนาม

ว่าเพิ่นมีญาติพี่น้องอยู่บ้านนั้นอีหลี เพิ่นเกิดอยู่บ้านนาสนามอีหลี

ได้รับความร่วมมือจากกำนันตำบลเทพวงศา

เพิ่นสอบหาบ้านเลขที่เก่ายายให้ ได้ข้อมูลมาว่าเพิ่นอยู่บ้านเลขที่ 85 บ้านนาสนาม

ตำบลเทพวงศา อ.เขมราฐ คาดว่ายายเพิ่นน่าจะได้บัตรประชาชนแน่นอนค่ะ

แล้วน้องเขมฯ จะมารายงานความคืบหน้าเด้อค่ะ...
    [/SIZE]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย เขมราฐ; 21-04-2011 at 11:51.

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ พงศ์น้อย ส กสิน
    ผมไม่รู้ ผมนอนนา
    บล็อก
    5
    ขอปรบมือให้ครับถึงความมีน้ำใจแก่เพื่อนมนุษย์ด้วยกันของเอื้อยหลินครับ เพิ่งเห็นกระทู้เหมือนกันครับ ความช่วยเหลือคงยังไปถึงเรื่อยๆนะครับ ขอให้คุณยายมีสุขภาพที่แข็งแรง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม
    ยินดีกับยายครับ

แล้วกะ ปลื้มใจกับน้ำใจของพี่น้องบ้านมหา

ปลื้มใจที่สุดกับน้องหลินครับ ที่เป็นจุดเริ่มต้นให้ยายได้รับการช่วยเหลือ

ขอให้ผลบุญส่งยู้น้องหลินเด้อจ้า ให้พบพ้อแต่สิ่งดีๆ ครับ

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    เห็นถึงความพยายามของน้องหลิน เอื้อยไก่ขอปรบมือดังๆซวดๆให้เด้อจ้า น้องหลินเป็นบุคลคุณภาพที่เอื้อยไก่มองไว้ตั้งแต่เข้าบ้านมหามา บ่ผิดหวังอิหลีน้องหล่า

ขอให้คุณงามความดีที่น้องหลินกะพี่น้องที่ส่อยกัน ช่วยเหลือคุณยายโฮม ให้เกื้อหนุนให้ทุกๆท่านพบพ้อตะสิ่งดีๆในชีวิตเด้อจ้า

มีกิจกรรมดีๆเทื่อหน้า กะซิบๆหรือป่าวประกาศมาทางโคราชแน่เด้อหล่า เอื้อยไก่อยากมีส่วนร่วมนำเพิ่น แฮะๆ
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ mikaze
    ไก่น้อย/ฮ่าๆๆ ย้อนไปกะๆเบิ่งแล้วไก่น้อย ช่วงกะลังตังเครียดอ่ะล่ะนาง..เอิ้กๆๆ
    ฮ่วย ช่วงได่น่อนิ พี่ ฮ่าๆๆๆ แบบว่าเคียดสุยามเอาโลด แยกแยะบ่ออกรึได่ดอก 555+
    :l-
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง สัญลักษณ์ของ คนพนมไพร
    ขออนุโมทนาบุญนำครับน้อง ดีใจหลายที่มีคนจั่งน้องหลินที่บ่อดูดาย ยื่นมือเข้าไปซ่อยยายโฮม ขอบคุณน้ำใจงามๆของพี่น้องบ้านมหาเฮา อ่านแล้วกะปลื้ม ขอบคุณน้องหลินครับ สิเฮ็ดอิหยังดีๆ กะหลังบ้านอ้ายนำเด้อหล่า
    c06: ฮักบ้านมหาคักกะยังว่า

Tags for this Thread