หัวข้อ: หนาวกับความเหงา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

หนาวกับความเหงา

:heart:ธรรมะเฮฮา...สวัสดี...เช้าวันอาทิตย์เจ้าค่ะ:heart:

:heart:น๊านแค่ฟังเพลงเจ้าค่ะเหงาดี...กะเลยคึดฮอด..คนไกลเจ้าค่ะ ลัลลา

:heart:หนาวแล้วนะคนไกลรักษาสุขภาพนะเจ้าคะ

คิดถึงจัง..มากด้วยเจ้าค่ะ

วันนี้ขอเอ่ย...คำสั้นๆๆว่า..:heart:

คิดถึงนะเจ้าคะ.....อ้าย...หนาวแล้ว...ดื่มน้ำอุ่นๆ

รักษาสุขภาพห่มผ้าหนาๆนะเจ้าคะ..ห่วงใย

วันนี้ไม่มีอะไรเจ้าค่ะ..วันอาทิตย์เป็นวันสบายๆ

เลยอัพได..แล้วนั่งถักหมวกไปเรื่อยๆ..เจ้าค่ะ

เพราะเมื่อคืนไปเอาไหม..มาแล้วเจ้าค่ะ

และสวดมนต์กับท่านพ่อเมื่อคืนไปสวดมนต์กับท่านพ่อกลับมา

.:heart:คนไกล..คิดถึงนะเจ้าคะ:heart:

.คำคม
    .สิ่งที่น่าสรรเสริญที่สุดในชีวิตเรา ก็คือ ความอุตสาหะ วิริยะ .

.ปล..คิดถึงเพื่อนทุกคนเจ้าค่ะ.

ปล...อีกคนที่น่าขอบคุณมากมายที่สุดเจ้าค่ะ...

คือ...อ้ายดีเจพลเสียงหล่อเจ้าค่ะ

เป็นที่ปรึกษาของน้องๆในบ้านมหาเป็นอย่างดีเจ้าค่ะ...

น้ำรินขอบคุณ..อ้าย..ดีเจพล...มากมายเจ้าค่ะที่

..แนะนำแต่สิ่งดีๆให้น้องๆ

ก็ขอให้อ้ายดีเจพลมีสุขภาพแข็งแรง..

อย่าเจ็บอย่าจนมีเงินเต็มกระเป๋าฮึ่งตึ่ง..นะเจ้าค่ะ
    (คำหลังน้อมเอาคำท่านพ่อมาพูดเจ้าค่ะ...)

.หนาวแล้วรักษาสุขภาพด้วยนะเจ้าค่ะ.

หนาวกับความเหงา
    :heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart::heart:

[WMA]http://www.fileden.com/files/2009/10/14/2602199/KhitthuenDoet.mp3[/WMA]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 22-11-2009 at 11:24. เหตุผล: แก้คำผิดเจ้าค่ะ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ กำลังใจ
    บล็อก
    1
    อากาศเปลี่ยนแล้วเด้อ รักษาสุขภาพด้วยนะจ๊ะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อากาศเปลี่ยนแปลง
    ลมก็แรงมากน้อจ้า

ไงไง ก็รักษาสุขภาพด้วยเด้อจ้า ....

อิสระ เสรี เสมอภาค

คิดถึง...คิดถึง :heart:
    คิดถึง...คิดถึง รู้สึกเหมือนกันอยู่ไหมคน
    คิดถึง...คิดถึง ให้รู้ว่าคนอยู่ทางนี้ห่วงใย
    คิดถึง...คิดถึง :heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    ขอบคุณพี่ดีเจพลเสียงหล่อเจ้าค่ะ.......ลัลลา

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    โอ้ย....เขิน ไม่รู้เป็นไงครับ ช่วงนี้มีคนมาชมหลายคน รู้สึกว่าจะหลงตัวเองยังไงไม่รู้ อิอิ

ขอบคุณสำหรับคำชมครับ ขอให้ทุกท่านได้รับคำชมร้อยเท่าพันทวีครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 22-11-2009 at 11:51.

rose
    Guest
    สวัสดีค่ะเอื้ยคนสวย..เพลงเพราะมากเลยค่ะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ดีจังเลยนะคะมีคนให้คิดถึง แม็กกี้ยังไม่ว่างคิดถึงใครเลยจ้า นอกจากพี่น้องบ้านมหานี่แหละ ^_^
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ได้แต่คึดฮอด...ฝ่ายเดียวกะบ่ฮู้..เจ้าค่ะ..บ่ฮู้ว่าเพิ่นสิคึดฮอดบ่น้อเจ้าค่ะ ลัลลา ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 24-11-2009 at 10:52. เหตุผล: คำผิด

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ยามหนาวๆนี่ถ้ามีคนรู้ใจมาอยู่ไกล้ๆกะคงสิอบอุ่นหลายเนาะ..