หัวข้อ: หิ่งห้อยเจ้าน้อยฉันคิดถึงเธอ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

รอบยิ้มพิมใจ หิ่งห้อยเจ้าน้อยฉันคิดถึงเธอ

ถึง คนดีที่คิดถึง

วันนี้วันยุ่งจ้า ยุ่งมากเลยเปิดไดอารี่ไว้แต่เช้าเลยนะ แต่พึ่งได้มาบันทึกข้อความไว้ก็ตอนนี้ล่ะ ก็มันเหนื่อยงานไงค่ะ เลยแวะมาบันทึกไดอารี่ที่รักไว้จ้า เพราะมันเป็นสิ่งเดียวที่ฉันพอที่จะให้ยิ้มได้ในตอนนี้ พอจะตั้งหัวข้อก็นึกถึงหิ่งห้อยตัวน้อยที่มีแสงในตัว เป็นเจ้าน้อยที่ฉันชอบมากเวลาที่ฉันเห็นเจ้าหิ่งห้อยตัวนี้ เพราะมันทำให้คิดถึงร้านเรา ให้คิดถึงบรรยกาศเก่า ๆ คิดถึงละครเรื่อง คู่กรรม หลายความคิดถึงมันก็มาพร้อมกัน แต่สิ่งที่ไม่ลืมคิดถึงคือคนดีของฉันไง คิดถึงตลอดเวลา คิดถึงไม่เคยลืมเลือน คิดถึ๊ง คิดถึง

เวลามองไปบนท้องฟ้า เห็นพระจันทร์สวยก็ทำให้ยิ่งคิดถึง อยากให้คนดีมานั่งข้าง ๆ แล้วนั่งมองพระจันทร์ด้วยกัน แค่นี้ก็ทำไมได้ แต่ฉันคิดว่าถึงแม้คนดีจะห่างไกลแค่ไหนหากใจเรามั่นคงต่อกัน สักวันฝันคงเป็นจริง แม้ชาตินี้ไม่มีหวัง แม้ชาตินี้ไม่สิทธิ์ แต่ก็ดีใจที่ชาตินี้มีคนดีมาให้คิดถึง แค่นี้ก็พอแล้วนะคะ

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

14 มกราคม 2553

11.30 น.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อิอิ

ร่วมกิจกรรมนำความรู้ สัญลักษณ์ของ เซียนเมา
    ถึงไม่ได้เจอ ขอเพียงมีใครให้คิดถึง ก็ยังดีครับ
    สำหรับคนที่ไม่มีใครให้คิดถึง และไม่มีใครคิดถึง มันช่างเป็นอะไรที่ เดียวดายเหลือเกิน

หิ่งห้อยเจ้าตัวน้อยส่องแสงระยิบ
    ตาฉันกระพริบบอกว่าคิดถึงเธอ
    ทุกวันได้แต่รอชะเง้อ
    รอเธอเก้อไม่เห็นแม้เงาของเธอ

Tags for this Thread