หัวข้อ: ปีใหม่พาดู ปราสาท ทองคำที่เกียวโต

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ

ปีใหม่พาดู ปราสาท ทองคำที่เกียวโต

ก่อนปีใหม่ได้เดินทางบ่อยมากไปที่เกียวโต เป็นปราสาททองคำชื่อ THE GOLDEN PAVILION ROKUON-JI
    ปีใหม่พาดู ปราสาท ทองคำที่เกียวโต
    เลยมีรูปมาฝากครับ

ศิลปินแดนไกล สัญลักษณ์ของ chudhancock
    cambridge, England
    โอ้โห หลานหล่าจ๋า งามดีคักเนาะจ้า แมนเป็นทองทั้งปราสาท เลยบอจ้า เป็นตาอยากไปเบิงไกล้ๆเนาะจ้าอิอิอิอิ สิลักเอาทองมาขายอิอิอิอิ ขอบใจหลายๆเด้อจ้าที่นำเอามาแบ่งปันเบิงจังแมนเป็นจังบุญที่ได้เห็น ป้าเข้าไปบ้านหลานในไฮเซเว่นบอได้เลยจ้า บอมีโตหนังสือ ขึ้นมาเลยจ้ายามป้าพิมพิ์ใส่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    hbd:ก่อนสิฮอดมื้อปีใหม่ เบิ่งเกี่ยวกับเงินๆทองๆไว้ครับ เงินสิได้ไหลนอง ทองกะสิได้ไหลมาครับ ชาวบ้าน มหา ทุกท่านครับ ลาก่อนปีเก่า รับทองทั้งหลังในปีใหม่ ครับผมtim:tim:tim:

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    โหยยยย สวยจังเลย สวยมากๆ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    ป๊าดอ้ายหล่ามาออนซอนเเท้น้อปราสาททองคำ งามครับอ้าย

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ เสือ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ผู้ก่อการรัก
    โหยยยย สวยจังเลย สวยมากๆ เห็นแล้วอยากไปเที่ยวจังเลย

หื๋ยยยย หมั่นใส้

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ paula
    งามอีหลีค๊า แกะเอาทองไปขายได้บ่ฮึ อิ อิ

สวยงามเนาะ เป็นตาอากาศดีกว่าทางนี่อยู่ดอก ใบไม้กะเขียวงามดี
    ทางนี่หนาวๆ ต้นไม้กะบ่มีใบแล้ว เหลียวไปทางใด๋กะมีแต่หิมะกับน้ำแข็ง(หิมะละลายกลายเป็นน้ำแข็ง)
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    เพิ่มเติมครับ ที่เห็นเป็นสีทองน่ะ ทองจริงครับ แต่เป็นแผ่นทองคำบางๆ แล้วเอามาแปะต่อกัน เป็นที่พักสำหรับ จักรพรรดิ สมัยก่อน ที่เพิ่นสิแวะไปพัก ตอนที่หิมะตก มุมที่เด็กน้อยนักเรียนอยู่ นี้สิงามหลายครับ เคยได่มีโอกาสไปเพิ่งกับเพิ่นเทื่อหนึ่งคือกัน

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์
    งามอีหลีครับเป็นตะไปเบิ่งฮอดหม่องให้เห็นเป็นบุญตา

Tags for this Thread