หัวข้อ: พ่อเป็นพ่อที่เลว

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเมืองกาญจน์

พ่อเป็นพ่อที่เลว

22 ธ.ค.46 7 ปีแล้วซินะที่น้องจ๊ะจ๋าจากพ่อไป หนูมาอยู่กับพ่อมาอยู่ให้พ่อได้ชื่นชม เพียง 1 ปี กับ 7เดือนเท่านั้น หนูคือสิ่งมีค่าที่สุดในชีวิตของพ่อ เมื่อหนูจากไปชีวิตของพ่อมันก็ไม่เหลืออะไร ทุกวันนี้พ่อยังคิดถึงลูกอยู่ทุกวัน ไม่มีใครหรือสิ่งอื่นใดมาแทนหนูได้ บางครั้งไม่มีใครรู้หรอกว่าเงลาที่พ่อคิดถึงหนู พ่อแอบร้องไห้อยู่คนเดียว ภาพของหนูยังอยู่ในตาของพ่ออยู่ตลอดเวลา ภาพที่หนูหัวเราะ ร้องไห้ หรือยิ้มมีความสุข หรือตอนที่หนูขี่คอของพ่อ พ่อไม่เคยลืม ลูกจ๋าพ่อขอโทษที่พ่อไม่ดี พ่อทำตัวเลว เป็นต้นเหตุของการแตกแยกในครอบครัว เป็นต้นเหตุให้หนูต้องจากพ่อไป พ่อไม่อยากให้มีวันที่ 22 ธ.ค. เพราะวันนี้เป็นวันที่หัวใจของพ่อสลาย ถึงหนูมาเข้าฝันพ่อว่าหนูได้ไปเกิดใหม่แล้ว แต่พ่อยังคิดถึงหนูเสมอ ..............................
    แด่ ด.ญ.จิตรลดา ไชยรินทร์ ( น้องจ๊ะจ๋า )

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    อ่านแล้วกะคิดเห็นภาพ อยากไห่นำอ้าย

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    เรื่องนี่อ้ายเคยเว้าให้ผมฟังมื่อที่พ้อกันแม่นเนาะครับ...ผมเข้าใจถึงการสูญเสียครับอ้าย..เป็นกำลังใจให้เด้อครับ...

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ชิงช้าชาลี
    บล็อก
    1
    อ่านแล้ว สะเทือนใจมาก สำหรับคนที่เป็นแม่ เป็นกำลังใจนะคะ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ บ่าวกุดชุม
    บล็อก
    3
    อ่านแล้วกะเสียใจนำอ้ายน้อ มันเป็นทุกข์อีกอย่าง
    ทุกข์ย้อนลูกหายเมียตายจาก โบราณเผิ่นว่า

ศิลปิน นักแสดง
    นางไหขวัญใจบ้านมหา
    สัญลักษณ์ของ chutimol
    ขอแสดงความเสียใจกับการ "สูญเสียสิ่งเจ้าของฮัก" นำเด้อจ้า จั่งใด๋กะขอให้อ้ายสู้ๆกับปัญหาที่ผ่านเข้ามาเด้อจ้า

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    เข้ามาอ่านกระทู้นี้ยามได๋ผมอยากไห้ยามนั่นจักเป็นหยั่ง การสูญเสียการจาก

ไปแบบบ่มีมื้อกลับมานี้มันทรมานจิตรใจแฮงอิหลีครับ คิดเห็นสภาพเพิ่นสภาพโตกะสิคือกัน

สำหรับคนเป็นพ่อ เป็นกำลังใจให้อ้ายเด้อครับ

นามสกุลคือสกุล ผบ.ทบ.ผมแท้น้อครับบ่แม่นมาพ้อพี่น้องอีกแล้วติข่อย
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

เสียใจนำอ้ายหนุ่มเด้อจ้า...มาให้คิดถึงแล้วเพิ่นก็จากไป... เศร้าจ้า

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    ขอแสดงความเสียใจกับการสูญเสียครั้งนี้ ด้วยจ้า อ้าย เป็นกำลังใจ ค่ะ สู้สู้นะค่ะ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ภูเบตร์
    ทำบุญตักบาตรฟังพระเทศน์ ยึดมั่นในศิล5ข้อ จิตใจจะเป็นสุข..
    เสียใจด้วยนะครับ