หัวข้อ: คึดฮอดเขาเฮ็ดหยั่ง

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

คึดฮอดเขาเฮ็ดหยั่ง

ธรรมะเฮฮาสวัสดีเจ้าค่ะวันศุกร์

เปนวันที่น้ำรินคิดถึงคนไกลมากมาย

ไม่มีอะไรเจ้าค่ะแค่ได้ฟังเพลงนี้

คิดถึงคนไกล...เย็นนี้หรือคืนนี้จะลงไปทำบุญที่ยโสธรเจ้าค่ะ

ไปทำบุญครบรอบ 80 ปีท่านปู่ 60 พรรษาเจ้าค่ะ

ไม่ไปไม่ได้เจ้าค่ะต้องไปบวช 2 วัน

น้อมบุญให้พื่อนๆญาตธรรมทุกๆท่านเจ้าค่ะ..

:heart::heart:
    อดีตตามทับรักตามหมดใจ

จะหยุดรักอย่างไรไม่เห็นทาง

เฝ้าถามหัวใจตลอด คิดฮอดเขาเฮ็ดหยัง

ขอใจคืนอ้อมกอด คึดฮอดเขาเฮ็ดหยัง

สู่ขวัญใจให้มีพลัง มาเด้อมาอยู่กับเนื้อกับใจ

:heart::heart:

คิดถึง คิดถึง คิดถึง รู้ไม๊ว่าคิดถึง....

แต่ก็ยังดีที่ได้คุยทางโทรศัพ....เดือนหนึ่งเจอกันแค่ 2 ครั้ง

ก็ยังดีที่เจอ 2 ครั้ง.ดีกว่าไม่เจอเลย.....

เพราะไกลกันเหลือเกิน...หน้าที่การงานบังคับมากมาย

3 ปีเจ้าค่ะ น้ำรินสัญญาว่ารอ 3 ปี ตามที่ที่รักบอกไว้

อดีตชาติที่ไม่เคยเปลี่ยนสัญญาเก่าที่ไม่เคยลืม....

น้ำรินรอที่รัก
    ส่งแรงใจให้ทุกวันเจ้าค่ะเปนกำลัง
    ใจตลอดเวลาเจ้าค่ะ

คึดฮอดเขาเฮ็ดหยั่ง
    :heart::heart::heart::heart:
    [Radio]http://www.fileden.com/files/2009/10/14/2602199/Su%20Khwancha.mp3[/Radio]

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    ป๊าดๆๆๆๆกลางกรุงเลยตั๋วนี้ ระวังซ้างไล่เด้อนั้นโต๋ใหญ่ๆอยู่ข้างๆนั้น พงเอาใจซ่อยครับผม
    .........มีจุดหมายไห้รอดีกว่าบ่มีจุดหมายเลย....สู้เขานากาตะ..5555 เว้าปานการ์ตูนเลย
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย สหายพง; 15-01-2010 at 12:44.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    เพราะ ฮัก และห่วงจั่งคิดฮอดเขา บวกกับความ หวง คิดมากเมื่อเราไกลกัน ..อิอิ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มุมหนึ่งของความคิดถึง
    บล็อก
    22
    สู่ขวัญใจให้มีพลัง มาเด้อ มาอยู่กับเนื้อกับใจ อิอิอิ