หัวข้อ: ถามเรื่อง Air card ครับ?

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    Air card ก้อดีเหมือนกันครับ กะเร็วคือกันผมใช้ของ kpc รับสายได้นำอันนี้แล้วแต่คนมักครับ
    เหมาะสำหรับใช้ในต่างจังหวัดครับพกพาสะดวก ดีกว่าโทรศัพท์คือ Air card บ่ต้องชาร์ทแบตเด้อโทรศัพท์ต้องชาร์ทแบทผมซื้อมา1600 บาทครับมื่อก่อนนี้ ไว้พกไปยามออกไปข้างนอกบ้าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี
    มีใครใช้ air card หรือ บลูทูธ เล่น internet แบบ hi speed 3 เมกบ้างครับ เพราะว่าที่ใช้อยู่ตอนนี้ upload/download file นานมากหรือก็จะไม่ได้เลย

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    อยากมีใช้บ้างเหมือนกันค่ะ

ใครมีข้อมูล แบบ hi speed 3 เมก บอกกันบ้างเด้อจ้า

ทางนี้ก็เล่น แอร์การ์ด แบบ 460.8 Kbps ราคาประมาณ 1400 บาท (ราคาต่างจังหวัด)
    สะดวกมาก ใช้เสียบคอมบ้าน หรือ โน๊ตบุค แล้วเล่นได้เลย
    และเท่าที่ทราบ ถามร้านที่ขายเขาบอกว่า
    ความเร็วจะเท่ากับโทรศัพท์มือถือที่ต่อกับเน็ตค่ะ

ความเร็วก็ใช้ได้ แต่ขึ้นอยู่กับเครื่องคอมด้วย ว่าเครื่องคอมสเปกไหน

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ๛หนุ่มบ้านไกล๛
    บล็อก
    8
    ใช้แอร์การ์ด ของ Vodafone รุ่นที่ไม่รองรับ 3G ราคาก็ประมาณ 1000 ต้น ๆ ตอนนี้น่าจะลดแล้วละครับ ไม่ต้องกังวลเรื่องต่อสายอะไรเพราะว่ามีซิมในนั้นเสียบต่อใช้ได้เลย

เคยใช้แล้วก็เลิกใช้ครับ เพราะว่ามันเหมาะกับโนตบุค ที่ต้องพกไปไหนต่อไหนมากกว่า และที่สำคัญ มันเปลืองเงินน่าดูเลยครับ อิอิอิ

อ้อ.. ส่วนเรื่อง อินเตอร์เน็ตแบบ Hi speed 3m นั้น ตอนนี้ของ 3BB (TT&T เก่า) เค้าติดตั้งอินเตอร์เน็ตแบบไม่ใช้โทรศัพท์บ้านแล้วนะครับ ตัดปัญหาค่าดูแลคู่สายโทรศัพท์ 107 บาทไปเลย ความเร็วทั่วไปก็จะ 4m ราคา 590 บาท ไม่รวม VAT ตอนนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ ผมว่ามันประหยัดกว่า แอร์การดมากเลยครับ (สำหรับคนที่เล่นเนตมาก ๆ คุ้มครับ คุ้มแน่นอน )
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ๛หนุ่มบ้านไกล๛; 11-04-2010 at 09:06.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    ความเร็วในการเชื่อมต่อ Internet ขึ้นอยู่กับความสามารถของผู้ให้บริการเครือข่ายนั้นๆโดยตรงค่ะ
    เพราะAir Card ต้องใส่ซิมด้วยทุกครั้งก่อนจะใช้งาน

แต่อาจจะยุ่งยากในการพกพา เพราะต้องมี Notebook+ air card หรือ Netbook +aircard

แต่ถ้าใครเล่น Internet ผ่านมือถือจะสะดวกในการพกพา สามารถเชื่อมต่อได้ทันที ความเร็วก็ขึ้นอยู่กับเครือข่ายที่ใช้งานเช่นเดียวกันค่ะ

ตอนนี้ใช้ Black Berry 9700 สามารถ Pushmail และ เข้า Browser internet ได้
    เข้า Web บ้านมหาได้ดีมากๆค่ะ

ขอให้สนุกกับการเล่นอินเตอร์เน็ตนะคะ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    ขอแนะนำAir Card อีกตัว (ค่ายAIS)

Data card E1552 ราคา 3,290 บาท แถมNet Sim และ ฟรี GPRS/ 3G 50 ชม. นาน 6 เดือน
    สามารถใช้งานได้ทั่วประเทศ

พิเศษหากใช้งานในพื้นที่กรุงเทพ / เชียงใหม่ /ชลบุรี /โคราช Data card E1552 รองรับการใช้งาน AIS Super 3G รองรับการเชื่อมต่อ Internet ความเร็วสูงสุด 7200kb /sec.

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ paapaa
    น่าสนใจทั้งนั้นเลยข้อมูลดีๆเพียบเลย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่างกะเล็น
    บ้านม่วง สกล ชลบุรี
    ผมกะใช้ของ AIS กะดีอยู่ได๋ล่ะคับ
    ฟังวิทยุออนไลน์บ้านมหาบ่กระตุกเลย
    เดือนละ 149 บาท
    ลองเบิ่งเด้อคับ

สมาชิกที่ยังไม่ยืนยันอีเมล์
    ฮันนี้ข่อยบ่ฮู้เรื่องเลย เดียวนี้ใช้ ไฮสปีดอินเตอร์เน็ทอยู่

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ กระบี่ไร้น้ำใจ

แจมด้วยครับ

ผมใช้ N72 เป็นตัวหมุนโมเด็ม...ครับ
    ใช้ sim net ของ AIS รายเดือน เดือนละ 399 บาท/140 ชม.ต่อเดือน
    ความเร็วอยู่ที่ 460.8 kbps แต่เราสามารถ up ได้มากกว่านั้นคือ 921.6 kbps
    เหมาะสำหรับคนใช้ nb ประจำ
    ข้อเสียจะหลุดเมื่อมีสายเรียกเข้า
    สำหรับAir Card ก็เหมาะไปอีกแบบ
    เหมาะสำหรับคนที่ไม่ต้องการความยุ่งยากในการใช้สายดาต้า
    และชาร์ตแบทโทรศัพท์ พกพาไปที่ใหนๆได้สะดวก

ขึ้นอยู่กับเราเองครับว่า.....
    จะใช้งานอุปกรณ์มันในลักษณะใด เราสะดวกแบบใหน....
    ซึ่งผมก็มีอยู่ทั้ง 2 อย่าง ใช้ตามแต่สถานะการณ์

วิธีการ set speed ตามภาพครับ ถ้าใครเคย set connection จะง่ายมากครับ
    สมัยทำหวยออนไลน์ เซ็ตค่าจนเบื่อ....เลย
    (ภาพทำแบบดิบๆนะครับ)
    แจมด้วยครับ

Tags for this Thread