หัวข้อ: การ์ตูน(ญี่ปุ่น) กับการพากย์ที่สุดยอด

Maximum learning
    ศิลปิน นักเขียน
    สัญลักษณ์ของ khonsurin
    ท่าตูม สุรินทร์
    บล็อก
    197

การ์ตูน(ญี่ปุ่น) กับการพากย์ที่สุดยอด

การ์ตูน(ญี่ปุ่น) กับการพากย์ที่สุดยอด

ในวันเหงาๆๆ จะชอบดูการ์ตูน มากค่ะ
    คิดว่าบางที่มันไม่เกี่ยวกับอายุหรอกนะเรื่องพวกนี้
    อย่างน้อยก็ได้เห็นว่างานการ์ตูนก้าวหน้าไปถึงไหนๆๆ แล้ว
    จินตนาการของตัวการ์ตูนแต่ละตัว คิดว่าก็คงไม่ห่างไกลจาก
    ที่มนุษย์แสดงเท่าไร น้อจ้า....

บางเรื่องอาจบ้าๆ บอๆๆ เกินรับไหว
    แต่บางเรื่องก็เป็นงานที่มองเห็นความใส่ใจ ความละเอียดอ่อน
    ของผู้สร้าง ก็อดชื่นชมไม่ได้

บางครั้งก็อยากหนีโลกสุดๆ...ไปที่ไหนๆ แต่

บ้านก็คือวิมานของเรา และ เมื่ออยู่ในบ้าน วิธีแก้เหงามากที่สุด
    ก็คือ ดูการ์ตูน เปิดทีวีทิ้งไว้...ให้การ์ตูน แสดงคนเดียว
    บางที ก็นอนดู การ์ตูน นอนไปนอนมา ก็ให้การ์ตูนมาดูเจ้าของด้วย
    ก็คงผลัดกันดู...นั่นแหละน้อจ้า....

และก็ทึ่งการพากษ์การ์ตูนมากจังเลย โดยเฉพาะน้าต๋อย ...(ช่อง 9)

เลยขอนำเบื้องหลังการภาคการ์ตูนของญี่ปุ่นมาให้ดูนะคะ
    ว่าสุดยอดอย่างไรบ้าง

ลิขสิทธิ์บน YouTube Credit By : https://www.youtube.com/watch?v=XkJrLj9A_Do

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย khonsurin; 10-01-2010 at 07:27.

อิสระ เสรี เสมอภาค

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเคน
    อุบลฯ เมืองดอกบัวงาม
    ผมกะยังเบิ่งคือกัน ดราก้อนบอลนี่แฟนพันธุ์แท้เลยล่ะ เบิ่งเอาม่วนๆเนาะครับ

อยู่ที่นี่ก็มีการ์ตูนญี่ปุ่นขายคือกันค่ะ
    แต่ค่อนข้างแพงถ้าเทียบกับเมืองไทย(เล่มละเกือบยี่สิบเหรียญ)
    เห็นแล้วตกใจ แล้วก็ไม่จบเล่มเดียวด้วยนะคะ มีเป็นสิบเล่มถึงจะจบ (ซื้อบ่ลง)T T
    LET IT BE...

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ ตำรวจใต้
    คือจ้วดแถ่น้อคับ

Tags for this Thread