หัวข้อ: ถักผ้าพันคอนิตติ้งแบบเรียบๆง่ายๆค่ะ

พบปะพูดคุย ถักผ้าพันคอนิตติ้งแบบเรียบๆง่ายๆค่ะ

ถักผ้าพันคอนิตติ้งแบบเรียบๆง่ายๆค่ะ

เหมาะสำหรับผู้ที่กำลังเริ่มต้นจ้า
    ผ้าพันคอกว้าง 6 ½ ยาว 54 นิ้ว

ถักผ้าพันคอนิตติ้งแบบเรียบๆง่ายๆค่ะ

อุปกรณ์

เข็มนิตติ้งเบอร์ 9
    ไหมพรม

วิธีทำ

Cast on 20 sts.
    Knit 8 แถว
    จากนั้นถักตามนี้ค่ะ

แถวที่ 1 Knit อย่างเดียว
    แถวที 2 และ แถวที่ 3 Knit 4 Purl 12 Knit 4
    แถวที่ 4 Knit อย่างเดียว

ทำซ้ำแถว 1-4 ไปเรื่อยๆ จนได้ 52 นิ้ว
    จบโดยทำแถวที่ 4 แล้ว Knit 8 แถว
    จากนั้นจบห่วง (Bind off)
    LET IT BE...

อยากถักนิตติ้งเป็นเด้...ใกล้สิเข้าหน้าหนาวก่อน...สุลองเฮียนถักผ้าพันคอนำอยู่ดอกจ้า....
    คนที่กล้าจะพ่ายแพ้เท่านั้น...ที่จะประสบความสำเร็จอย่างยิ่งใหญ่

อยากถักเป็นจังเลยจ้า เฮ็ดบ่เป็น...อิอิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ จำปา
    การถัก นิตติ้ง ถ้าเฮาฮู้จักสัญลักษณ์ของการถัก รู้สึกว่าจะถักง่ายกอ โครเซต์ค่ะ (ตามความรู้สึกของจะของค่ะ)

Membership renewed สัญลักษณ์ของ บ่าวจ้ำ
    ขัวข้วมของหนองคาย
    บล็อก
    2

บุปผาเทพ

แงๆๆๆๆๆๆๆ

หนาวนี้อยากได้ผ้าพันคอสีแดงๆ

บุปผาเทพบุปผาเทพบุปผาเทพ
    ..Dreams it, Believe it, Do it..

ศิลปิน,ช่างภาพอิสระ สัญลักษณ์ของ เพ็นนี
    บล็อก
    2
    เพ็นนีถักตั้งแต่ปีกลายทันแล่วยุ 55+ คาแต่ถักตุ๊กตาน้อยๆๆ

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ มะเหมี่ยว
    สุดประจิมที่ริมเมย
    เคยหัดแล้วจ้า ใจบ่เอาบ่เป็นจ้อย นี่ขนาดมะเหมี่ยวอยู่กับสิ่งทอเด้นิ่ อิอิอิเดี๋ยวต้องไปทำให้เป็นซะแล้ว

Tags for this Thread