หัวข้อ: ปิดฉากงานพาแลง 3

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล

บ้านมหาโพสต์ ปิดฉากงานพาแลง 3

ผ่านไปแล้วครับสำหรับงานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 3 ซึ่งถือว่าเป็นงานประจำปี ที่พวกเราร่วมกันจัดขึ้น ด้วยความร่วมมือร่วมใจจากทุก ๆ ฝ่าย ไม่ว่าจะเป็นพี่น้องที่ให้การสนับสนุนจากต่างประเทศ พี่น้องที่อยู่ในประเทศ ทีมงานคุ้มสามเสน ทีมงานคุ้มไทอุบล และทีมงานจากเว็บเพื่อนบ้าน ทุก ๆ ท่าน

งานพาแลง 3 ครั้งนี้ ผมเห็นหลาย ๆ คนเดินทางจากต่างประเทศ หลายคนเดินทางจากต่างจังหวัดเพื่อร่วมงานนี้โดยเฉพาะ ภาพที่ผมเห็นอยู่ตรงหน้า ผมไม่สามารถที่จะพูดออกมาเป็นคำพูดได้ เพราะผมคิดว่าคงไม่มีคำพูดใดในโลกที่จะให้คำนิยามสิ่งที่ผมได้พบได้เห็นได้

ความสำเร็จของงานพาแลง 3 ในครั้งนี้ เป็นความสำเร็จของพวกเราทุกคนที่เกิดจากพลังแห่งความศรัทธา พลังแห่งความรัก ความสามัคคี และการเสียสละ ที่พวกเราได้ร่วมกันแสดงออกมา

ผมขอขอบคุณบ่าวคนเดิม เว็บมาสเตอร์บ้านมหาดอทคอม ที่ได้สร้างสรรค์เว็บบ้านมหาดอทคอมขึ้นมาให้พวกเราได้พบกัน ขอบคุณทุก ๆ ท่าน ทุก ๆ ส่วน ทุก ๆ ฝ่ายที่ทำให้งานพาแลง 3 ลุล่วงไปด้วยดี และสมบูรณ์แบบที่สุด ........ผมขออวยพรให้ทุก ๆ ท่านเดินทางกลับภูมิลำเนาโดยสวัสดิภาพ

งานพาแลง 3 ได้ปิดฉากลง เหลือไว้แต่ความทรงจำที่ดีต่อกัน ผมคิดถึงพวกเราทุกคน และจะเก็บไว้ในความทรงจำตลอดไป....ผมหวังเป็นอย่างยิ่งว่า เราคงจะได้พบกันในงานบ้านมหาพาแลง ครั้งที่ 4 ในปีหน้าครับ

ปิดฉากงานพาแลง 3

----------------------------- จบบริบูรณ์ ----------------------------------

แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย พล พระยาแล; 14-02-2010 at 19:01.

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวต้อม
    คนอำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ
    ปิดฉากอย่างสมบูรณ์คับ

เมื่อคืนเหมือนฝันเลย

พบกันปีหน้าคับ

ฝ่ายกิจการพิเศษ สัญลักษณ์ของ กำพร้าผีน้อย
    รัตนาธิเบศร์..ใกล้แยกแคราย
    ครั้งต่อๆไป งานคือสิยิ่งใหญ่ขึ้นเนาะครับ ขอให้รักและสามัคคีกัน

ทีมงานกลองยาวบ้านมหา สัญลักษณ์ของ มือพิณน้องใหม่
    โอ้ยยย อยากบอกว่าม่วนคักเด้อพี่น้อง ดีใจหลายได้เห็นสมาชิกหลายๆคนมาโฮมกัน ปีหน้าฟ้าใหม่พ้อกันอีกคับ hbd:
    สื่อบันเทิงที่นำมาให้รับชม รับฟังเป็นเพียงตัวอย่างเท่านั้น หากท่านชื่นชอบ สื่อใด โปรดซื้อสินค้าลิขสิทธิ์

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ kung สาวขอนแก่น
    บ้านหนองกุง ขอนแก่น
    งานพาแลง ปีนี้ บ่ได้ไป
    แต่ปีหน้า เห็นว่า มีคนจะพาไปหาอ้ายพล
    ไปกินข้าวปุ้น อิอิ

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวห้วยละโอง
    เป็นงานที่สุดยอดอีกงานหนึ่งคับ ม่วนกะม่วนคับ จัดอีกมื่อแลงนี่นาอ้ายพล

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ บ่าวต้อม
    คนอำเภอห้วยทับทัน จังหวัดศรีสะเกษ
    กระทู้ต้นฉบับโดยคุณ บ่าวห้วยละโอง
    เป็นงานที่สุดยอดอีกงานหนึ่งคับ ม่วนกะม่วนคับ จัดอีกมื่อแลงนี่นาอ้ายพล
    แลงนี้ต่อเลยติคับ 555 :1-

ท่องเวบ สัญลักษณ์ของ pui.lab
    โสดไม่มีใครเอา หรือว่าเราไม่เอาใคร
    บล็อก
    9
    ทางดีเจก็รายงานสถาการณ์ตลอดเวลาจ้า รายงานไปนำก็ม่วนไปนำ
    แอบไปนอน 3 ชั่วโมง กลับมารายงานอีกรอบ 5555+
    บ้านมหาดอทคอม เว็บไซต์ส่งเสริม ศิลปะ วัฒนธรรมไทย ศิลปิน ความรู้ออนไลน์
    st1: มิตรภาพและรอยยิ้ม กับดีเจคนไกลบ้าน st1:

ศิลปิน นักร้อง นักแสดง
    มิสบ้านมหา 2011
    สัญลักษณ์ของ ผู้ก่อการรัก
    HappyLand ดินแดนแห่งความสุข, Thailand
    สนุกมากกกกกกกกกกค่ะ ดีใจที่ได้พ้อหน้าพี่น้องหลายๆ คนค่ะ
    สมกับที่รอคอยมา 1 ปีค่ะ พอจบงานวันนี้ก็เตรียมคิดถึงงานปีหน้าแล้วค่ะ

เมื่อยมากๆ เอิ๊กกกกก 3 โมง ถึง ตี 2 หมดแรงเลย
    ล้มแล้วฟื้นยืนสู้ชูช่อใหม่ เพราะต้นยังสดใสผลิใบเขียว
    ลุกขึ้นต้านลมฝนต้นเป็นเกลียว รากยึดเหนี่ยวซับซ้อนกับพื้นดิน

ฝ่ายบริหารระดับสูง สัญลักษณ์ของ พล พระยาแล
    จัดอีกมื่อแลงพะนะ สิบ่ได้คลานพุ่นบ่ครับ ฮ่า ๆ ๆ

คิดฮอดพี่น้องเด้ครับ

Tags for this Thread