หัวข้อ: ผลฟุตบอลคิงส์คัพ เชียร์บอลไทยต้องอดทนเด้อครับ

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

บ้านมหาโพสต์ ผลฟุตบอลคิงส์คัพ เชียร์บอลไทยต้องอดทนเด้อครับ

การแข่งขันฟุตบอลชิงถ้วยพระราชทาน "คิงส์คัพ" ครั้งที่ 40 ที่สนามเฉลิมพระเกียรติ 80 พรรษา ที่นครราชสีมา ซึ่งมีกองเชียร์เข้ามาเชียร์กันอย่างคึกคักเช่นเคยและรายได้จากการเก็บค่าผ่านประตูจะมอบช่วยเหลือให้กับผู้ประสบภัยแผ่นดินไหวประเทศเฮติ คู่แรก เดนมาร์ก ทีมแชมป์เก่า ยังโชว์ฟอร์มสมราคาหลังนัดแรกชนะโปแลนด์ มา 3-1 ลงสนามนัดที่สอง ยิงถล่ม สิงคโปร์ ขาดลอย 5-1 เก็บชัยสองนัดรวด
    ส่วนไทยนัดแรกชนะสิงคโปร์ 1-0 นัดนี้กะยังเน้นเกมแดนกลางเหมือนเดิม โดยมีน้าเทิดศักดิ์ ใจมั่น เป็นห้องเครื่องเดินเกมส์ โดยมีสุธีและดัสกร พิชิตพงษ์ คอยปั้นเกมส์รุก โดยให้ กีรติ ยืนห้อยหน้าตัวเดียว เกมส์เป็นไปอย่างสูสีครับ ไทยกะยังขาดความแน่นอนในการครองบอล ทำให้เกมส์ไทยขาดๆเกินๆ ครึ่งแรกทำท่าว่าจะเสมอกัน แต่แล้วกะต้องเสียประตูให้โปแลนด์จนได้เมื่อโปแลนด์ได้ลูกฟรีคิกในนาทีที่ 43 และโยนเข้าหาหน้าเขตโทษจังหวะชุลมุนหน้าประตู กองหลังไทยสกัดพลาดโดนผู้เล่นโปแลนด์จิ้มเข้าไปง่ายๆ
    จบครึ่งแรกไทยโดนนำ 1-0 ครึ่งหลัง เกมส์ไทยก็ยังไม่ได้ดีขึ้นผิดกับนักเตะโปแลนด์ที่เล่นได้อย่างมั่นใจ กุนซือไทย ไบรอัน รอบสัน เปลี่ยนเกมส์ใช้กองหน้า 3 คน สมปอง อานนท์ กีรติ ซึ่งก็มีแต่ความหวือหวา แต่ก็ยังไร้ความเฉียบคมเช่ยเคย ถึงแม้กองกลางจะพยามยามปั้นเกมส์อย่างเต็มที่แล้วก็ตาม ก็ต้องเป็นโจทย์สำหรับ ไบรอัน รอบสัน ว่าจะแก้ปัญหาการปิดสกอร์ของทีมชาติไทยอย่างไร ในนัดต่อไปที่จะเจอกับเดนมาร์ค หรือนัดสำคัญ เอเชียนคัพ ที่จะต้องไปเยือน อิหร่าน ซึ่งซอมเบิ่งแล้วก็น่าหนักใจแทนอีหลีครับ เพราะว่ากีฬาชนิดนี้เขานับแพ้ชนะด้วยประตู บ่มีชนะคะแนนครับ นาทีที่ 52 กะต้องเสียประตูที่ 2จากการประสานงานต่อบอลกันอย่างยอดเยี่ยมของกองหน้าโปแลนด์ ยิงบ่เหลือซาก โปแลนด์นำห่าง 2-0 โปแลนด์กะเล่นสบายขึ้น ผิดกับไทยที่ยิ่งเร่งเดินเกมส์เร็วกะแฮงผิดพลาดกันเองแทบบ่มีได้ลุ้นเลย โปแลนด์หนีห่าง 3-0 จากการยิงในกรอบเขตโทษในนาที่ 84 และช่วงท้ายเกมส์ทดเวลาบาดเจ็บไทยกะมาได้ลูกโทษจากเทิดศักดิ์ใจมั่นถูกเฮ็ดฟาวล์ในเขตโทษ และเทิดศักดิ์กะสังหารเอง เป็นประตูปลอบใจทีมชาติไทย จบเกมส์ ทีมชาติไทยแพ้ทีมชาติโปแลนด์ 1-3 และนัดสุดท้าย ไทยจะพ้อกับเดนมาร์ค วันเสาร์ที่ 23 มกราคม 53 (เชียร์บอลทีมชาติไทยต้องอดทนเด้อพี่น้อง ถึงจะแพ้กะต้องทำใจ กะต้องเชียร์กันต่อไปเพราะว่า เฮาเป็นคนไทย)

thedon รายงาน
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย thedon; 21-01-2010 at 08:52.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ครับ ผมจะจำใจเชียร์ครับ ฮ่า ๆ ๆ ๆ ๆ

ศึกษาหาความรู้ สัญลักษณ์ของ นาคานคร
    เบิดคำสิวา...ปากบ่ออกครับ
    อดมาตั่งแต่อยู่ลาวแล้ว...จ๊ากกกจั๋งได๋บุ ผมหละใจฮ้ายแฮงครับ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ท้าวมนตรี
    มีแพ้มีชนะ ยังไงก่าเป็นกำลังใจให้ทีมชาติไทยต่อไปครับ ซอยกันเชียร์เด้อ...

Super Moderator สัญลักษณ์ของ ไก่น้อย
    บล็อก
    8
    ไปนั่งขอบสนามเชียร์คือกันจ้า นักบอลกะบ่ได้จั่งใจดอก อิอิ ...แตซังสุมพากษ์ยุทางหลังนั่นนา สวดให้ฟังยุว่าส่าน คือบ่ลงไปเล่นเองโลดน่อ สั่นดอก 555+

ปล...บอลนอกแค่สะใจ บอลไทยอยู่ในสายเลือด ...ม่วนๆคือเก่าจ้า
    กระเบื้องจะฟูลอย น้ำเต้าน้อยจะถอยจม เมฆจะหล่นฟ้าปลาจะกินดาว ลาวจะครองเมือง ::)

อาศัยประเทศเดนมาร์กอยู่...แต่ใจกะเชียร์ทีมชาติไทยเนาะจ้า...ทำดีที่สุดแล้ว...งานหน้าเนาะ สู้ สู้ สู้
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ หนุ่มเหงาคนไกลบ้าน
    บอลไทยต้องทำใจเด้อครับเเต่กะเป็นกำลังใจให้ทีมชาตืไทยคือเก่าละครับการกีฬากะมีเเพ้มีชนะน้อครับ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ ท้าวมนตรี
    มีแพ้มีชนะ ยังไงก่าเป็นกำลังใจให้ทีมชาติไทยต่อไปครับ ซอยกันเชียร์เด้อ...
    แม่นครับจั่งได๋กะขอเป็นแรงใจกำลังใจครับ