กรีฑา ที่เมนสเตเดี้ยม เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
มาราธอนชาย
รอบชิงชนะเลิศ
1 E BUENAVISTA (ฟิลิปปินส์) 2.21.10.14
2 YAHUZA (อินโดนีเซีย) 2.21.56.12
3 HEM BUNTING (กัมพูชา) 2.25.19.68
6 ร.ต.ท.บุญชู จันทร์เดชะ (ไทย) 2.32.13.62
7 สุทัศน์ กกัลยาณกิตติ (ไทย) 2.39.40.43
เดิน20กม.ชาย
1 TEOH BOON LIM (มาเลเซีย) 1.31.28.00
2 INDRA ABDUL KADIR (อินโดนีเซีย) 01.32.09.00
3 KRISTIAN L. TOBING (อินโดนีเซีย) 01.33.35.00
5 วีระพันธ์ อะนันชัย (ไทย) 01.46.08.00
มาราธอนหญิง
1 JHO-AN BANAYAG (ฟิลิปปินส์) 2.46.34.00
2 สุนิสา สายลมเย็น (ไทย) 2.46.47.00
3 NI LAR SAN (เมียนม่าร์) 2.46.54.00
8 พัชรี ไชยทองศรี (ไทย) 3.12.02.00
เดิน20กม.หญิง
1 KAY KHING MYO TUN (เมียนม่าร์) 1.45.06.00
2 DARWATI (อินโดนีเซีย) 1.45.23.00
3 SAW MAR LAR NWE (เมียนม่าร์) 1.46.56.00
5 ธนภรณ์ อัศววงศ์เจริญ (ไทย) 1.56.39.00

รอบคัดเลือก
วิ่ง 200 เมตรชาย กล่มที่ 1
1.สิทธิชัย สุวระประทีป (ไทย) 21.49 นาที
2.SAR CHUPVEASNA (กัมพูชา) 22.94 นาที
3.FADLIN (อินโดนีเซีย) 22.97 นาที

รอบคัดเลือก
วิ่ง 200 เมตรชาย กล่มที่ 2
1.SURYO AGUNG WIBOWO (อินโดนีเซีย) 21.29 นาที
2.ศุภชัย ฉิมดี (ไทย) 21.51 นาที
3.MOHD NOOR IMRAN (มาเลเซีย) 22.49 นาที

รอบชิงชนะเลิศ
ขว้างฆ้อนหญิง
1.TAN SONG HWA (มาเลเซีย) 56.41 เมตร
2.ROSE HERLINDA (อินโดนีเซีย) 54.12 เมตร
3.รัตนา สุระประเสริฐ (ไทย) 48.00 เมตร
4.รุจิรา โควังชัย (ไทย) 46.61 เมตร

รอบชิงชนะเลิศ
กระโดดไกลชาย
1ศุภนร ศุขสวัสดิ ณ อยุธยา (ไทย) 7.83 เมตร
2.JOEBERT DELICANO (ฟิลิปปินส์) 7.74 เมตร
3.HENRY DAGMIL (ฟิลิปปินส์) 7.72 เมตร
5.ธีรยุทธ พิลาคง (ไทย) 7.64 เมตร


ชัตเติลค็อก ที่ยิมเนเซี่ยม1 บึง คา งอง เซนเตอร์
ประเภทชายคู่
รอบคัดเลือก

ไทย ชนะ กัมพูชา 2 - 0
ประเภทคู่ผสม
รอบคัดเลือก
ไทย ชนะ กัมพูชา 2 - 0


เซปักตะกร้อ ที่ฮอลล์1 ลาว ไอเทค
ประเภททีมเดี่ยวชาย
รอบคัดเลือก

ไทย ชนะ ลาว 2 - 0

ประเภทหญิงเดี่ยว
รอบชิงชนะเลิศ
ไทย ชนะ เวียดนาม 2 - 1

ประเภทชายเดี่ยว
รอบชิงชนะเลิศ
ไทย ชนะ ลาว 2 - 0



ปันจักสีลัต ที่ฮอลล์3 ลาว ไอเทค
รุ่น 45-50 กก. ชาย
รอบรองชนะเลิศ
MOHD HAFIZ (มาเลเซีย) ชนะ นิพนธ์ จันทโร (ไทย)
รุ่น 65-70 กก.
รอบรองชนะเลิศ
Myanmar (เมียนม่าร์) ชนะ สรรค์ชัย ชมพูพวง (ไทย)
รุ่น65-70 กก.หญิง
รอบรองชนะเลิศ
มลฤทัย บางสลัด (ไทย) ชนะ SITI RAHMAH NASIR (มาเลเซีย)
รุ่น80-85 กก. ชาย
รอบรองชนะเลิศ
ชานนท์ อุนตกูล (ไทย) ชนะ SHAFIQ SAIFUL (สิงคโปร์)


เทเบิลเทนนิส ที่คอนเวนชั่นฮอลล์ เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้
หญิงเดี่ยว
รอบรองชนะเลิศ

FENG TIAN WEI(สิงคโปร์) ชนะ นันทนา คำวงศ์ 4 - 0
รอบชิงชนะเลิศ
FENG TIAN WEI(สิงคโปร์) ชนะ WANG YUEGU (สิงคโปร์) 4 - 1
ชายเดี่ยว
รอบรองชนะเลิศ
GAO NING (เวียดนาม) ชนะ ภาคภูมิ สงวนสิน 4 - 1
ปิงปองรอบชิงชนะเลิศชายเดี่ยว
GAO NING (สิงคโปร์) ชนะ YANG ZI (สิงคโปร์)4 - 1



มวยสากลสมัครเล่น ที่โอลิมปาเซีย ยิมเนเซี่ยม เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้ ดองดก

รอบรองชนะเลิศ
รุ่น45 กิโลกรัม ชาย

SIKHAM (ลาว) ชนะ HUYNH NGOC TAN (เวียดนาม) ยกที่ 2
VICERA BILL (ฟิลิปปินส์) ชนะ VEN DIAMAN (กัมพูชา) 13 - 2

รอบรองชนะเลิศ
รุ่น51 กิโลกรัม ชาย
XAYYAPHONE (ลาว) ชนะ SALUDAR REY (ฟิลิปปินส์) 9 - 4
อำนาจ รื่นเริง (ไทย) ชนะ JULIO BRIA (อินโดนีเซีย) 5 - 2

รอบรองชนะเลิศ
รุ่น54 กิโลกรัม ชาย

MATIUS MANDINGAN (อินโดนีเซีย) ชนะ MUHAMMAD ALI (ลาว) 11 - 4
ฉัตรชัย บุตรดี (ไทย) ชนะ TRAN QUOC VIET (เวียดนาม) 6 - 1

รอบรองชนะเลิศ
รุ่น57 กิโลกรัม ชาย
PHAL SOPHAT (กัมพูชา) ชนะ ARENALDO (ลาว) 6 - 5
SUAREZ CHARLY (ฟิลิปปินส์) ชนะ วุฒิชัย มาสุข (ไทย) 13 - 5


รอบรองชนะเลิศ
รุ่น64 กิโลกรัม ชาย
VILASAK (ลาว) ชนะ JOEGIN LANDON (ฟิลิปปินส์) 8 - 2
PHAM SON TUNG (เวียดนาม) ชนะ SVAY RATHA (กัมพูชา) 6 - 4


มวยปล้ำ ที่บูยัง ยิมเนเซี่ยม เนชั่นเแนล ยูนิเวอร์ซิตี้
เกรโก-โรมันชาย รุ่น 55 กก.
รอบก่อนรองชนะเลิศ
จีราวัฒน์ วิเชียร(ไทย) ชนะ SENGSAVANH (ลาว)
รอบรองชนะเลิศ
MARGARITO ANGANA(ฟิลิปปินส์) ชนะ จีราวัฒน์ วิเชียร(ไทย)
เกรโก-โรมันชาย รุ่น 60กก.
รอบคัดเลือก
MELCHOR TUMASIS (ฟิลิปปินส์) ชนะ จีราวัฒน์ วิเชียร(ไทย)
TA NGOC TAN (เวียดนาม) ชนะ จีราวัฒน์ วิเชียร(ไทย)
เกรโก-โรมันชาย รุ่น 66กก.
รอบคัดเลือก
สุเทพ อ้อมชมภู (ไทย) ชนะ LIKITH (ลาว)
สุเทพ อ้อมชมภู (ไทย) ชนะ KHONG VAN KHOA (เวียดนาม)

เกรโก-โรมันชาย รุ่น 120กก.ชาย
รอบคัดเลือก

CHUM CHIVINN (กัมพูชา) ชนะ ภูริศ แก้วเกิด (ไทย)
KHONEKEO (ลาว) ชนะ ภูริศ แก้วเกิด (ไทย)
เกรโก-โรมันชาย รุ่น50 กก.
กฤษฎา คงศรีชาย (ไทย) ชนะ THAMMAVONGSA (ลาว)
เกรโก-มัน50 กก. ชาย
รอบคัดเลือกชาย
ARDIANSYAH (อินโดนีเซีย) ชนะ กฤษฎา คงศรีชาย (ไทย)
รุ่นเกรโก-มัน60กก.
MUHAMMAD ALIANSYAH (อินโดนีเซีย) ชนะ จีราวัฒน์ วิเชียร (ไทย)
เกรกโกร-โรมัน 66 กก.ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
สุเทพ อ้อมชมภู (ไทย) ชนะ NGABDI M. M. (อินโดนีเซีย)





ยิงปืน ที่สนามยิงปืน เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
เป้าเคลื่อนที่ผสม บุคคลชาย
รอบชิงชนะเลิศ
1 NGO HUU VUONG (เวียดนาม) 372
2 NGUYEN VAN TUNG (เวียดนาม) 367
3 วิษณุ กล่อมใจ (ไทย) 364
7 มงคลชัย มีชู (ไทย) 350
10 สารมนต์ เจรียงจิต (ไทย) 330
เป้าเคลื่อนที่ผสม ทีมชาย
1 เวียดนาม 1097
2 วิษณุ กล่อมใจ (ไทย) 364
มงคลชัย มีชู (ไทย) 350
สารมนต์ เจรียงจิต (ไทย) 330
รวม 1044
3 อินโดนีเซีย 1018
ปืนยาว 3 ท่า บุคคลชาย
1 THANH PHAM NGOC (เวียดนาม) 1252.50
2 VU THANH HUNG (เวียดนาม) 1242.90
3 เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ (ไทย) 1240.10
12 วราวุธ มัจฉาชีพ (ไทย) 1122
14 คมกริช ฆ้องนำโชค (ไทย) 1110
ปืนยาว 3 ท่า ทีมชาย
1 เวียดนาม 3428
2 มาเลเซีย 3400
3 เทวฤทธิ์ มัจฉาชีพ (ไทย) 1148
วราวุธ มัจฉาชีพ (ไทย) 1122
คมกริช ฆ้องนำโชค (ไทย) 1110
รวม 3380



วอลเลย์บอลชายหาด ที่วอลเลย์บอลชายหาด สเตเดี้ยม
ทีมหญิง
รอบก่อนรองชนะเลิศ

ไทย ชนะ ฟิลิปปินส์ 2 - 0
ทีมชาย
รอบก่อนรองชนะเลิศ
อินโดนีเซีย2 ชนะ ไทย2 2 - 1เ
วียดนาม1 ชนะ ไทย 1 2 - 1
ทีมหญิง
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ไทย2 ชนะ อินโดนีเซีย 2 - 0



เทนนิส ที่สนามเทนนิส เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
ชายเดี่ยว
รอบก่อนรองชนะเลิศ
TAN NYSAN(กัมพูชา) ชนะ กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ (ไทย) 2 - 0
หญิงคู่
รอบก่อนรองชนะเลิศ
แทมมารีน ธนสุกาญจน์,วรัชญา วงค์เทียนชัย ชนะ เวียดนาม 2 - 0
หญิงเดี่ยว
รอบก่อนรองชนะเลิศ
DENISE DY (ฟิลิปปินส์) ชนะ สุชานัน วิรัชประเสริฐ (ไทย) 2 - 1
ชายเดี่ยว
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ดนัย อุดมโชค (ไทย) ชนะ BUN KENNY (กัมพูชา) 2 - 0
หญิงคู่
รอบก่อนรองชนะเลิศ
ณัฐนิดา หลวงแนม , สุชานัน วิรัชประเสริฐ ชนะ เวียดนาม 2 - 0
ชายคู่
รอบรองชนะเลิศ
ฟิลิปปินส์ ชนะ ดนัย อุดมโชค, กิตติพงษ์ วชิรมโนวงศ์ 2 - 0
สนฉัตร รติวัฒน์, สรรค์ชัย รติวัฒน์ ชนะ อินโดนีเซีย 2 - 0




ยิงธนู ที่สนามยิงธนู เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
คันธนูทดกำลัง บุคคลหญิง
รอบรองชนะเลิศ

JENNIFER DY CHAN(ฟิลิปปินส์) ชนะ นริศรา ทินบัว (ไทย) 114 - 111
รอบชิงอันดับที่3
นริศรา ทินบัว (ไทย) ชนะ HLA HLA SAN (มาเลเซีย) 113 - 110

เปตอง ที่สนามเปตอง เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้ ออฟ ลาว ดองดก
คู่ผสม 1ชาย2หญิง
รอบคัดเลือก
กลุ่มเอฟ

ลาว ชนะ เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ 13 - 2
เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ ชนะ เวียดนาม 13 - 7
คู่ผสม 1หญิง 2ชาย
รอบคัดเลือก
กลุ่มจี
มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร ชนะ มาเลเซีย 13 - 6
มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร ชนะ ฟิลิปปินส์ 13 - 1
ประเภทผสม1หญิง2ชาย
กลุ่มจี
รอบคัดเลือก
เวียดนาม ชนะ มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร 13 - 12
มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร ชนะ กัมพูชา 13 - 11
มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร ชนะ ลาว 13 - 11
ประเภทผสม1ชาย2หญิง
เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ ชนะ กัมพูชา 13 - 7
เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ ชนะมาเลเซีย 13 - 6



ยูโด ที่จ้าว อนุวงศ์ ยิมเนเซี่ยม บูโด เซนเตอร์
ท่าทุ่มนาเงะโนกาตะ ชายคู่
1 ลาว
2 เวียดนาม
3 สงบ ศศิพงศ์พรรณ (ไทย)
พงษ์เทพ ธำรงลักษณ์ (ไทย)
ท่ารำยิวโนกาตะ หญิงคู่
1 สิงคโปร์
2 ฟิลิปปินส์
3 กัมพูชา
4 ปิติมา ทวีรัตนศิลป์ (ไทย)
จุฑาทิพย์ บำเพ็ญบุญ (ไทย)
รุ่นรุ่น45 กก.หญิง
รอบรองชนะเลิศ
วันวิสา หมื่นจิต ชนะ SELWEE (เมียนม่าร์)
รอบชิงชนะเลิศ
NANCY QUILLOTES (ฟิลิปปินส์) ชนะ วันวิสา หมื่นจิต (ไทย)


บิลเลียดและสนุกเกอร์ ที่คอนเวนชั่นฮอลล์ ดอน ชาน พาเลซ

รอบคัดเลือก
พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว

นิธิวรรธก์ กาญจนศรี (ไทย) ชนะ RAMIL GALLEGO (ฟิลิปปินส์) 9 - 6
NGUYEN PHUC LONG (เวียดนาม) ชนะ สุรเทพ ภูแฉล้ม (ไทย) 9 - 6

รอบรองชนะเลิศ
บิลเลียดชายเดี่ยว

PETER GILCHRIST (สิงคโปร์) ชนะ ประพฤติ ชัยธนสกุล (ไทย) 3 - 2
KYAW OO (เมียนมาร์) ชนะ ธวัช สุจริตธุรการ (ไทย) 3 - 0

รอบชิงชนะเลิศ
บิลเลียดชายเดี่ยว
PETER GILCHRIST (สิงคโปร์) ชนะ KYAW OO (เมียนมาร์) 3 - 1

รอบคัดเลือก
พูล 9 ลูก หญิงเดี่ยว
ER S. Y. KWAN (มเลเซีย) ชนะ นิชา ปฐมเอกมงคล (ไทย) 7 - 5



แบดมินตัน ที่ยิมเนเซี่ยม1 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภทคู่ผสม
( มาเลเซีย) ชนะ สุดเขต ประภากมล,สราลีย์ ทุ่งทองคำ (ไทย) 2 - 1
ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ, กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล ชนะ (สิงคโปร์) 2 - 0

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภทหญิงเดี่ยว
สลักจิต พลสนะ (ไทย) ชนะ MANIVONE (ลาว) 2 - 0
รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ A. FIRDASARI (อินโดนีเซีย) 2 - 0

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภทชายเดี่ยว
ทนงศักดิ์ แสนสมบูรณ์สุข (ไทย) ชนะ NGUYEN TIEN MINH (เวียดนาม) 2 - 0

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภทหญิงคู่
(อินโดนีเซีย) ชนะ ดวงอนงค์ อรุณเกษร,กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) 2 - 0
สาวิตรี อมิตรพ่าย,วัชราภรณ์ มั่นกิจ ชนะ (อินโดนีเซีย) 2 - 1

รอบก่อนรองชนะเลิศ
ประเภทชายคู่
(อินโดนีเซีย) ชนะ ณัฐพล นาคทอง,ปฏิพัทธ์ ฉลาดแฉลม (ไทย) 2 - 0




ฟินสวิมมิ่ง ที่อควาติก เซนเตอร์ เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
เซอร์เฟซ100เมตรหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
1 DUONG HUYEN, TRANG (เวียดนาม) 00.43.58
2 HOANG THU, PHUONG (เวียดนาม) 00.44.20
3 ธิดา ต้นพงศธร (ไทย) 00.46.24
4 อริสา วันเต๊ะ (ไทย) 00.46.27
เซอร์เฟซ100เมตรชาย
1 NGUYEN TRUNG, KIEN (เวียดนาม) 00.38.07
2 VO QUANG, DAI (เวียดนาม) 00.39.34
3 SANSOLDI, ADRIAN (อินโดนีเซีย) 00.39.52
4 สุคิรินทร์ อุดมวงศ์ (ไทย) 00.39.59
5 ศิรสิทธิ์ ชื่นพานิชยกุล (ไทย) 00.41.68
เซอร์เฟซ 800 เมตรหญิง
รอบชิงชนะเลิศ
1 GUNAWAN,PRISCILLIA (อินโดนีเซีย) 07.23.53
2 NGUYEN THI, THUONG (เวียดนาม) 08.01.05
3 AMDAVANH,P (ลาว) 08.45.46
เซอร์เฟซ4 x 100 ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
1 เวียดนาม 2.36.01
2อินโดนีเซีย 02.38.06
3 ไทย 02.41.29
เซอร์เฟซ4 x 100 หญิง
1 เวียดนาม 03.02.31
2 ไทย 03.05.56
3 อินโดนีเซีย 03.09.38



มวยไทยสมัครเล่น ที่ลาว-ไทย ยิมเนเซี่ยม บึง คา งอง สปอร์ต เซนเตอร์
รุ่นไลท์ฟรายเวต 48 กก.หญิง
รอบชิงชนะเลิศ
PHOUTHASONE (ลาว) ชนะ NGUYEN TUYET DUNG (เวียดนาม)

รุ่นฟรายเวต51กก.ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
THONGBANG (ลาว) ชนะ ROMNICK PABALATE (ฟิลิปปินส์)

รุ่นแบนตั้มเวตหญิง 54 กก.
รอบชิงชนะเลิศ
วัลยา ป้องทา (ไทย) ชนะ PHAN THI NGOC LINH (เวียดนาม)

รุ่นไลท์ฟรายเวต48กก.ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
PHOUTHASONE (ลาว) ชนะ NGUYEN TUYET DUNG (เวียดนาม)

รุ่นเฟเธอเวท57 กก.
PAYLOR (ลาว) ชนะ TRAN THI HUONG (เวียดนาม)

รุ่นพินเวต45กก.ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
นัฐกร ทองงาม (ไทย) ชนะ BOUAVANH (ลาว)

รุ่นฟีเธอเวต57กก.ชาย
รอบชิงชนะเลิศ
ธีระวัฒน์ วรรณลี (ไทย) ชนะ NGUYEN DUY NHAT (เวียดนาม)

รุ่นไลท์วีเธอเวต63.5กก. ชาย
วีระพล กว้างขวาง(ไทย) ชนะ J POLOSAN (ฟิลิปปินส์)


วอลเลย์บอล ที่ยิมเนเซี่ยม2 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์

ประเภททีมชาย
รอบชิงที่ 5
ลาว ชนะ มาเลเซีย 3 - 2

ประเภททีมชาย
รอบรองชนะเลิศ
ไทย ชนะ เวียดนาม 3 - 1
อินโดนีเซีย ชนะ เมียนมาร์ 3 - 0

ที่มา : http://www.siamsport.co.th