11 ธันวาคม 2552
ฟุตบอลทีมชาย
สายเอ


มาเลเซีย ชนะ ไทย 2 - 1 เวียดนาม ชนะ กัมพูชา 6 - 1

ฟุตบอลทีมหญิง
รอบแรก แบบพบกันหมด
ลาว ชนะ มาเลเซีย 5 - 0
เวียดนาม เสมอ ไทย 2 - 2

ว่ายน้ำ ที่สระว่ายน้ำ เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
Freestyle100เมมตร รอบคัดเลือกชาย
กลุ่ม1
1 GUNTUR P PRATAMA (อินโดนีเซีย) 00.51.75วินาที
2 RUSSELL ONG (สิงคโปร์) 00.51.93 วินาที
3 CHARLES WALKER (ฟิลิปปินส์)00.52.30 วินาที
4 ธันยนันท์ ผดุงเกียรติวัฒนา (ไทย) 00.52.30วินาที

กรรเชียง 100เมตร หญิงรอบคัดเลือกหญิง
กลุ่ม1
1 ROANNE HO (สิงคโปร์) 01.13.18 นาที
2 ปาดวาด จิตต์ไพโรจน์(ไทย)01.14.35 นาที
3 THI HUE PHAM (เวียดนาม) 01.14.85นาที
กลุ่ม2
1 YI TING SIOW (มาเลเซีย)01.11.70 นาที
2 AFI NOVIANDARI (อินโดนีเซีย) 01.14.37 นาที
3 เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก (ไทย) 01.14.52 นาที

กรรเชียง100เมตรชายรอบคัดเลือก
กลุ่ม2
1INDRA GUNAWAN (อินโดนีเซีย) 01.02.59 นาที
2 JIA HAO NG (สิงคโปร์) 01.04.48 นาที
3 วรวุฒิ อำไพวรรณ(ไทย) 01.04.57นาที
กลุ่ม1
1 HUU VIET NGUYEN (เวียดนาม)01.03.77นาที
2 NICKO R BIONDI (อินโดนีเซีย) 01.04.96นาที
3 SEE TUAN YAP (มาเลเซีย) 01.56.16 นาที
4 ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย)01.05.86 นาที

Freestyle 400เมตร หญิง
กลุ่ม2
1 CAI LIN KHOO (มาเลเซีย) 04.27.50นาที
2 TING WEN QUAH(สิงคโปร์) 04.28.27นาที
3 WEI LI LAI (มาเลเซีย) 04.29.71 นาที
4 เบญจพร ศรีพนมธร (ไทย) 04.33.56 นาที
กลุ่ม1
1 LYNETTE LIM (สิงคโปร์) 04.27.78นาที
2 ERICA TOTTEN (ฟิลิปปินส์)04.28.00นาที
3 ฤทัย สันทัดวัฒนา (ไทย) 04.28.10นาที

Individual Medley200เมตรชาย รอบคัดเลือก
กลุ่ม2
1 MIGUEL MOLINA (ฟิลิปปินส์) 02.09.60 นาที
2 JOSHUA LIM (สิงคโปร์) 02.09.80 นาที
3 รดมยศ มาดเจือ (ไทย) 02.09.86 นาที
กลุ่ม1
1 ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) 02.08.68 นาที
2 SHENG JUN PANG (สิงคโปร์) 02.09.08 นาที
3 ROBERT WALSH (ฟิลิปปินส์) 02.09.38 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 100 เมตรชาย
1.DANIEL BEGO(มาเลเซีย) 00.50.16 นาที
2.CHARLES WALKER(ฟิลิปปินส์) 00.50.96 นาที
3.RUSSELL ONG (สิงคโปร์) 00.51.05 นาที
8.ธันยนันท์ ผดุงเกียรติวัฒนา(ไทย)(00.52.73 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง100 เมตรหญิง
1.YI TING SIOW(มาเลเซีย) 01.09.82 นาที
2. ROANNE HO (สิงคโปร์) 01.12.54 นาที
3. ERIKA KONG(มาเลเซีย) 01.13.49 นาที
6.เพียงขวัญ ปะวะโพตะโก(ไทย) 01.13.88 นาที
7.ปาดวาด จิตต์ไพโรจน์(ไทย) 01.14.39 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
กรรเชียง100 เมตรชาย
1.HUU VIET NGUYEN(เวียดนาม) 01.01.60 นาที
2.INDRA GUNAWAN (อินโดนีเซีย) 01.01.92 นาที
3.วรวุฒิ อำไพวรรณ (ไทย) 01.02.60 นาที
8.ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) 01.15.06 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตล์ 400 เมตรหญิง
1.CAI LIN KHOO (มาเลเซีย) 04.10.75 นาที
2.LYNETTE LIM (สิงคโปร์) 04.11.24 นาที
3.TING WEN QUAH (สิงคโปร์) 04.17.85 นาที
7.เฤทัย สันทัดวัฒนา (ไทย) 04.19.10 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
เดี่ยวผสม 200 เมตรชาย
1.MIGUEL MOLINA(ฟิลิปปินส์) 02.63.68 นาที
2.ณัฐพงษ์ เกษอินทร์ (ไทย) 02.04.17 นาที
3.JOSHUA LIM (สิงคโปร์) 02.05.33 นาที
8.รดมยศ มาดเจือ (ไทย) 02.10.97 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
ฟรีสไตส์ 4x100 เมตร
1. สิงคโปร์ เวลา 03.45.73 นาที
2. ไทย 03.48.19 นาที
3. มาเลเซีย 03.51.40 นาที



แบดมินตัน ที่ยิมเนเซี่ยม1 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภททีมชาย
ไทย ชนะ กัมพูชา 3 - 0






เปตอง ที่สนามเปตอง เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้ ออฟ ลาว ดองดก
ประเภทบุคคลชาย
รอบรองชนะเลิศ

มาเลเซีย ชนะ ไทย 13 - 6
กัมพูชา ชนะ ลาว 13 - 6
ประเภทบุคคลหญิง
รอบรองชนะเลิศ กัมพูชา ชนะ ลาว 13 - 4
เวียดนาม ชนะ ไทย 13 - 11

เทควันโด ที่บูยัง ยิมเนเซี่ยม เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้
รุ่น Light Weight Over 57 kg & Not Exceeding 62 kg หญิง
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ชลนภัส เปรมแหวว (ไทย) ชนะ YWET WAH HTUN (เมียนม่าร์)
รอบรองชนะเลิศ
RAHADEWINETA (อินโดนีเซีย) ชนะชลนภัส เปรมแหวว (ไทย)

Bantam Weight Over 58 kg & Not Exceeding 63 kg ชาย
รอบก่อนรองชนะเลิศ
นาชา ปั้นทอง (ไทย) ชนะ RYAN CHONG (มาเลเซีย)
รอบรองชนะเลิศ
นาชา ปั้นทอง (ไทย) ชนะ MYO MIN THU(เมียนม่าร์)

Light Weight Over 68kg & Not Exceeding 74 kg ชาย
รอบรองชนะเลิศ
ปฏิวัติ ทองสลับ (ไทย) ชนะ YULIUS FERNANDO (อินโดนีเซีย)

รอบชิงชนะเลิศ

Light Weight Over 68kg & Not Exceeding 74 kg ชาย
ปฏิวัติ ทองสลับ (ไทย) ชนะ SAWATVILAY (ลาว)

รอบชิงชนะเลิศ

Bantam Weight Over 49 kg & Not Exceeding 53 kg หญิง
EUNICE ALORA (ฟิลลิปินส์) ชนะ สริตา ผ่องศรี (ไทย)

รอบชิงชนะเลิศ
Feather Weight Over 53 kg & Not Exceeding 57 kg หญิง
NGUYEN HOAI THU (เวียดนาม) ชนะ NURUL FADLILAH (อินโดนีเซีย)



รอบชิงชนะเลิศ

Bantam Weight Over 58 kg & Not Exceeding 63 kg ชาย

MERY WANDRA (อินโดนีซีย) ชนะ นาชา ปั้นทอง (ไทย)

รอบชิงชนะเลิศ

Light Weight Over 57 kg & Not Exceeding 62 kg หญิง

TIKDAPHONE(ลาว) ชนะ RAHADEWINETA (อินโดนีเซีย)

รอบชิงชนะเลิศ
Feather Weight Over 63 kg & Not Exceeding 68 kg ชาย
TSHOMLEE GO (ฟิลิปปินส์) ชนะ LE HUYNH CHAU (เวียดนาม)


จักรยาน ที่ตาด ซอง เซธานี
รอบชิงชนะเลิศ
ประเภท Cross Countryหญิง
1 NGUYEN THANH DAM (เวียดนาม) 1.35.15.00
2 หทัยชนก ศรีสุวรรณ (ไทย) 1.38.57.00
3 MASZIYATON RADZI (มาเลเซีย) 1.40.28.00
4 อภิญญา สายสมร (ไทย) 1.42.10.00
9 จุฑามาศ วงษ์พาดกลาง (ไทย) 1.51.03.00
11อุษณีย์ ประดับญาติ (ไทย) 1.51.05.00


ยกน้ำหนัก ที่พรสวรรค์ ยิมเนเซี่ยม
รอบชิงชนะเลิศ
ประเภทชาย รุ่น 62 กก.
1 EKO YULI IRAWAN (อินโดนีเซีย)2 พงษ์ศักดิ์ มณีทอง (ไทย)
3 NGUYEN MANH THANG(เวียดนาม)


คาราเต้โด ที่จ้าว อนุวงศ์ ยิมเนเซี่ยม บูโด เซนเตอร์
รอบก่อนรองชนะเลิศหญิง
Kumite 68kg and above

JAMALLIAH (มาเลเซีย) ชนะ สุรภี อินทรแจง (ไทย)
Kumite 84kg and aboveชาย
รอบรองชนะเลิศ
PHAM QUANG DUY(เวียดนาม) ชนะ สันติ เรือมา (ไทย)
Kumite 84kg and aboveชาย
JAMIL HJ ABD HAMID (บรูไน) ชนะ สันติ เรือมา (ไทย)
Kumite 67kg and belowชาย
SOVAN KIRI(กัมพูชา) ชนะ ยุทธนา ศรีประพันธ์ (ไทย)

รอบชิงชนะเลิศ
Kumite 55kg and below หญิง
NGUYEN THI HAI YEN(เวียดนาม) ชนะ ญาณิศา ต่อรัตนวัฒนา
ต่
tKumite 80kg and belowชายe 84
รอบชิงชนะเลิศ
UMAR SYARIEF(อินโดนีเซีย) ชนะ PHAM QUANG DUY(เวียดนาม)นวั

Kumite 55kg and below หญิง n
รอบชิงชนะเลิศ
MARNA PABILLORE(ฟิลิปินส์) ชนะ NGUYEN THI HAI YEN(เวียดนาม)

รอบชิงชนะเลิศ
Kumite 84kg and aboveชาย
MOHD HATTA(มาเลเซีย) ชนะ HENDRO SALIM(อินโดนีเซีย)

รอบชิงชนะเลิศ
Kumite 68kg and aboveหญิง
JAMALLIAH (มาเลเซีย) ชนะ LUTCHE METANTE (ฟิลิปปินส์)

รอบชิงชนะเลิศ
Kumite 61kg and aboveหญิง
BUI THI TRIEU(เวียดนาม) ชนะ G. VATHANA(มาเลเซีย)

รอบชิงชนะเลิศ
Kumite 75kg and aboveชาย
INKATHEP(ลาว) ชนะ ROLANDO LAGMAN JR (ฟิลิปปินส์)

เซปักตะกร้อ ที่ฮอลล์1 ลาว ไอเทค
ประเภททีมชุดชาย
ไทย ชนะ เวียดนาม 3 - 0


ยิงปืน ที่สนามยิงปืน เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
ประเภทปืนยาวอัดลม10เมตรประเภททีมหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
1 ธันยพร พฤกษากร (ไทย) 383
วันวรินทร์ อยู่สวัสดิ์ (ไทย) 380
เณริศศา ยกสุวรรณ (ไทย) 372
รวม 1135
2 BUI THI THUY HANH (เวียดนาม) 376
DANG LE NGOC MAI (เวียดนาม) 374
PHAM THI HA (เวียดนาม) 371
รวม 1121
3 BIBIANA NG (มาเลเซีย) 381
JOSELINE CHEAH (มาเลเซีย) 377
MASITAH (มาเลเซีย) 360
รวม1118
ประเภทปืนยาวอัดลม10เมตร ประเภทหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
1 ธันยพร พฤกษากร (ไทย) 483
2 BIBIANA NG (มาเลเซีย) 476.50
3 วันวรินทร์ อยู่สวัสดิ์ (ไทย) 474.60


วอลเลย์บอลชายหาด ที่บีช วอลเลย์บอล สเตเดี้ยม
ประเภททีมหญิง
กลุ่มบี
ไทย ชนะ มาเลเซีย 2 - 0
กลุ่มเอ
ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2 - 0

บิลเลียดและสนุกเกอร์ ที่คอนเวนชั่นฮอลล์ ดอน ชาน พาเลซ
Cushion Single ชาย
รอบคัดเลือก
ลาว ชนะ ไทย 1 - 0
Doubless Snookerชาย
รอบรองชนะเลิศ
สิงคโปร์ ชนะ ไทย 3 - 0
มาเลเซีย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3 - 0

รอบชิงอันดับ 3
ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 3 -1

รอบชิงชนะเลิศ
สิงคโปร์ ชนะ มาเลเซีย 3 - 0


กอล์ฟ ที่ซีเกมส์ กอล์ฟ คอร์ส
ประเภทชาย
รอบแรก
3 วศิน ศรีภัทรานุสรณ์ 69
10 ธันยากร ครองผา 71
21 วงศกร ชูวงษ์ 74
28 ภวินท์ อิงคะประดิษฐ์ 77
ประเภททีมชาย
รอบแรก
3 วศิน ศรีภัทรานุสรณ์ 69
ธันยากร ครองผา 71
วงศกร ชูวงษ์ 74
ภวินท์ อิงคะประดิษฐ์ 77

กระโดดน้ำ ที่สระว่ายน้ำ เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
รอบชิงชนะเลิศ
แพลทฟอร์ม 10 ม. ชาย
1 BRYAN NICKSON (มาเลเซีย) 476.15
2 MUHAMMAD NASRULLAH (อินโดนีเซีย) 421.65
3 RYAN FABRIGA (ฟิลิปปินส์) 413. 95
8 นทเศรษฐ์ งามละเมียด (ไทย) 223.50
9 สาธิต ธรรมโอรส (ไทย) 219.70

รอบชิงชนะเลิศ
3m Springboard หญิง
1 THANH TRA HOANG (เวียดนาม) 290.20
2 SHEILA MAE PEREZ (ฟิลิปปินส์) 286.85
3 MUN YEE LEONG (มาเลเซีย) 279.30

วอลเลย์บอล ที่ยิมเนเซี่ยม2 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
ประเภททีมชาย
ไทย ชนะ เมียนม่าร์ 3 - 0


เทนนิส ที่สนามเทนนิส เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์ ทีมชาย
รอบสอง
ไทย ชนะ เวียดนาม 3 - 0
ทีมหญิง
ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2 - 1

ขอบคุณข้อมูล :สยามกีฬา