หัวข้อ: หอมแดง แก้คักจมูก หายใจไม่ออก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ก.กุ้งเผา

เรื่องฮิตน่าอ่าน หอมแดง แก้คักจมูก หายใจไม่ออก

สวัดดีครับ

หอมแดงมาอีกแล้วครับ สำหรับคนที่เป็นหวัดคัดจมูกหายใจไม่ออก เวลานอนจะรู้สึกทรมาน

มาก ใช้นี่เลยครับ หอมแดง สองสามหัว ทุบพอแตก แล้วห่อผ้าใว้ ไม่ต้องห่อมิดนะครับ

แล้วเอาไว้บนหัวนอน หรือแขวนไว้บนหัวนอนก้อได้ครับ ไม่ต้องเอาไว้ไกลนะครับ

เอาใว้ใกล้ๆไห้เราได้กลิ่นนะครับ รับรองแค่ได้กลิ่นจมูกก้อโล่งหายเป้นปลิดทิ้งเลยครับ

ไม่ต้องกินยาด้วย ง่ายๆๆสบายๆๆ ไม่ยุ่งยากอะไรเลยครับ

นอนหลับสบายทั้งคืนเลยครับ ผมรับรอง แต่อย่าเอาหลายหัวเด้อครับ มันซิแสบตาเด้อ

ช่วงนี้เดี๋ยวอากาศร้อนๆหนาวๆๆ อย่าลืมดูแลโตเองกันแหน่เด้อครับ

เพราะผมก้อเป็นหวัดคือกันครับ อิอิอิอ เลยเอาสูตรมาฝากนะครับ เพราะผมก้อใช้สูตรนี้คือ

กันครับ c06:
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ก.กุ้งเผา; 22-12-2009 at 22:17. เหตุผล: พิมผิดค้าบบ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ขอบคุณมากๆจ้า สำหรับวิธีรักษาสุขภาพจ้า....ช่วงนี้อากาศก็เปลียนแปลงบ่อยอยู่พอดีเนาะจ้า...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ sarate_n
    ขอบคุณค่ะ...ถ้าเป็นหวัดจะให้อ้ายมาดูแล...อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลสาระดีๆๆๆๆครับ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ซา_สารคาม

ขอบคุณคับ

เป็นยูบ่อยๆคับซิไส่วิธีนี่ละคับ

ศึกษาหาความรู้
    แม่นอยู่ครับผมกะใช้อยุ่ อาการคักจมูกสิบ่มีเลย

ปู่เป็นคนบอกเองครับ ได้ผลขนาดเลย ภูมิปัญญาชาวบ้านเฮาดีอิหลีครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เซียงเหมี่ยงเมืองสุรินทร์
    สุรินทร์, ร้อยเอ็ด, และ สปป.ลาว
    ขอบคุณหลาย ๆ ครับผม บางครั้งเฮามองข้ามภูมิปัญญาบรรพบุรุษ เนาะครับ ง่าย ๆ แต่ว่าได้ผล ซิลองเบิ่งครับ บ่เสียหลาย...

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นเอาหอมแดงมาตุบแล้วเอาไปต้มสูดเอาไอระเหยแมะอ้ายกุ้ง
    แต่บ่ได้เฮ็ดสม่ำเสมอ เลยบ่หายเป็นมาอาทิตย์กัวแล้ว
    ลองวิธีนี่เบิ่งก่อนน้า วิธีการง่ายๆเนาะ

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณมากนะคะ สำหรับสาระดีๆๆ ที่มอบให้แก่กันจ้า...

อิสระ เสรี เสมอภาค