เมื่อวันที่ 6 ธันวาคม 2552 ไปถวายพระไตรปิฎกฉบับภาษษไทย 45 เล่มพร้อมตู้ใส่ ที่วัด คำชมภู อ.สหัสขันธ์ จ.กาฬสินธุ์ เลยเอารูปมาฝากพี่น้องครับ

พี่ติ๋ม เปอร์โย กับ ใหญ่หล่อร้อยเมตร กะได้ร่วมอนุโมทนาบุญเป็นเจ้าภาพนำกันครับ ขอขอบคุณอีครั้งเด้อครับ

เอาบุญมาฝากครับ  ไปถวายพระไตรปิฎกมา

ที่วัดเพิ่นยังบ่อมีพระไตรปิฎกเลย หลวงพ่อบอกว่าเป็นประโยชน์หลายครับ รับรองว่าบ่อได้เอาไว้ในตู้เฉยๆ

เอาบุญมาฝากครับ  ไปถวายพระไตรปิฎกมา

มื่อที่เอาไปถวาย ทางวัดเพิ่นมีสวดสาธยายพระไตรปิฎก (บ่อรู้ว่าเอิ้นถืกบ่อ) เพิ่นเลยให้ไปถวายที่วัดที่เป็นเจ้าภาพสวด ซึ่งอยู่บนภูสิงห์(ผมจำชื่อไม่ได้ กลัวเรียกผิด) ซึงทางวัดมีงานมาตั้งแต่วันที่ 1 ธันวาคม2552 และวันนี้เป็นวัยสุดท้าย มีคณะมาถวาย พระประธาน และ คณะผ้าป่าก็มี