หัวข้อ: เตือนภัยในบ้านมหาท่านอาจโดนหลอก

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ ตรี ศรีเมืองใหม่
    หนุ่มอุบล คนศรีเมืองใหม่

เตือนภัยในบ้านมหาท่านอาจโดนหลอก

.... เมื่อต้นเดือนนี้เอง ผมได้รับแจ้งจากสมาชิกบ้านมหาคนหนึ่งที่อยู่ญี่ปุ่น ว่ามีการกระทําลักษณะคล้ายๆหลอกลวง ต้มตุ๋น น้องคนนั้นเล่าให้ฟังว่า มีสมาชิกใหม่คนหนึ่งมีภูมิลําเนาอยู่ทางภาคตะวันออก(ไม่ขอเอ่ยชื่อจังหวัด) เข้ามาตีสนิท ด้วยเห็นว่าน้องคนนั้นเป็นคนใจบุญ ชอบทําบุญ หลังนั้นสมาชิกคนนั้นก็พูดหว่านล้อม ว่าเขาเองเป็นนักบวชธรรมะธรรมโม เคร่งในศาสนา ต้องการสนทนาธรรมกับน้องที่อยู่ญี่ปุ่น หลังจากพูดจาหว่านล้อมให้น้องเขาตายใจแล้ว ก็เลยถือโอกาสบอกบุญโดย แจ้งว่าสะพานที่จะเข้าสํานักปฎิบัติธรรมเขานั้น ชํารุด อยากจะขอบริจาคเงินเพื่อสร้างสะพานนั้น โดยได้ส่งที่อยู่ และเลขที่บัญชีให้น้องที่อยู่ญี่ปุ่นโอนเงินเข้าบัญชีนั้นๆ เดชะบุญน้องคนนั้นแจ้งมายังผมก่อน ก็เลยรอดตัวไป...
    ..... ฉะนั้นน้องๆหรือแฟนเพลงในบ้านมหาถ้าเจอการกระทํา ในลักษณะนี้ก็อย่าได้หลงเชื่อง่ายๆ เพราะมิจฉาชีพทุกวันนี้มาได้หลายรูปแบบ เวบบ้านมหาเรามีแนวทางในเรื่องการขอรับบริจาคอยู่แล้ว คือ หน่วยงาน หรือบุคคลที่นะรับบริจาคในเวบนี้ ขอให้แจ้งความจํานงค์ของท่านไปยังเวบมาสเตอร์เพื่อพิจารณาก่อน ///ส่วนที่ท่านที่ทําลักษณะอย่างที่ผมเล่ามาถือว่าผิด และอาจจะเข้าข่ายหลอกลวง เรากําลังติดตามพฤติกรรมของท่านอยู่ เพราะบุคคลหรือหน่วยงานใดๆที่จะรับบริจาคต้องมีหนังสือรับรองจากต้นสังกัด ///แจ้งมาเพื่อทราบโดยทั่วกัน น้องๆถ้าเจอสิ่งไหนไม่ถูกต้องในเวบหรือการกระทําที่ล่อแหลมก็แจ้งมายังบ่าวเซียงน้อย หรือเวบมาสเตอร์บ่าวคนเดิมได้นะครับ

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ แหลวแดง
    ขอบคุณที่นำมาเตือนเด้อคับอ้าย แนวมีแต่พิมพ์เว้ากันเนาะ บ่ได้เห็นว่าผู้ได๋เป็นจั่่งได๋ กะมีแต่ความไว้ใจท่อนั้น บางครั้งกะเป็นช่องให้ผู้คิดบ่ดีเข้ามาหาผลประโยชน์ได้คือกัน ซ่อยกันเป็นหูเป็นตา เห็นหยังผิดสังเกตกะแจ้งทางผู้ดูแลเพื่อให้เพิ่นพิจารณาเลยกะดีคือกันเนาะคับ

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    ขอบคุณที่มาเตือนกันเด้อจ้า อ้ายตรี บ้านเรามีอะไรก็ต้องช่วยกันสอดส่องดูแลเนาะ

สมาชิกที่อยู่ญี่ปุ่นแม่นเสี่ยวขะน่อยบ่น้ออออ ฮึ๋ยยยยย ผู้ได๋ส่างกล้าขะน่อยสิตามตีตาแตกเลยเด้ออ

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา
    Mr.Reception
    สัญลักษณ์ของ คนตระการ...
    ขอบคุณครับอ้ายบ่าวเซียงน้อย.........แม่นคือท่านแหลวแดงว่าล่ะครับ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ หล่อร้อยเมตร
    ขอบคุณครับอ้ายบ่าวเซียง บ่แม่นข่อยติแม่ดองโทรไปหาหั่นแม่ะ

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ ธิดายาเย็น
    ขอบคุณหลายๆเด้อจ้าอ้ายบ่าวเซียงน้อย..คนเฮานี้กะหากินทุกรูปแบบเนาะซ่างบ่อยากอายเนาะ..

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197
    ขอบคุณมากนะคะ ที่บอกเล่าสู่กันฟัง

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ...พูดคุยกันได้ แต่กะอย่าใจอ่อนให้เขาหลอกเอาทรัพย์สินเด้อครับ...
    ถึงแม้ว่าเฮาสิบ่เดือดร้อนถ้าซ่อยเขา..แต่กะบ่ดีเนาะ เท่ากับไปส่งเสริมคนบ่ดี...

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ สาวส่าเมืองอุดร
    Hattiesburg, MS , USA
    ขอบคุณหลายๆๆๆจ้า ที่เอามาเตือน เฮาต้องใช้พิจารณาให้ดีๆๆจ้า ก่อนจะตัดสินใจ
    สุมื้อนี้มีทุกรูปแบบ เฮาต้องคิดดี คนตั้วนะเขาบ่อายดอก เพราะเขามีแต่ได้ เนาะ อิอิ..

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ sompoi
    บล็อก
    23
    อ้างถึงแม๊ก/ สมาชิกที่อยู่ญี่ปุ่นแม่นเสี่ยวขะน่อยบ่น้ออออ ฮึ๋ยยยยย ผู้ได๋ส่างกล้าขะน่อยสิตามตีตาแตกเลยเด้ออ ..

เสี่ยวๆ.. บ่แม่นป่อยจ้า.. ป่อยบ่ค่อยได่เว่านำคนหลายป่านนั่นดอกจ้า..บ่ค่อยมีคนคบนำดอก.(กาซิกๆ) .อะสุไปหาตีขุมตาเพิ่นไปทั่วเด้อเถ่า.. อิอิ

ปล. ขอขอบคุณสำหรับวิทยาทานครั้งนี้ค่ะอ้ายเซียงน้อย

Tags for this Thread