หัวข้อ: ชมมวยภูธรและบรรยากาศการจัดมวย

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

ชมมวยภูธรและบรรยากาศการจัดมวย

... ช่วงเดือนที่ผ่านมาบ่าวเซียงน้อยได้กลับไปยามบ้าน และได้รับเชิญจากน้องชาย ซึ่งจัดมวยประจําอยู่ ตําบลแก้งกอก อ.ศรีเมืองใหม่ จ.อุบลราชธานี ก็เลยคุยกันกับโปรโมเตอร์ซึ่งเป็นน้องชายได้ความว่า จัดมวยแบบนี้ประจําเกือบทุกเดือน วัตถุประสงค์ก็เผื่อสร้างรายได้ และอาชีพให้เด็กน้อยที่หัดและมักกีฬามวยนํา อีกอย่างเด็กน้อยสิบ่อได้ไปหมกมุ่นกับยาเสพติด ส่วนค่าผ่านประตูก็เก็บผู้ชาย 60 บาท ผู้หญิง 40 บาท ซึ่งในบางครั้งการจัดก็ขาดทุน บางครั้งก็ได้กําไรนิดๆหน่อยๆ พออยู่พอกินนั้นละ ถือเป็นอาชีพหนึ่งได้คือกันครับ การจัดมวยตามเวทีภูธรบ้านเฮา.. ตามผมมาชมภาพกันสดๆได้ครับ
    โปรโมเตอร์และโฆษกสนามแนะนําตัวบ่าวเซียงน้อย จากบ้านมหาดอทคอม ครับ
    โปรโมเตอร์ผู้จัดเข้ามาถ่ายรูปกับแขกรับเชิญบ่าวเซียงน้อย เพื่อเป็นเกียรติ
    นักมวยก่อนสิขึ้นเวทีต้องก้มกราบที่มุมก่อนขึ้น ตามประเพณี
    เมื่อขึ้นเวทีแล้วก็ทําการไหว้ครู
    นักมวยมุมนําเงินมาจากอําเภอตระการพืชผล
    ส่วนนักมวยมุมแดงมาจากอําเภอตาลสุม
    ส่วนพี่เลี้ยงก็หาเอาพี่ๆน้องๆนั้นละครับ
    นี้ก็แฟนมวยแต่ละหมู่บ้านตามมาเชียน์คนบ้านเดียวกัน
    ... นี้ละครับชีวิตชนบทบ้านเฮา หาอยู่หากินกันไปตามอัตภาพ ส่วนค่าตัวนักมวยก็อยู่ที่ 300 -1500 บาท ถ้อยทีถ้อยอาศัยกันไปกับผู้จัด พี่น้องบ้านมหาไผ๋มีลูกหลานที่ต่อยมวยก็ติดต่อบ่าวเซียงน้อยได้ "แต่ค่าตัวบ่อหลายเด้อ อิอิๆๆ หาวางกันเอาเอง" โอกาสหน้าสิเอาภาพวิดีโอมาสู่พี่น้องเบิ่ง
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    คึดฮอดตอนอยู่บ้านแต่ก่อนๆเด้น้อ..เบิ่งอยู่ไกล้ๆได้กลิ่นน้ำมันมวยนำ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    แต่ก่อนเวทีกะเอาแกลบฮองครับบ่าวเซียงน้อย ล้มลงคันคายขนาด แป้นปีกเอามาเป็นเวทีมวย ล้มออกนอกเชือก หัวฟาดแป้นปีกตายกะมีครับ กลิ่นโคลนสาบนวมยังจำได้เสมอครับผม

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    ถืกใจหลายยุดอกจ้าคั่นว่าหมัดๆมวยๆนี่ป้าแฮงมัก เพราะว่า เคยอยู่กับแฟนเก่าจ้า เป็นนักมวย
    สุรสิท สิทบางแสน น้องชายป้า ก็ คือ อุทัยน้อย สิงสามเหลี่ยม
    มีไผ๋เคยฮู้จักบอน้อ อิอิอิอิอิ เคยไปดังอยู่จังหวัดกาญ ตำบลหนองลี อำเภอบ่อพลอยจ้า

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    ฮ่วย ! บุญบ้านผมเคยพาหลานไปชกอยู่เทือนึงยุ ได้ค่าโต 350 บาท กลับมายามมื้อเช้าแม่เฒ่าเลาฮู้เรื่อง จ่มว้าซั่น .. ลักพาหลานไปบ่บอกไทเฮือน ..

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ bnserver
    มาเด้อครับวันที่ 24 มกราคม 52 ครับ บ้านผมครับ

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ พล พระยาแล
    แต่ก่อนเวทีกะเอาแกลบฮองครับบ่าวเซียงน้อย ล้มลงคันคายขนาด แป้นปีกเอามาเป็นเวทีมวย ล้มออกนอกเชือก หัวฟาดแป้นปีกตายกะมีครับ กลิ่นโคลนสาบนวมยังจำได้เสมอครับผม
    อ๋อ/เข้าใจแล้ว อ้ายพลเป็นนักมวยเก่านี้เอง มิน่าละชอบมวยและเป็นผู้สื่อข่าวสายมายพร้อมด้วยเป็นผู้สันทัดกรณีมวยอีกต่างหาก อิอิๆๆ
    :welcome3"...ศรีเมืองใหม่แดนธรรมประเสริฐ ถิ่นกำเนิดหลวงปู่มั่น ลือลั่นสวรรค์ภูหล่น ยลสวยหินผานางคอย ลอยล่องแก่งจุการ งามตระหง่านเสาธงวงกลมใหญ่...">>>>> www.muangmai.ob.tc

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ตอนนี้ปุ้ยก็ฝึกหนักอยู่อ้ายเซียง ปีหน้าซิไปชกกับผู้ลางคนงานพาแลง 4 อิ อิ
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ขอจองในใจ
    ขอบคุณค่ะ แหมถ้าอยู่ใกล้เวที เชียร์สนุกแน่เลยค่ะ เอ เชียร์ แดง หรือ น้ำเงินดีคะ แต่ที่สนุกและมีความมันส์มากที่สุด ไม่มีใครเกิน โฆษกค่ะ ประกาศเชียร์ แดงทีน้ำเงินที่ ชอบดูค่ะ พูดได้เห็นภาพเลย
    มวย ดีคนโฆษก พูดไม่เก่ง มวยก้อหมดสนุกเหมือนกันนะ 555+

Tags for this Thread