หัวข้อ: สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม (ยามค่ำคืน)+ เจ้าพระยา+อีแต๋น

Super Moderator
    Guide & Photographer
    สัญลักษณ์ของ เจ้าซายน้อย

รอบยิ้มพิมใจ สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม (ยามค่ำคืน)+ เจ้าพระยา+อีแต๋น

เห็นสะพานนี้อยู่ทุกเมื่อเชื่อวัน เพราะอยู่ตรงข้ามกับที่ที่ผมพักอยู่ เลยถือโอกาสออกไปหาอะไรยัดท้อง แล้วโฉบไปถ่ายรูปสักหน่อย
    สะพานวงแหวนอุตสาหกรรม เป็นสะพานข้ามแม่น้ำเจ้าพระยาสำหรับวงแหวนอุตสาหกรรม เชื่อมระหว่างถนนพระรามที่ 3 ถนนปู่เจ้าสมิงพราย
    และถนนสุขสวัสดิ์ ลักษณะเป็นสะพานขึง ขนาด 7 ช่องการจราจร ทางด้านเหนือเชื่อมระหว่าง แขวงบางโพงพาง เขตยานนาวา กรุงเทพมหานคร
    กับตำบลทรงคนอง อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ ทางด้านใต้เชื่อมระหว่าง ตำบลทรงคนอง กับตำบลบางหญ้าแพรก อำเภอพระประแดง จังหวัดสมุทรปราการ

พาหนะที่กะเหรี่ยงโคราชใช้เดินทางไปใหนมาใหนครับ

แค่ 10 นาที ที่ทะยานคลานเป็นเต่าข้ามสะพานมาอีกฝั่งหนึ่งของเจ้าพระยา ที่เห็นนี้คือฝั่งปู่เจ้าสมิงพรายครับ

อ่ะ เดี๋ยวจะไม่ตรงกับชื่อกะทู้ที่บอกว่า ยามค่ำคืน อย่ารอช้าเพราะพระอาทิตย์ตกไปนานแล้ว

ฝั่งพระราม3 ครับ โครงการ เอสวี และห้องอาหารบัว

ตอนกลางคืนก็เปิดไฟ และเล่นแสงสี สวยดีครับ

วัดอะไรไม่รู้ครับ ผ่านทุกวันแต่ไม่ได้สังเกตชื่อวัด

มิสบ้านมหา 2008 - 2009 สัญลักษณ์ของ หมูหวาน
    บล็อก
    5
    สวยแท้จ้า อ้ายซาย บ่เคยไปดอกทางนั้น เคยเห็นแต่ สะพานพระราม8 เนาะค่ะ สวยไปอีกแบบเนาะ กล้องอ้ายกะถ่ายรุปสวย เนาะ อั่น ถ่ายรูปน้องหมู ให้งามๆได้บ่เอาแบบ ถ่ายแล้ว หุ่นเพียวนะแมะ ฮ่าๆๆๆๆๆๆ
    ขำบางโอกาส ฉลาดเป็นบางเวลา บ้าเป็นพักๆ แต่น่ารักตลอดกาล (^_^)

เสียงคาราโอเกะ หนวกหูมาจากฝั่งทางโน้นครับ ไม่รู้ว่าคนแถวนั้นอยู่ได้อย่างไร
    นึกถึงเมื่อก่อนที่ชอบร้องคาราโอเกะ ไม่นึกว่าเสียงมันจะชวนหนวกหูถึงเพียงนี้ ถึงตอนนี้เห็นร้านคาราโอเกะทีไร
    นึกเกรงใจชุมชนแถวนั้น และไม่กล้าร้องคาราโอเกะอีกเลย (เฉพาะแค่ร้านที่โล่งแจ้งเท่านั้นครับ ถ้าห้องเก็บเสียงมิดชิด รับรอง แหกปาก อิอิอิ )

ได้เวลากลับครับ

แล้วพบกันใหม่
    สวัสดี

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    สอนกบน้อยเล่นไฟกลางคืนแน๊จิ้ง...
    ไปกะบ่เอิ้นสิขับ ว้าเหว่(Wave)ไปนำ

อยากขี่เต่าเด้...

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ เพ็นนี
    สอนกบน้อยเล่นไฟกลางคืนแน๊จิ้ง...
    ไปกะบ่เอิ้นสิขับ ว้าเหว่(Wave)ไปนำ

อยากขี่เต่าเด้...
    บ่ยาก ค่าf.11-22(แคบๆเข้าไว้จะได้ไฟแฉกๆ) iso100-200(ใซ้ต่ำๆ) สปีด 10-30 วิ(โหมดB กะได้สัก 1 นาทีสิได้ขี้ฟ้า และภาพจะสว่างวงศ์กระจ่างสวยทีเดียวครับ) ขาตั้ง+นับถอยหลัง 2วิ แมนนวลโฟกัส(หรือออโตกะได้)

เดี๋ยวหาเวลาไปปีนตึกใบหยกกันเนาะ เก็บกรุงเทพยามค่ำคืนจั๊กหน่อย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    ขอบคุณสำหรับภาพสวยๆๆๆๆครับแต่ก่อนกะอยู่แถวนั้นครับ คึดฮอดบรรยาศในเมืองกรุงเด่เน๊าะ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    งามหลาย จิ้งน้อย รถกะงามหลายน้อ มีสาวสก๊อยหรือยังจ๊ะ 555
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    ภาพสวยงาม กล้องเพิ่นคือสิบ่คือกล้องฉีดยาคือของเจ้าของดอกเนาะฮ่าๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ดีเจ นักจัดรายการ สัญลักษณ์ของ ข้าวปาด
    บล็อก
    1
    ฝีมือเนาะหล่า ภาพใต้สะพาน เจ๋งๆๆ เอื้อยคือถ่าย ออกมาบ่ได้แบบบนี้หว๊า อิอิ

Tags for this Thread