กำลังแสดงผล 1 ถึง 2 จากทั้งหมด 2

หัวข้อ: สรุปผลกีฬาซีเกมส์ประจำวัน 16 ธันวาคม 2552

  1. #1
    ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    วันที่สมัคร
    Aug 2007
    กระทู้
    1,507
    บล็อก
    1

    บ้านมหาโพสต์ สรุปผลกีฬาซีเกมส์ประจำวัน 16 ธันวาคม 2552


    มวยสากลสมัครเล่น ที่โอลิมปาเซีย ยิมเนเซี่ยม เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้ ดองดก

    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่น 46 กิโลกรัม หญิง

    GABUCO JOSIE (ฟิลิปปินส์) ชนะ NGUYEN THI HOA NGUYEN THI HOA (เวียดนาม) 6 - 5

    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่น 46 กิโลกรัม หญิง

    ALICE APPARRI (ฟิลิปปินส์) ชนะ MILVADY (ลาว) 15 - 4



    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่น 51 กิโลกรัม หญิง

    ALBANIA ANNIE (ฟิลิปปินส์) ชนะ INDRI SAMBAIMANA (อินโดนีเซีย) ยกที่ 2



    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่น 54 กิโลกรัม

    หญิงทัศมาลี ทองจันทร์ (ไทย) ชนะ DUAN THI LIEN (เวียดนาม) 7 - 1



    รอบชิงชนะเลิศ
    รุ่น 57 กิโลกรัม หญิง

    เปี่ยมวิไล เล่าเปี่ยม (ไทย) ชนะ NGO THI CHUNG (เวียดนาม) 6 - 4


    กรีฑา ที่เมนสเตเดี้ยม เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์

    วิ่ง400เมตรหญิง
    รอบคัดเลือก กลุ่ม1
    1 NORASEELA KHALID (มาเลเซีย) 56.64
    2 เสาวลี แก้วช่วย (ไทย) 56.84
    3 NGUYEN THI BAC (เวียดนาม) 56.89
    กลุ่ม 2
    1 ตรีวดี ยงพันธ์ (ไทย) 56.75
    2 KAY KHINE LWIN (เมียนม่าร์) 57.12
    3 K. GANTHI MANTHI (มาเลเซีย) 57.42
    สัตตกรีฑา
    Heptathlon 100m Hurdleหญิง
    1 ร.ต.อมรรัตน์ วินาโท (ไทย) 994
    2 NGUYEN THI THU CUC (เวียดนาม) 835
    3 DUONG THI VIET ANH (เวียดนาม) 758
    กระโดดสูงหญิง
    1 DUONG THI VIET ANH (เวียดนาม) 1799
    2 NARCISA ATIENZA (ฟิลิปปินส์) 1636
    3 ร.ต.อมรรัตน์ วินาโท (ไทย) 1885



    รอบรองชนะเลิศ
    วิ่ง400 เมตร หญิง กลุ่ม 1
    1.NORASEELA KHALID (มาเลเซีย) 56.64 นาที
    2.เสาวลี แก้วช่วย (ไทย) 56.84 นาที
    3.NGUYEN THI BAC (เวียดนาม) 56.89 นาที

    รอบรองชนะเลิศ
    วิ่ง400 เมตร หญิง กลุ่ม 1
    1.ตรีวดี ยงพันธ์ (ไทย) 56.75 นาที
    2.KAY KHINE LWIN (เมียนมาร์) 57.12 นาที
    3.K. GANTHI MANTHI (มาเลเซีย) 57.42 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    วิ่ง200 เมตร หญิง
    1.VU THI HUONG (เวียดนาม) 23.31 นาที
    2.KAY KHINE LWIN (เมียนมาร์) 24.00 นาที
    3.LE NGOC PHUONG (เวียดนาม) 24.03 นาที
    4.ลภัสสร ถาวรเจริญ (ไทย) 24.15 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    วิ่ง200 เมตร ชาย
    1.SURYO AGUNG WIBOWO (อินโดนีเซีย) 20.85 นาที
    2.สิทธิชัย สุวระประทีป (ไทย) 21.12 นาที
    3.ศุภชัย ฉิมดี (ไทย) 21.24 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    วิ่งข้ามรั้ว 100 เมตร หญิง
    1.DEDEH ERAWATI (อินโดนีเซีย) 13.34 นาที
    2.วัลลภา พันธ์สูงเนิน (ไทย) 13.84 นาที
    3.AGUSTINA BAWELE (อินโดนีเซีย) 14.21 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    วิ่งข้ามรั้ว 110 ชาย
    1.จำรัส ฤทธิเดช (ไทย) 13.89 นาที
    2.MOHD ROBANI HASSAN (มาเลเซีย) 14.05 นาที
    3.จ.อ.สุพรรณ วงษ์ศรีเผือก (ไทย) 14.16 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    วิ่ง 10,000 เมตร ชาย
    1.AGUS PRAYOGO (อินโดนีเซีย) 29:51.40 นาที
    2.JAUHARI JOHAN (อินโดนีเซีย) 30:10.52 นาที
    3.ส.ต.บุญถึง ศรีสังข์ (ไทย) 30:25.75 นาที
    6.สัญชัย นามเขต (ไทย) 32:21.79 นาที

    รอบชิงชนะเลิศ
    ขว้างจักร ชาย
    1.WONG TUCK YIM (สิงคโปร์) 53.60 เมตร
    2.ส.ต.ขวัญชัย น้ำสมบูรณ์ (ไทย) 52.15 เมตร
    3.ร.ต.ท.วันสว่าง สวัสดี (ไทย) 52.02 เมตร

    รอบชิงชนะเลิศ
    กระโดด้ำ ชาย
    1.กรีฑา สิทธวาชีวะ (ไทย) 5.21 เมตร
    2.ส.ต.สมพงษ์ โสมบ้านกวย (ไทย) 5.00 เมตร
    3.MUHD HAFIZUDDIN (มาเลเซีย) 4.50 เมตร

    รอบชิงชนะเลิศ
    เขย่งก้าวกระโดด หญิง
    1.MARESTELLA TORRES (ฟิลิปปินส์) 6.68 เมตร
    2.ฐิติมา เมืองจันทร์ (ไทย) 6.35 เมตร
    3.MARIA NATALIA (อินโดนีเซีย) 6.23 เมตร
    4.ศิรฎา สีชัยชนะ (ไทย) 6.21 เมตร



    วอลเลย์บอล ที่ยิมเนเซี่ยม2 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    รอบชิงชนะเลิศ
    ประเภททีมหญิง

    ไทย ชนะ เวียดนาม 3 - 1

    มวยปล้ำ ที่บูยัง ยิมเนเซี่ยม เนชั่นเแนล ยูนิเวอร์ซิตี้
    รุ่น51 กก. หญิง
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    อมรรัตน์ ธนูทอง(ไทย) ชนะ PHONESAWANH (ลาว)
    รอบรองชนะเลิศ
    PHAM THI HUE (เวียดนาม) ชนะ อมรรัตน์ ธนูทอง(ไทย)
    รุ่น60 กก. หญิง
    รอบคัดเลือก
    วิไลวรรณ ทองก่ำ (ไทย) ชนะ GEMMA SILVERRIO (ฟิลิปปินส์)
    วิไลวรรณ ทองก่ำ (ไทย) ชนะ LUONG THI QUYEN (เวียดนาม)
    รุ่น 55กก. หญิง
    รอบคัดเลือก
    ดารุณี อรอินทร์ ชนะ ODAY (ลาว)
    ดารุณี อรอินทร์ ชนะ TRY SOTHAVY (กัมพูชา)
    รุ่น 60 กก.หญิง
    รอบคัดเลือก
    วิไลวรรณ ทองก่ำ (ไทย) ชนะ RIDHA WAHDANIYATI (อินโดนีเซีย)
    รุ่น 51 กก.หญิง
    รอบคัดเลือก
    อมรรัตน์ ธนูทอง (ไทย) ชนะ CRISTINA VERGARA (ฟิลิปปินส์)



    ยูโด ที่จ้าว อนุวงศ์ ยิมเนเซี่ยม บูโด เซนเตอร์
    รุ่น66 กก. ชาย
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    อมรเทพ นามวิเศษ (ไทย) ชนะ THOU SOKMEAN (กัมพูชา)
    รอบรองชนะเลิศ
    NGUYEN QUOC HUNG (เวียดนาม) ชนะ อมรเทพ นามวิเศษ (ไทย)
    รอบชิงที่3
    อมรเทพ นามวิเศษ (ไทย) ชนะ LLOYD CATIPON (ฟิลิปปินส์)
    รุ่น57 กก. หญิง
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    ENDANG SRI LESTARI (อินโดนีเซีย) ชนะ ออม พงษ์เฉลียว (ไทย)
    รอบชิงที่3
    ออม พงษ์เฉลียว (ไทย) ชนะ JENIELOU MOSQUEDA (ฟิลิปปินส์)
    รุ่น81กก. ชาย
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    วัชรินทร์ จำปาวงศ์ (ไทย) ชนะ JOHANES TASLIM (อินโดนีเซีย)
    รอบรองชนะเลิศ
    วัชรินทร์ จำปาวงศ์ (ไทย) ชนะ CHONG WAI KEAT (มาเลเซีย)
    รุ่น 60 กก. ชาย
    รอบรองชนะเลิศ
    ศุภาพงษ์ ปฐมกุลนิธิ (ไทย) ชนะ CHINDAVONE (ลาว)
    รอบชิงชนะเลิศ
    HEIN LATT ZAW (เมียนม่าร์) ชนะ ศุภาพงษ์ ปฐมกุลนิธิ (ไทย)
    รุ่น73 กก. ชาย
    รอบรองชนะเลิศ
    อคีเลียส แรลลี่ (ไทย) ชนะ JIMMY ANGGORO (อินโดนีเซีย)



    ยิงธนู ที่สนามยิงธนู เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    คันธนูโค้งกลับ ทีมชาย
    รอบชิงชนะเลิศ

    จ่าเอกเด่นชัย เทพนา, คมกฤษณ์ ดวงสุวรรณ์ ,จ่าตรีวิทยา ทำว่อง ชนะ มาเลเซีย 214 - 212

    เปตอง ที่สนามเปตอง เนชั่นแนล ยูนิเวอร์ซิตี้ ออฟ ลาว ดองดก
    รุ่น2ชาย1หญิง
    รอบรองชนะเลิศ
    เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ ชนะ กัมพูชา 13 - 0
    รอบชิงชนะเลิศ
    เอกลักษณ์ เกล็ดกระโทก, สุจิตรา เชื้อมั่ง, นิตยา ชุ่มใจ ชนะ เวียดนาม 13 - 2
    รุ่น1หญิง2ชาย
    กัมพูชา ชนะ มงคล บัวแก้ว, พยุงพล คีรีคช, พรทิพย์ บุญเพ็ชร 13 - 12




    เทนนิส ที่สนามเทนนิส เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    ชายเดี่ยว
    รอบรองชนะเลิศ
    TREAT HUEY (ฟิลิปปินส์) ชนะ ดนัย อุดมโชค (ไทย) 2 - 0
    หญิงคู่
    รอบรองชนะเลิศ
    แทมมารีน ธนสุกาญจน์,วรัชญา วงค์เทียนชัย (ไทย) ชนะ อินโดนีเซีย 2 - 0
    คู่ผสม
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    แทมมารีน ธนสุกาญจน์ ,สรรค์ชัย รติวัฒน์(ไทย) ชนะ มาเลเซีย 2 - 0
    วรัชญา วงค์เทียนชัย, สนฉัตร รติวัฒน์ (ไทย) ชนะ เวียดนาม 2 - 1



    วอลเลย์บอลชายหาด
    ประเภททีมหญิง
    รอบรองชนะเลิศ
    ไทย1 ชนะ มาเลเซีย1 2 - 0
    ไทย2 ชนะ อินโดนีเซีย2 2 - 0





    ยิงปืน ที่สนามยิงปืน เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    ปืนสั้นยิงช้าบุคคลชาย
    รอบชิงชนะเลิศ
    1 NATHANIEL PADILLA (ฟิลิปปินส์) 753.20
    2 HASLI IZWAN (มาเลเซีย) 749.70
    3 PHAM CAO SON (เวียดนาม) 749.70
    5 ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 744.60
    8 พฤทธิ์ ศรียะพันธ์ (ไทย) 544
    10 วรพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 539

    ปืนสั้นยิงช้าทีมชาย
    รอบชิงชนะเลิศ
    1 เวียดนาม 1666
    2 มาเลเซีย 1652
    3 ปองพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 554
    พฤทธิ์ ศรียะพันธ์ (ไทย) 544
    วรพล กุลชัยรัตนา (ไทย) 539
    รวม1637


    ฟินสวิมมิ่ง ที่อควาติก เซนเตอร์ เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    เซอร์เฟซ50เมตร หญิง
    รอบชิงชนะเลิศ
    1 CHRICHINA,S (ลาว) 00.22.10
    2 SOEGIANTO,ANGELINE (อินโดนีเซีย) 00.22.51
    3 LE THI NHU, HOAI (เวียดนาม) 00.22.87
    เซอร์เฟซ50เมตร ชาย
    1 PHAN LUU CAM THANH (เวียดนาม) 00.16.18
    2 FAJRI, NURUL (อินโดนีเซีย) 00.17.35
    3 PHOUTHONE, L (ลาว) 00.20.69
    บินฟิน100เมตร หญิง
    1 H, MARGARETHA (อินโดนีเซีย) 00.51.55
    2 คัคนางค์ ประไพทรัพย์ (ไทย) 00.52.75
    3 นาฏองนค์ บุตรธคร (ไทย) 00.53.19
    บินฟินชาย100เมตร
    1 NGUYEN NHAT, TU (เวียดนาม) 00.44.71
    2 ณัท เวธชศาสตร์ (ไทย) 00.45.16
    3 ADIWIBOWO, BAYU (อินโดนีเซีย) 00.47.26
    4 สรสิทธิ์ หาญวิวัฒนกูล (ไทย) 00.47.44
    เซอร์เฟซ 400เมตร หญิง
    1.AMDAVANH,P (ลาว) 04:15.29 นาที
    2.LIVIA, IRIANA (อินโดนีเซีย) 04:16.50 นาที
    3.VO THI KIEU (เวียดนาม) 04:20.16 นาที
    เซอร์เฟซ 400เมตร ชาย
    1.TRAN BAO, THU (เวียดนาม) 03:12.60 นาที
    2.BUI DINH, KHA (เวียดนาม) 03:17.43 นาที
    3.HANS,YOSAPUTRA (อินโดนีเซีย) 03:17.56 นาที
    4.ปัญจพล คงเขียว (ไทย) 03:22.36 นาที
    5.ณัฐพงษ์ ตราชูวณิช (ทย) 03:28.78 นาที

    เซปักตะกร้อ ที่ฮอลล์1 ลาว ไอเทค
    ประเภทหญิงคู่
    รอบคัดเลือก
    กลุ่มเอ
    ไทย ชนะ ลาว 2 - 0
    ไทย ชนะ อินโดนีเซีย 2 - 0


    ชัตเติลค็อก ที่ยิมเนเซี่ยม1 บึง คา งอง เซนเตอร์
    ประเภททีมชาย
    รอบคัดเลือก

    ลาว ชนะ ไทย 2 - 1






    แบดมินตัน ที่ยิมเนเซี่ยม1 เนชั่นแนล สปอร์ต คอมเพล็กซ์
    รอบรองชนะเลิศ
    ประเภทคู่ประสม

    ทรงพล อนุกฤตยาวรรณ,กุลชลา วรวิจิตรชัยกุล (ไทย) ชนะ (มาเลเซีย) 2 - 0
    (อินโดนีเซีย) ชนะ (มาเลเซีย) 2 - 0

    รอบรองชนะเลิศ
    ประเภทหญิงเดี่ยว
    รัชนก อินทนนท์ (ไทย) ชนะ LYDIA CHEAH LI YA (มาเลเซีย) 2 - 0
    สลักจิต พลสนะ (ไทย) ชนะ WONG MEW CHOO (มาเลเซีย) 2 - 0

    รอบรองชนะเลิศ
    ประเภทชายเดี่ยว
    SIMON SANTOSO (อินโดนีเซีย) ชนะ NGUYEN HOANG HAI (เวียดนาม) 2 - 0

    รอบรองชนะเลิศ
    ประเภทหญิงคู่
    (สิงคโปร์) ชนะ สาวิตรี อมิตรพ่าย,วัชราภรณ์ มั่นกิจ (ไทย) 2 - 1
    (มาเลเซีย) ชนะ (อินโดนีเซีย) 2 - 0รอบรองชนะเลิศ

    ประเภทชายคู่
    (อินโดนีเซีย) ชนะ( มาเลเซีย) 2 -1
    (มาเลเซีย) ชนะ (อินโดนีเซีย) 2 - 0
    บิลเลียดและสนุกเกอร์ ที่คอนเวนชั่นฮอลล์ ดอน ชาน พาเลซ
    รอบรองชนะเลิศ
    พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว

    RICKY YANG (อินโดนีเซีย) ชนะ IBRAHIM AMIR (มาเลเซีย) 9 - 6 เฟรม
    NGUYEN PHUC LONG (เวียดนาม) ชนะ DENNIS ORCOLLO (ฟิลิปปินส์) 9 - 8 เฟรม

    รอบคัดเลือก
    สนุ๊กเกอร์ ชายเดี่ยว
    นพดล นภจร (ไทย) ชนะ DAOPHACHAN (ลาว) 4 - 2 เฟรม

    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    พูล 9 ลูก หญิง เดี่ยว
    IRIS RANOLA (ฟิลิปปินส์) ชนะ ESTHER S. Y. KWAN (มาเลเซีย) 7 - 5 เฟรม
    CHARLENE CHAI (สิงคโปร์) ชนะ VIENSAVAN (ลาว) 7 - 5 เฟรม
    RUBILEN AMIT (ฟิลิปปินส์) ชนะ สันทินี ใจซื่อกุล (ไทย) 7 - 1 เฟรม
    ANGELINE M. TICOAL (อินโดนีเซีย) ชนะ DOAN THI NGOC LE (เวียดนาม) 7 - 5 เฟรม

    ชิงที่ 3
    พูล 9 ลูกชายเดี่ยว
    DENNIS ORCOLLO (ฟิลิปปินส์) ชนะ IBRAHIM AMIR (มาเลเซีย) 9 - 3 เฟรม

    รอบชิงชนะเลิศ
    พูล 9 ลูก ชายเดี่ยว
    NGUYEN PHUC LONG (เวียดนาม) ชนะ RICKY YANG (อินโดนีเซีย) 9 - 1 เฟรม
    รอบก่อนรองชนะเลิศ
    สนุกเกอร์ชายเดี่ยว
    นพดล นภจร (ไทย) ชนะ NGUYEN ANH TUAN (เวียดนาม) 4 - 0 เฟรม

    ข้อมูลจาก : http://www.siamsport.co.th

  2. #2
    ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวดอนโบม
    วันที่สมัคร
    Sep 2007
    กระทู้
    1,552
    สรุปเหรียญทองซีเกมส์






กฎการส่งข้อความ

  • You may not post new threads
  • You may not post replies
  • You may not post attachments
  • You may not edit your posts
  •