หัวข้อ: อยากได้วิธีทำ บ่วงดักหนู นะครับใครฮู้ บอกหน่อยเด้อครับ

อยากได้วิธีทำ บ่วงดักหนู นะครับใครฮู้ บอกหน่อยเด้อครับ

อันว่า หนูบ้านผมหลาย กินข้าวนาปรังครับ อยากได้วิธี ทำบ่วงดีด ที่ใช้ลวดสปริง ใคร มีความรู้มา สอนวิธีทำให้หน่อย เด้อครับ
    ส่วนเครื่องมือ ดักแบบ อื่นๆ ทำเป็นอยู่ครับ แต่อยากได้ บ่วง ดัก หนู เห็นเขาว่าดักดี ใครรู้บอกทีนะครับ:heart:

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองปลาดิบ
    บ่เป็นดอกครับ ....ผม อยากได้ วิธี สานสุ่มไก่ครับ รอนานแล้วคือกัน บ่มีไผ มาสอนจักเทือคือกันอ้าย พอเป็น บ่ครับ ....

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ ฅนภูไท
    บล็อก
    1
    ลองไปเบิ่งวิธีคร่าวๆตามนี้ครับ
    http://www.baanmaha.com/community/ด้วงดักหนู-7630

อัน ด้วง นี่ทำได้อยู่ครับ แต่อยากได้ บ่วงแร็ว นะครับ บ่วงรอดพอทำได้อยู่ครับ
    เห็นเคยออกทีวี ผ่านๆ พอหนูผ่านมันมันรัดเข้าคอหนูเลย เด็ดมากๆ
    อยากได้วิธีทำนะครับ

กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวเมืองปลาดิบ
    บ่เป็นดอกครับ ....ผม อยากได้ วิธี สานสุ่มไก่ครับ รอนานแล้วคือกัน บ่มีไผ มาสอนจักเทือคือกันอ้าย พอเป็น บ่ครับ ....
    อัน สุ่มไก่นี่พอ รู้จักคนทำเป็นอยู่ครับ ผมก้ทำเป็นนิดๆ แต่สานไม่สวยอ่ะ