หัวข้อ: คลื่นใจส่งไปถึงคนดี

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22

รอบยิ้มพิมใจ คลื่นใจส่งไปถึงคนดี

ถึง คนดีที่คิดถึง

เหนื่อยงานจังเลยจ้าคนดีของฉัน ถ้าแม้นเป็นไปได้อยากได้ยินเสียงของคนดีคงจะทำให้ฉันหายเหนือยเลยน้อ ป่านนี้คนดีจะทำอะไรอยู่น้อ คิดถึงฉันบ้างไหมนะ ส่วนแนไม่ว่าจะทำอะไร จะยุ่งขนาดไหน ฉันคิดถึงคนดีตลอดเลย ยิ่งยามว่างจากการทำงานยิ่งคิดถึงที่สุด มากกว่าที่สุดของที่สุดของแจ้เลยจ้า อิอิอิ

อยากรู้ว่าความคิดถึงของฉันจะมีพลังพอส่งไปถึงคนดีได้ไหมนะ เขาบอกว่าหากคนที่ใจตรงกันสื่อมันจะส่งถึงกัน หากในใจฉันมีสุขสุขนั้นก็จะส่งตรงไปถึงคนดีค่ะ แต่ถ้ายามใดที่ใจฉันเศร้า คลื่นเศร้าก็คงจะส่งตรงไปที่คนดีเช่นกัน แต่คนดีไม่ต้องเป็นห่วง คลื่นที่ส่งไปหาคนดีมีแต่คลื่นความคิดถึงค่ะ ซึ่งบ่อยครั้งก็แฝงไปด้วยความเศร้า ความเหงา ความน้อยใจ แต่มีคลื่นสุขบ้างหรอกที่ส่งยามคิดถึงรอยยิ้มของคนดีไง คิดถึงครั้งใดสุขใจสุขทีจ้า คลื่นใจส่งไปถึงคนดี

คิดถึงเสมอ

มุมหนึ่งของความคิดถึง

14 มกราคม 2553

15.34 น.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    ได้โปรดรับไว้ในความคิดฮอด เคลียร์อ้อมกอดฮักเติมอุ่นไอ
    ยามเหนื่อยจังอยากฟังเสียงใจ เธอคือความหมายของใจฮู่บ่....อิอิ

คลื่นรักจากใจส่งไปให้คนดี
    ทุกนาทีฉันคิดถึงเธอ
    โอ้ใจฉันมันช่างสุดแสนเพ้อ
    เฝ้าระเมอเพ้อถึงเธอไม่เว้นวัน

ยามคิดถึงเรื่องเก่าแล้วสุขใจแต่ตอนนี้เธออยู่ใหนเล่า

Tags for this Thread