โปรแกรมถ่ายสดกีฬาวันนี้

ฟุตบอล

พรีเมียร์ลีก อังกฤษ
23.00 น. ลิเวอร์พูล - อาร์เซน่อล

เดอะแชมเปี้ยนชิพ อังกฤษ
20.15 น. มิดเดิ้ลสโบรช์ - คาร์ดิฟฟ์

บุนเดสลีกา เยอรมัน
21.30 น. ไมนซ์ 05 - สตุ๊ตการ์ท
23.30 น. โวล์ฟบวร์ก - ดอร์ทมุนด์

ลีกาสอง เยอรมัน
19.30 น. อาร์เมเนีย บีเลเฟลด์ - ยูเนี่ยน เบอร์ลิน
19.30 น. ฟอร์ทูน่า ดุสเซลดอร์ฟ - ร็อต-ไวน์ โอเบอร์เฮาเซ่น
19.30 น. ซังต์ เพาลี - กรอยเธอร์ เฟือธ

กัลโช่เซเรีย อา อิตาลี

21.00 น. เซียน่า - อูดิเนเซ่
21.00 น. ปาร์ม่า - โบโลญญ่า
21.00 น. อตาลันต้า - อินเตอร์ มิลาน
21.00 น. เอซี มิลาน - ปาแลร์โม่
21.00 น. ลาซิโอ - เจนัว
21.00 น. คิเอโว่ - ฟิออเรนติน่า
21.00 น. คาตาเนีย - ลิวอร์โน่
02.45 น. ซามพ์โดเรีย - โรม่า

ลีกเอิง ฝรั่งเศส

23.00 น. ปารีส แซงต์ แชร์กแมง - แซงต์ เอเตียน
23.00 น. โซโชซ์ - เกรอน็อบล์
23.00 น. โมนาโก - ลีลล์
23.00 น. ตูลูส - มงต์เปลลิเย่ร์
03.00 น. ลียง - บอร์กโดซ์

ลาลีกา สเปน

23.00 น. อัลเมเรีย - เดปอร์ติโบ ลา กอรุนญ่า
23.00 น. เคตาเฟ่ - เตเนรีเฟ่
23.00 น. โอซาซูน่า - เรอัล มายอร์ก้า
23.00 น. ราซิ่ง ซานตานเดร์ - เคเรซ
23.00 น. เรอัล บายาโดลิด - มาลาก้า
01.00 น. แอตเลติโก มาดริด - บียาร์เรอัล
03.00 น. สปอร์ติ้ง คิฆอน - เซบีย่า

อลิกันเด้ สเปน
18.00 น. คาร์ตาเยน่า - ซาลามังก้า
23.00 น. เรอัล ยูเนี่ยน - อวยส์ก้า
23.00 น. เซลต้า บีโก้ - เอลเช่
23.00 น. คาดิซ - ลาส พัลมาส
23.00 น. เรอัล เบติส - กิมนาสติก

เอเรดิวิซี่ ฮอลแลนด์

20.30 น. เดน ฮากก์ - เฮราเคิ่ลส์
20.30 น. วิเทสส์ - เอฟซี อูเทร็ชท์
20.30 น. วิลเล่ม ทเว - โรด้า เจซี
22.30 น. สปาร์ต้า ร็อตเธอร์ดัม - เอฟซี โกรนิงเก้น

ฟุตบอลหญิงซีเกมส์ ครั้งที่ 25 รอบแรก ที่สนามกีฬาเจ้าอนุวงษ์
15.45 น. เวียดนาม - ลาว
18.00 น. เมียนมาร์ - มาเลเซีย

กอล์ฟ


- ยูโรเปี้ยน ทัวร์ อัลเฟรด ดันฮิลล์ แชมเปี้ยนชิพ ที่ประเทศแอฟริกาใต้

เทนนิส


กีฬาอื่นๆ

อเมริกันฟุตบอลเอ็นเอฟแอล ฤดูกาล 2009/2010 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
01.00 น. นิวออร์ลีนส์ เซนต์ส - แอตแลนตา ฟอลคอนส์
01.00 น. เดนเวอร์ บรองโก้ส์ - อินเดียนาโปลิส โคลต์ส
01.00 น. ซีแอตเทิ่ล ซีฮอว์กส์ - ฮุสตัน เท็กแซนส์
01.00 น. แคโรไลน่า แพนเธอร์ส - นิวอิงแลนด์ แพทริออตส์
01.00 น. บัฟฟาโล่ บิลล์ส - แคนซัส ซิตี้ ชีฟส์
01.00 น. ดีทรอยต์ ไลอ้อนส์ - บัลติมอร์ เรฟเว่นส์
01.00 น. ซินซินเนติ เบงกอลส์ - มินนิโซต้า ไวกิ้งส์
01.00 น. นิวยอร์ก เจ็ตส์ - แทมป้า เบย์ บักคาเนียร์ส
01.00 น. เซนต์หลุยส์ แรมส์ - เทนเนสซี่ ไตตันส์
01.00 น. ไมอามี่ ดอลฟินส์ - แจ็กสันวิลล์ จากัวร์ส
01.00 น. กรีนเบย์ แพ็กเกอร์ส - ชิคาโก้ แบร์ส
04.05 น. วอชิงตัน เรดสกินส์ - โอ๊กแลนด์ เรดเดอร์ส
04.15 น. ซานดิเอโก้ ชาร์จเจอร์ส - ดัลลัส คาวบอยส์

บาสเกตบอลเอ็นบีเอ ฤดูกาล 2009/2010 ที่ประเทศสหรัฐอเมริกา ตามเวลาประเทศไทย
07.00 น. อินเดียน่า เพเซอร์ส - วอชิงตัน วิซาร์ดส์
07.30 น. โกลเด้นสเตท วอร์ริเออร์ส - ดีทรอยต์ พิสตันส์
08.00 น. บอสตัน เซลติกส์ - ชิคาโก้ บูลส์
08.30 น. ชาร์ล็อตต์ บ็อบแคท - ดัลลัส แมฟเวอร์ริกส์
08.30 น. ปอร์ตแลนด์ เทรลเบลเซอร์ - มิลวอร์กกี้ บักส์
09.00 น. ฟินิกซ์ ซันส์ - เดนเวอร์ นักเกตส์
09.00 น. ลอสแองเจลิส เลเกอร์ส - ยูท่าห์ แจซซ์
10.00 น. มินนิโซต้า ทิมเบอร์วูล์ฟส์ - ซาคราเมนโต้ คิงส์
01.00 น. ฮุสตัน ร็อกเกตส์ - โตรอนโต้ แร็ปเตอร์ส

กีฬาซีเกมส์ ครั้งที่ 25 ที่เวียงจันทน์ ประเทศลาว

ในประเทศ

ฟุตบอล


ฟุตบอลสพก. รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี ประเภท ก ประจำปี 2552 ที่สนามกีฬาคลอง 6
11.00 น. สุรศักดิ์มนตรี - สตรีวิทยา 2
12.30 น. เทพศิรินทร์ - สารวิทยา
14.00 น. กีฬากทม. - พณิชยการราชดำเนิน

กีฬาอื่นๆ

ฟันดาบไทยแลนด์ โอเพ่น ที่แฟชั่นไอส์แลนด์ เวลา 10.00 น.

มวยไทย
12.30 น. ศึกอัศวินดำ เวทีมวยอัศวินดำ
13.50 น. ศึกมวยไทย 7 สี เวทีช่อง 7 สี
17.00 น. ศึกราชดำเนินชูเจริญ+ทรูวิชั่นส์ เวทีราชดำเนิน
20.30 น. ศึกดาวรุ่งพระบาท เวทีราชดำเนิน

ที่มา www.siamsport.co.th/Programs_Sport.html