หัวข้อ: บ้านมหาอีสานเรดิโอออนไลน์ เตรียมขยายการรับฟัง

นักการภารโรง สัญลักษณ์ของ บ่าวคนเดิม
    Amphoe Det Udom

บ้านมหาโพสต์ บ้านมหาอีสานเรดิโอออนไลน์ เตรียมขยายการรับฟัง

จากการทุ่มเทแรงกายแรงใจ ของทีมงานดีเจอาสาบ้านมหา ดอทคอม ที่เสียสละเวลาอันมีค่า เพื่อมามอบความสุข ความสนุกสนาน สราญใจ ความม่วนความซื่น มอบเสียงหัวเราะ
    ให้แฟนเพลงได้คลายเหงา คลายเศร้า หายอกหัก ซึ่งได้รับการตอบรับจากแฟนเพลงบ้านมหา อย่างหนาแน่น แน่นทั้งกล่องขอเพลง ห้องแชท จนต้องเสริมที่นั่ง บางท่านกะตกฮ้าน...ไปกะมี

บ้านมหาอีสานเรดิโอออนไลน์ เตรียมขยายการรับฟัง

เนื่องในวาระที่บ้านมหาก้าวเข้าสู่ปีที่ 5 บ้านมหาอีสานเรดิโอออนไลน์ จึงวางแผนเตรียมขยายการรับฟัง ให้สามารถรองรับการรับฟังได้เพิ่มมากขึ้น
    เพื่อตอบสนองความม่วนซื่นของมิตรรักแฟนเพลงของบ้านมหา คอหมอลำ หมอแคน เพลงลูกทุ่ง หมอลำซิ่ง ฯลฯ คาดว่าเร็วๆ นี้จะได้ข้อสรุปอย่างแน่นอน

อาจจะเป็น 500 ที่นั่งแบบวีไอพี ต้องคอยติดตามครับ.....
    ขอบพระคุณสมาชิกและทีมงานที่เคารพรักทุกท่าน

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ใต้ร่มประดู่
    อิอิ สู่มื้อนี้กะเกือบเต็มแล้วครับ คาดว่าปีหน้าสิทะลุเป้า

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    เมื่อก่อนฟังกันหลักสิบ เดี๋ยวนี้ฟังกันหลักพันแล้ว ดีใจหลายๆ เด้อจ้า
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    ฮ่าๆๆ ที่นั่งวีไอพี วะติ ขอแบบโซน โต้ะคู่ สวีทๆ นำเด้อทั่น.. เอิ้กๆๆ
    มองต่าง..อย่างปลง

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1

ความเยือกเย็น

ฟ้าวแหน่เด้อครับตอนนี้ยอดผุฟังพุ่งขนาดเลย ขนาดดีเจปอบมวยแทนกะยังพุ่งทะลุเป้า

ขอบคุณอ้ายบ่าวผู้อยู่เบื้องหลังแฮ่งความม่วนชื่น

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ดีใจหลายบ้านเฮาสิใหญ่ขึ้น ดีคือกันครับสิบ่ได้สดุดคือตอนนี้ครับ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ขอบคุณอ้ายบ่าวเเละดีเจอาสาบ้านมหาทุกๆท่านมี่มามอบความสุขความม่วนให้พี่น้องบ้านเฮา
    ห้องขอเพลงมีพี่น้องเเวะเวียนเข้ามาหลายน้อครับบางเทื่อตกฮ้านกะมีครับ อิอิ

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ดีแท้ค่ะ คอยเบิ่งคอยฟังเนาะค่ะ แฮ่ๆๆๆ เฮ็ดผู้เน็ตต่ำ แบบ บริษัท บ่อัพเดท นะแมะค่ะ ให้ฟังนำแน่ ตั้งแต่ใดมา ยังฟังเพลงบ่ได้อยุ่ค่ะ แฮ่ๆๆ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ อ้ายบ่าว
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ lukhin_inter
    อิสานใต้ ประเทศไทย
    จะรอติดตาม จ้า เป็นกำลังใจให้เด้อจ้า
    จ๊วดดดดดดดดดดดดดดดดด อิอิ
    อุปสรรคเป็นได้ทั้งบันไดให้ก้าวขึ้นไป...หรือ
    เป็นภูผาที่ขวางกั้น...ขึ้นอยู่กับว่าจะมองมุมไหน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ เเมงสะดิ้ง
    บล็อก
    24

เรื่องฮิตน่าอ่าน

ม่ะซ่างวาแถ่ะ.... อ้ายบ่าวยุทางได๋ล่ะอันห้องนิ่แหม่ะ
    ต่ะเกิดใหม่ไหย่มา คือบ่เคยหย่างกายเข้าไปจั๊กเถื่อ
    .
    .
    คันแข่วผุลังคน เพิ่นส่ามาวาสะดิ๊งงง...สะดิ้งพาโล
    แลนสวบหน่าสวบหลัง... ชังหนังหน่าเพิ่นหลาย ชิส์
    นางเลยบ่กล้าเข้าไปเล่นจั๊กเถื่อเดียว สั่นดอกจ้า
    เพราะปกติเป็นคนขี้อาย แว่วกะบ่เก่ง จิ้มพิมพ์กะบ่ไว
    ไคแหน่แต่มักจก สั่นดอกหวา ขอบคุณค่าที่มาส่งข่าวดี
    สะดิ้งคือน้องได้ยินเสียงฆ้องกะแล่นตำ

Tags for this Thread