การดำรงชีวิตกลางทะเลทราย

วันหนึ่ง กรุปทัวร์ ได้พานักท่องเที่ยวไปเที่ยวดูทะเลทราย
เราเป็นหนึ่งในนักท่องเที่ยวด้วย

และแล้ว รถแลนด์โรเวอร์ ที่พาเราไปถึงกลางทะเลทราย
ได้เกิดพลิกคว่ำลง มีเรารอดเพียงคนเดียว
พร้อมกับสิ่งของจำนวนหนึ่งที่ไม่ได้รับความเสียหาย
แต่รถที่พาเราไป ไฟไหม้ทั้งคัน

สิ่งของที่ไม่ได้รับความเสียหายมีดังนี้

เกลืออัดเม็ด 1 ขวดเล็ก

ขนมปังกรอบ 1 กล่อง

ผ้าห่ม

น้ำดื่ม 1 ถึง 20 ลิตร

เครื่องนอนป่า 4 ชุด

เป้ เปล่าๆ 3 ใบ

เหล้า 1ขวด

กระจกสำหรับส่องโกนหนวด

ผ้าพลาสติกขนาด 1 ตารางเมตร

บุหรี่ 1 ห่อ

ผลไม้กระป๋อง 1 หีบ

วิทยุทรานซิสเตอร์ขนาดเล็ก

น้ำมัน 1 ถึง (8 ลิตร)

ผ้าใบขนาดใหญ่ 1 ผืน

ถ้าจะมีชีวิตรอดในทะเลทราย
ควรจำลำดับความสำคัญของสิ่งขอทั้งหมด 15 รายการ
เพื่อการดำรงชีวิตในทะเลทราย จนกว่าจะได้รับการช่วยเหลือ

ลองให้เหตุผลของการจัดลำดับด้วยนะคะ

ขอบคุณมากนะคะ ที่ติดตามค่ะ............