หัวข้อ: กลับมาใหม่ แต่หัวใจเดิม

Hybrid View

คำตอบที่แล้วมา คำตอบที่แล้วมา   คำตอบถัดไป คำตอบถัดไป
    Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

พบปะพูดคุย กลับมาใหม่ แต่หัวใจเดิม

ตั้งแต่ หน่อย/เมรี ได้ออกจากงาน กะหายหน้า หายหนวดไปนายพอสมควร (บ่มีเน็ตเล่นพะนะ) ว่างงานอยู่ ครึ่งเดือน

กะหางานทำ โดยการ ขายของกิน จ้า พี่น้อง เปิดร้านขายยำแซบ(เมรียาดอง) ขายดีคัก/แต่กะเมื่อย

เมื่อยกะสู้จ๊ะ เปิดขายยำ มาได้ ประมาณ 2 เดือน ปิดกิจการ ชั่วคราวเพราะมีทั้ง ร้านก๋วยเตี๋ยว ผักสด ขายก๋วยเตี๋ยวไปก่อน(แซบๆแซบอีหลีเด้) มาเด้อจ้า ประชาชื่น44 อิอิ

กลับมาแล้ว กลับมาใหม่ เพราะหัวใจอยู่ที่บ้านมหาจ้า กลับมาใหม่ แต่หัวใจเดิม

:b-b:b-b:b-b
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ยังคิดฮอดยุคือเก่าละเด้อครับผมเเต่ว่าบ้อเอารูปร้านมาเบิ่งนำเเน่กลับบ้านซิไปเจิมยุเด้อครับมีคาราโอเกะบ้อน้อ อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    สิหายไปจักเดือนจักปีบ้านมหากะยังคอยการกลับมาคือเก่าครับ

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    มาต้อนรับเพื่อนรัก อะ ยกๆๆๆบ่ได้ชนกันโดนแล้ว :b-b:b-b:b-b

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    รู้สึกเสียดาย และคิดถึงที่ได้ยินข่าวว่าน้องสาวคนนี้จะไปเปิดกิจการที่ จ.สระบุรี
    ก็พยายามอ้อนวอนขอให้อยู่ในกรุงเทพฯ จะได้เห็นหน้ากันเมื่อเวลาคิดถึง หรือร่วมกิจกรรมกัน

ภาพแห่งความทรงจำที่น้องสาวคนนี้ขับมอเตอร์ไซต์ หิ้วถุงอาหารพะรุงพะรัง ไปทำอาหารให้พวกเรา
    บ้านมหาคุ้มสามเสนได้กินกัน ยังอยู่ในความทรงจำของผมเสมอ แม้ว่าเธอจะจากบ้านมหาไปชั่วคราว
    แต่พวกเราก็มีโอกาสได้เจอเธอ เมื่อเธอตัดสินใจที่จะอยู่ในกรุงเทพฯ....... เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ

การกลับเข้าสู่อ้อมกอดแห่งบ้านมหา บ้านที่ได้ชื่อว่าเป็นบ้านแห่งมิตรภาพ จึงเป็นสิ่งที่ผมรู้สึกยินดี

ขอต้อนรับน้องสาว กลับสู่ดินแดนแห่งความรัก บ้านมหาดอทคอม ด้วยความรักและคิดถึงเสมอครับ
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 30-11-2009 at 22:29.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ หนุ่มน้อยเมืองเพชร
    :1- มาต้อนด้วยใจที่คิดฮอดหล๊ายหลายครับ สาวหน่อย tim:

กลับมาม่วนกันต่อครับ ฮิ้ววววววววววววววววววtim:tim:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    มา มา น้องหล่า ยามยากงานกะต้องเงียบหายกันไปบ้าง
    แต่บ้านมหา ก็คือบ้านบนโลกออนไลน์ที่อบอุ่น มีพี่มีน้องเพิ่อนพ้อง
    มีความรัก ความผูกพัน รออยู่เสมอจ้า
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6
    ยินดีต้อนรับในการกลับมาของเมรีที่รัก
    มาๆๆๆเด้อครับ กลับมาสู่อ้อมกอด(บ้านมหา)อีกครั้ง

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    ยินดีต้อนรับคือเก่าครับน้องเมรี ขอให้รําให้รวยเด้อน้อง อ้ายสิส่งแรงใจไปช่วยตลอดไปจ้า หมาย เหตุขายม้ากระทืบโรงนําบ่อหล่าอ้ายสิพา อ.โป๊ยก่าย อ. คําศรี ไปอุดหนุน อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

Miss Papaya
    ศิลปิน นักแสดง
    แม่ครัวบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ สาวผู้ฮ้าย

พบปะพูดคุย

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเซียงน้อย
    ยินดีต้อนรับคือเก่าครับน้องเมรี ขอให้รําให้รวยเด้อน้อง อ้ายสิส่งแรงใจไปช่วยตลอดไปจ้า หมาย เหตุขายม้ากระทืบโรงนําบ่อหล่าอ้ายสิพา อ.โป๊ยก่าย อ. คําศรี ไปอุดหนุน อิอิๆๆ

เว้าเรื่องม้ากระทืบ มีจ้า นารีรำพึง โดแล้วล้มอิอิ โดไม่รู้ล้ม เสือกระหาย อิอิ

งานพาแลง 3 หน่อยจะเอาไปฝากเด้อจ้า
    :b-b เมรีขี้เมา :b-b