หัวข้อ: ด้วยคำว่าขอบคุณ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

รอบยิ้มพิมใจ ด้วยคำว่าขอบคุณ

ถึง คนดีที่คิดถึง

ตอนเช้าไม่อยากตื่นเลยจ้า คนดีจ๋า อิอิอิ เพราะรู้สึกเบื่อ ๆ รู้สึกเศร้า กับเรื่องเมื่อวานรู้มั้ยว่าฉันเก็บเอาไปผันด้วยนะ ฝันว่ามีเจ้าหนี้มาทวงเงินทั้ง ๆ ที่จ่ายหนี้ไปหมดแล้ว รู้มั้ยเจ้าหนี้ o.k ด้วยเหตุที่ฉันบอกว่า ฉันเริ่มส่งหนี้ ตั้งแต่ฉันสมัครเป็นสมาชิกบ้านมหา และตอนนี้ มันก็ครบกำหนดแล้ว อิอิอิ นั้นมันความฝันน้อ บางวันฝันดีก็ไม่อยากตื่น บางวันฝันร้ายก็อยากตื่นไว ๆ แต่พอตื่นขึ้นมาแล้วหลับต่อ รู้มั้ย ฉันฝันเรื่องเก่าต่อจ้า

บางครั้งเราอาจจะทำอะไรไร้สาระเป็นที่ไม่ถูกใจใครต่อใคร แต่มีเป็นความสุขของเรา จะมัวแต่ไปคิดให้ถูกใจคนอื่น อย่าหวังเลยน้อ ถึงแม้นว่าเราทำดีคนที่เขาไม่ชอบเราจะไม่เห็นดีเห็นงามด้วย แต่ถ้าเป็นฉันนะคนดีจ๋า...สำหรับคนที่เรารักไม่ว่าจะเป็นเช่นไรก็ยังรักเสมอ ถึงแม้ว่าจะทำให้รู้สึกเจ็บก็คงรักและคิดถึงเสมอ เพราะได้รักแล้ว ที่เป็นเช่นนี้ก็เพราะว่ามีความสุขที่ได้รักและคิดถึง แต่ถ้าไม่มีความสุขแล้วก็คงไม่รักและคิดถึง

อยากบอกคนดีว่าขอบคุณทุกความดีทีมีให้กัน ขอบคุณทุกความห่วงใย จะเก็บไว้ในความทรงจำตลอดไป "ด้วยคำว่าขอบคุณ"

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง
    5 มกราคม 2553
    10.02 น.

มื้อนี้เด็กน้อยคือกันละจ๊ะบอกว่าตื่นเลยจ้า.....มื้อนี้ฝันอีหยังกะจำบ่ได้แล้วล่ะ แต่ถ้าฝันเรื่องดีฟ้าวกลับหมอนให้ฝันต่อ บ่เห็นฝันเลยจ้า ฮ่า ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

Tags for this Thread