หัวข้อ: ไปงานพิธี มรภาพ ของพระญี่ปุ่นมาครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ

ไปงานพิธี มรภาพ ของพระญี่ปุ่นมาครับ

..ไปงานศพเจ้าอาวาสวัดในเกียวโต มาครับเป็นงานใหญ่มาก รวมพระมาร่วมงาน ประมาณ ๒๐๐ กว่ารูป
    พอดีมีโอกาสได้ถ่ายรูปมาให้เป็นบางส่วนครับ เพราะงานนี้ เป็นงานใหญ่และไม่ค่อย อนุญาติให้ถ่ายภาพใกล้ๆไม่งั้นได้เห็นหน้าศพจริงๆครับ
    แต่ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะครับ เพราะมีการจัดงานอย่างสมฐานะของพระผู้ใหญ่ แต่ไม่มีมหรสพเหมือนบ้านเราครับ
    เงียบมากๆ สวดตลอด ๒ ชั่วโมงครับ น่าเลื่อมใสศรัทธาไปอีกแบบครับ

ไปงานพิธี มรภาพ ของพระญี่ปุ่นมาครับ

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ติ๋ม เปอร์โย; 16-02-2010 at 02:02.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    ขอบคุณ เอื้อยติ๋ม เปอร์โย ครับที่แก้ไขให้ในกระทู้ต่างๆหัดโพสภาพกะไปอยู่ริมแท้น้อครับบาดนี่, อยู่บ่น้อครับผุสิแก้ให้..มีถ่ายเป็น วีดีโอ บทสวดแบบพระ ญี่ปุ่นแต่เอาไปโพสบ่เป็นครับ เลยได้เบิ่งรูปเอาเนาะครับผม ถ้าโพสเป็นผม สินำเสนอในภาคต่อไป ครับ...

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 25-12-2009 at 04:26.

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    แก้ให้แล้วนะคะ ถ้าไงก็นำมาฝากกันใหม่จ้า

ถ้าถ่ายวิดีโอมา ก็ไปอัพในยูทูปก่อนจ้า แล้วค่อยเอาโค๊ตมาวางจ้า

ภาพสวยมากเลยค่ะ

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ คนนครผำ

พุทธแท้หรือครับ

ปกติถ้าเป็นพุทธแท้ ก็เอางานพิธีของหลวงพุทธทาสเป็นแบบอย่าง แต่ถ้าพุทธเทียมก็ดูงานพระเดชพระคุณทั้งหลายแหล่ครับมีทั้งภาพยนตร์ หมอลำ แม้กระทั่งโคโยตี้ ...สัพเพ สัตตาฯ

ภาพสวยงามจ้า แต่ศพจริงๆกะบ่อยากเบิ่ง...เห็นมาหลายแล้วหละ...เห็นแล้วใจหดหู่จังใด๋บุ บอกบ่ถืก
    บ่ได้ย่านเด้อ แต่บ่อยากเห็น พะนะ...จำได้ว่าน้องหล่าอยากได้หนังสือโตใหญ่ๆ เบอร์3พอเนาะหล่า เอื้อยใส่แว่นตาอยู่...
    เอื้อยกะบ่ได้แก้ไขให้ทุกกระทู้ดอกน้องหล่า ทุกมื้อนี่นอนตื่นสาย...เอามาลงถิ่มไว้โลด ทีมงานบ้านมหาเฮาหลายคนอยู่จ้า....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่