หัวข้อ: มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลามาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

ธรรมะเฮฮาสวัสดีตอนเช้าสดใส่เจ้าค่ะทุกๆท่าน

วันนี้น้ำรินมาชวน มาแดนซ์ เจ้าค่ะ ลัลลา

ม๊ะเอาความทุกข์ ความโศกเศร้าทิ้งไปวันหนึ่งเจ้าค่ะมา
    ว้าว....มาม๊ะ วันนี้น้ำริน....มาชวนกินปลาแดกลาดพร้าวเจ้าค่ะ 55555
    บ้านนอก

มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลามาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

“สาวลาดพร้าว”
    โดย สาวมาด โต Mega dance

บ้านน๊อก บ้านนอก !
    ซุม เดอะแมนคันทรี่
    Lo society กินแต่วิสกี้ขาว แกล้มเมล็ดถั่วลิสง
    ฟังหมอลำ ล๊าว ลาว
    ไม่เหมือนคนลาดพร้าว

บ้านน๊อก บ้านนอก !
    ชนบ๊ท ชนบท ไร้เทคโนโลยี
    บ่มี ไลท์ แอนด์ ซาวด์ เหมือน อาร์ซีเอ Bangkok
    Little boy little girl ก็แต่งตัวเชยออก
    บ้านน๊อก บ้านนอก บ่คือแถวลาดพร้าว
    คันทรี๊ คันทรี่ มีแต่ animal
    มี mountain สอง mountain เขาเรียกควายใช่เปล่า ?
    เพราะ Fish sleep in the ไห ที่ใส่ส้มตำลาว
    (ปลาร้านอนอยู่ในไห)
    Oh no….
    Food floor house ทานไม่ได๊ ไม่ได้ (อาหารพื้นบ้าน)

บ้านน๊อก บ้านนอก
    ขอ come back ลาดพร้าว
    รถแล่นเข้าหลักสี่ อย่างงี้ค่อยพอไค
    จอดรถแวะ ร้านลาบ แล้ว (แหน)มองขวา(แหน)มองซ้าย
    เอาตำลาวเด้ออ้าย ใส่กับปลาร้าหนำเด้อ (สองต่อน)
    หัวก็มาจากบ้าน กลับไปเยี่ยม mother
    อยู่ที่ภาคอีสาน …
    บ้านน๊อก บ้านนอก

บ้านน๊อก บ้านน๊อก
    โอ้...ละ หนอ หนอ หนอ ...

สาวลาดพร้าวโตจริง ลัลลา มักหลายเด้อปลาแดกเจ้าค่ะ

มาแดนซ์ กับสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

ปาดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆอ้าย เอื้อย เข่าเหนียว
    ส้มตำเปนตาแซบแท้เจ้าค่ะ ลัลลา

ขอบคุณภาพประกอบสวยๆจากอินเตอร์เนตเจ้าค่ะ

:1-:1-:1-:1-tim:tim:tim:tim:tim:มาแดนซ์กะสาวลาดพร้าวดีกว่า ลัลลา

[RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/SaoLa_Phrao.mp3[/RADIO]
    แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย ลูกสาวที่ราบสูง; 28-01-2010 at 07:36.

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง
    ธรรมะเฮฮาสวัสดีเจ้าค่ะทุกๆท่านมีความสุข

ทั้งวันนะเจ้าค่ะน้ำรินส่งความสุขเจ้าค่ะ
    tim::1-tim:tim:tim:

เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวจัย
    บ่อยากพ้อผุชาย ลัลลา บ้อฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    หล่อคืออ้าย กินข้าวบายกบตั๋วะหล่า

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1
    ได้กลิ่นปลาร้า ที่แท้อยู่นี่นี่เอง

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวอิง
    แดนซ์หลาย จนตาลายย้อนว่าหิวข้าวแล่วเด้อ ได่ตำบักหุ่งแบบเพ็ดๆคือสิซ่วง

c06: บ้านน๊อก บ้านนอก แต่อยากบอกว่า "ฮักบ้านนอกที่สุดในโลกเลยจ้า" :heart:

tim:tim:tim: :heart: tim:tim:tim:

ผู้ช่วยผู้ใหญ่บ้านมหา สัญลักษณ์ของ nuzing
    ตกฟากอยู่อุบล เป็นคนชราบางแคแล้ว
    บล็อก
    5

แหล่นใส่ปลาแดกแดงอ่องต่อง หมกใส่ใบกะโดนคือสิหอมห่วยๆ ซร๊วบๆๆๆ
    "ใจประสงค์สร้างกลางดงกะหว่าถ่ง ใจขี้คร้านกลางบ้านกะหว่าดง"

ความเยือกเย็น

กินข้าวอิ่มแล้วจ้า ... แวะมาหย่าวก่อนอาบน้ำจ้า ลัลล่าc06:

:1-:1-:1-:heart::1-:1-:1-

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ ลาวดีน้อย
    บล็อก
    3
    อยากกินส้มตำจ้า น่ากินมากเลย อิอิ