หัวข้อ: เตือนระวังมิจฉาชีพ ปาไข่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวหนองกี่

ความเยือกเย็น เตือนระวังมิจฉาชีพ ปาไข่

เผื่อใครที่ยังไม่รู้ ยังก็ระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

ถ้าคุณขับรถกลางคืน แล้วโดนปาหน้ารถด้วย "ไข่" (ไข่จริงๆ ไม่ได้มุข)

อย่า...ฉีดน้ำและปัดกระจกเป็นอันขาด !!

เพราะเมื่อไข่ผสมกับน้ำแล้วกลายเป็นคราบเหนียว
    บดบังทัศนวิสัยของคุณได้ถึง 92.5%

นั่นหมายถึง คุณจะถูกบีบบังคับให้ต้องจอดรถข้างทาง
    (ก็มันมองไม่เห็น ก็ต้องหยุดก่อน)
    ดีไม่ดีคุณก็จะลงไปเช็ดกระจกอีกต่างหาก

ซึ่งจังหวะนั้นเองที่ คุณจะกลายเป็นเหยื่อไข่ของมิชฉาชีพทันที

นี่เป็นยุทธวิธีใหม่ของโจรบนท้องถนน

โปรดส่งเตือนญาติมิตรเพื่อนฝูงขอ! งคุณด้วย

Egg attack - important !

If you are driving at night and were attacked
    with eggs, do not operate your wiper and spray any water.

Eggs mix with water becomes milky and block your vision up to 92.5 %

You are forced to stop at road side and become victim of robber

This is new technique used by robbers

Please inform your friends! and relatives

อ้างอิงมาจาก : http://www.100watts.com/smf/index.ph....msg253153#new

ฝ่ายเทคนิค และโปรแกรมอัพเดท สัญลักษณ์ของ ฟ้าสางที่บางกอก
    นึกว่่า ระวังมิจฉาชีพ ปาไข่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณคร๊าบสำหรับข้อมูลข่าวสารดีๆๆๆๆๆๆๆๆที่มอบให้ครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวฮิมโขง
    ไม่เคยรู้มาก่อนครับขอบคุณมากครับ

ฝ่ายเทคนิคและโปรแกรม สัญลักษณ์ของ เต็มใจให้เธอ
    ดอกคูณ เสียงแคน ขอนแก่น
    บล็อก
    6

พบปะพูดคุย ย้านถืกปาไข่

ย้านถืกปาไข่ กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ฟ้าสางที่บางกอก ย้านถืกปาไข่
    นึกว่่า ระวังมิจฉาชีพ ปาไข่
    5555 โอ๊ยเนาะ กำลังอินแมะ ปาดไข่ละว่านิแมะ เป็นตะย้านเนาะครับ

ขอบคุณหลายๆเด้อครับ ผมสิได้ระวังไข่ (บนท้องถนน)ครับ ตะย้านคัก

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อ่อจ้า ขอบคุณสำหรับ ข้อมูลดีๆ ค่ะ จะได้ระวังไว้ค่ะ พึ่งแต่เคยได้ยินนิล่ะจ้า

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ เมษา
    ขอบคุณจ้าที่เอามาฝาก แต่เมษาบ่มักขับรถยามคืนดอก ย่าน สายตาก่าบ่ดีแหม ย่อนเถ่าเนาะ

Tags for this Thread