หัวข้อ: ยิ่งรักมาก...ยิ่งทุกข์มาก

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

ยิ่งรักมาก...ยิ่งทุกข์มาก

เพลงเพราะดีเจ้าค่ะเหงาแต่ จขบ ก็เหงาไปด้วย

เลยคิดถึงที่รักเจ้าค่ะพักนี้งานเธอมากมาย...

คิดถึงโทรหากลางวันที่รักก็นอนเพราะทำงานช่วงกลางคืน

จะโทรได้ต่อเมื่อที่รักตื่นสวดมนต์ช่วงเย็น

และตอนพักเท่านั้น...แต่เท่านั้นก็พอใจแหละเจ้าค่ะ

คิดถึงจังเจ้าค่ะ

เป็นทุกข์เพราะว่าคิดถึง...

เธอยิ่งร้ายฉันยิ่งรักเธอ..

ไม่ว่าเธอจะร้ายเท่าไหร่

ฉันก็ยิ่งรักเธอมากขึ้นทวีคูณ

สุขนะ ที่ได้ใกล้ชิด สุขนะ ที่ได้คิดถึง

น้ำรินอยากให้เวลาเดินไวไว

เพราะน้ำรินจะได้ไปหาที่รักเจ้าค่ะ

และน้ำรินอยากให้เวลาเดินช้า

ตอนที่น้ำรินอยู่ใกล้ที่รักๆเจ้าค่ะ

แต่ทำไม่ได้..ยิ่งมองเวลายิ่งเหมือนแกล้ง

เวลาเดินเร็วมากมาย

ที่รักบอกว่าจะไปเวียดนามอีก..

น้ำรินคง อดคิดถึงไม่ได้ค่าโทรคง

แพงน่าดูเลยนะเจ้าคะ

คิดถึงนะเจ้าค่ะคนไกล..ปานนี้คงนอนหลับอยู่นะเจ้าค่ะ...

:heart::heart::heart:
    [RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/yingraykoryingrak.wma[/RADIO]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 27-01-2010 at 10:03.

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    ค่าโทรไม่แพงหรอกจ้า ใช้ของอะไรหรือคะ ไม่ได้ไปเวียดนามซะหน่อย เขาจะไปอีสานนะ

อ๊ะ ปะเปล่า ๆ ๆ ยังไม่นอนเลยค่ะ นอนไม่หลับจ้า กำลังคิดถึงใครบางคนอยู่นะ อิอิ

ดีใจที่ได้ยินเสียงจากคนคิดถึง อยากบอกทุกครั้งว่าคิดถึงจังเลย อิอิอิ