หัวข้อ: ยินดีไม่มีปัญหา - คอร์ดกีต้าร์

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9

ความเยือกเย็น ยินดีไม่มีปัญหา - คอร์ดกีต้าร์

ยินดีไม่มีปัญหา
    ศิลปิน : อัศนี-วสันต์
    อัลบั้ม : อัลบั้ม:พักร้อน
    คำร้อง/ทำนอง : ประชา พงศ์สุพัฒน์/อัสนี โชติกุล
    จังหวะ : Acoustic

INTRO : Am/Em (8 times)

สวัสดีครับ....

(ดนตรี) C/C/Am/Am/Dm/Dm/G/G
    /C/CAm/AmDm/F/C F/C G

Am Em Am
    * ครับ สวัสดีครับ

Em Am Em Am Em
    ผมชื่อยินดี ไม่มีปัญหา

Am Em Am
    ครับ สวัสดีครับ

Em Am Em Am G (A)
    ผมชื่อยินดี ไม่มีปัญหา

C F
    การโน่นการไหนไม่ยุ่งเกี่ยว

C F
    ยุ่งอยู่คนเดียวก็พอแล้ว

C F
    พ่อแม่ทำมาไว้เป็นแนว

C F C F
    ไอ้ที่ดีแล้วก็ทำไป

(ดนตรี) C/F

C F
    แม่สั่งให้เรารู้คุณคน

C F
    ลำบากลำบนอดทนไว้

C F
    ตัวข้ายินดีที่เป็นไทย

C F C F
    ผู้ใหญ่มาเยือน ยกมือไว้

(ดนตรี) C/F

(ซ้ำ *)

C Am
    ** เกิดมาเป็นยินดี ช่างสุขีทุกอย่าง

Dm G
    พ่อบังเอิญ สอนสร้าง แม่บังอรสอนสั่ง

C Am
    เกิดมา ดี ใจ จัง ไม่มุ่งหวัง เกินเหตุ

Dm F C F C C
    ขอบพระคุณ พระเดช เกิดมาเป็น ยินดี

(ซ้ำ *)

C F C F
    พ่อสั่งให้ดี ให้จงได้ ตั้งอกตั้งใจไม่รอช้า

C F C F Am Em
    ท่านว่ายินดีก็ปรีดา ช่างสุขอุราแสนยินดี

Am Em Am Em Am G
    (แสนยินดี)

(ซ้ำ **)

(ดนตรี) Am Em (8 times)

(ซ้ำ *)

D Bm
    *** เกิดมาเป็น ยินดี ช่างสุขี ทุกอย่าง

Em A
    พ่อบังเอิญ สอนสร้าง แม่บังอรสอนสั่ง

D Bm
    เกิดมา ดี ใจ จัง ไม่มุ่งหวัง เกินเหตุ

Em G D G D A
    ขอบพระคุณ พระเดช เกิดมาเป็นยินดี

(ซ้ำ ***)

Bm F#m Bm F#m Bm F#m Bm F#m
    **** ครับ สวัสดีครับ ผมชื่อยินดี ไม่มีปัญหา

Bm F#m Bm F#m Bm F#m Bm F#m (Bm)
    ครับ สวัสดีครับ ผมชื่อยินดี ไม่มีปัญหา

(ซ้ำ ****)

ขอบคุณที่มา คอร์ดกีต้าร์ดอทเนท

[radio]http://baanmaha.us/paulpan/%E0%BE%C5%A7%E4%B7%C2%CA%D2%A1%C5/%CD%D1%CA%B9%D5%20%26%20%C7%CA%D1%B9%B5%EC%20-%20%C2%D4%B9%B4%D5%E4%C1%E8%C1%D5%BB%D1%AD%CB%D2.wma[/radio]

เข้ามาฟังเพลงจ้า อ่านโน๊ตบ่เป็น
    ขอบคุณพี่หลายๆค่ะ

Tags for this Thread