หัวข้อ: แต่ปางก่อน จากฝัน สู่นิรันดร์

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ ลูกสาวที่ราบสูง

แต่ปางก่อน จากฝัน สู่นิรันดร์

ธรรมะเฮฮาสวัสดีวันเสาร์ตอนเย็นเจ้าค่ะเพื่อนคงดีใจ

ที่จะได้ไปงานพาแลงเที่ยวเพื่อน้ำรินด้วยน๊าเจ้าคะ

..น้ำรินบอกตรงๆว่าไม่ถนัดไปงานแบบนี้เจ้าค่ะ

ภาพเก่าๆก็พุดขึ้นมาให้เห็นยุประจำ ซ้ำแล้วซ้ำอีกจนจำได้

แต่ก็บอกนะว่ามีความสุขที่....ได้เห็นคนรักเรามาปฏิบัติธรรม

ตามเราและเราจาได้ไม่ต้องเกิดอีกหากเกิดก็คงเกิด

ในภพชาติเดียวกันไม่ต้องตามหากันอีก...

แค่นี้ก็มีความสุขแหละเจ้าค่ะ

:heart::heart::heart:

การที่เป็นแบบนี้นั้น...ไม่ใช่อยากจะเป็น..

.แต่เขาก็มาให้เห็นให้ได้ยินตลอดเวลา...

แต่รับรู้แล้วปล่อยวางเหมือนไม่เกิดขึ้น

แต่แล้ว...ก็เห็น อีก..

เป็นบ่วงแก้วคล้องฝัน นิรันดิร์ตลอดกาล

ให้มั่นคง ตราบนานเท่านานเมื่อผ่านไป

เราจะ อยู่ทุกชาติภพ หากแม้นครองคู่มีรัก...

จักชิดใกล้ เคยทำบุญคู่เคียง...แต่ปางก่อน

เกิดชาติไหนไหนเราอธิฐานเป็นเนื้อคู่ชูชิด..

เธอพร้อมที่จะก้าวไปสู่ "ฝันชั่วนิรันดร์"

กับฉันเท่านั้นก็พอ

คำคมวันนี้

ไม่มีใครรู้ตัวคุณเองดีเท่าตัวคุณว่าคุณทำอะไรคิดอะไร

ดีชั่วอยู่ที่การกระทำและวาจาเจ้าค่ะ

มีคนๆหนึ่งที่ทราบเรื่องนี้เพราะ..เราจะเล่าให้เขาฟัง

มีเขาคนเดียวเท่านั้นที่เข้าใจเรื่องนี้..เราขอบคุณ..คน คน

นั้นมากมายที่คอย รับฟังเรื่องของเราที่เราเล่าให้ฟังแล้วเขา

ก็รับฟังแต่โดยดีขอบคุณมากๆนะเจ้าคะที่รับฟัง

ปล...คิดถึงคนไกลเจ้าค่ะ
    :heart::heart::heart::heart::heart::heart:
    [RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/Pangkon.mp3[/RADIO]

แบ่งปันความรู้และประสบการณ์ สัญลักษณ์ของ บ่าวเมืองลำดวน
    บางทีกาลเวลาก็ทำให้เราลืมอดีตได้และในทางกลับกันบางครั้งก็ทำให้เราลืมมิได้เช่นกัน

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    อนุโมทนาบุญกับน้ำรินด้วยนะคะ

พระอาจารย์ของพี่ก็จะบอกเสมอๆ ค่ะ ว่าคู่ที่จะครองชีวิตไปด้วยกันได้
    จะต้องมีศีลเสมอกัน บุญจะต้องถึงกันค่ะ

ยินดีกับน้องน้ำรินด้วยนะเจ้าคะ
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน