ธรรมะเฮฮาสวัสดีเจ้าค่ะเพลงเพราะเจ้าคะ

เหงาดีนะเจ้าคะ...เพราะอ่าเจ้าคะ

ก็ไม่รู้เพราะอะไรเหงาก็มะใช่นะเจ้าคะ

หรืออาจเหงา...กินใจแบบไม่รู้เจ้าคะ

แต่ว่าคิดถึงนะเจ้าคะคนไกล

:heart::heart::heart::heart:

มีเพียงความเดียวดาย กับใจเราดวงเดิมๆ
กับฝันวันเก่าๆ กับเหงาที่ไม่จางไป
มีเพียงดวงดารา กับจันทราที่ลอยไป
ที่รักเราอยู่ห่าง อ้างว้างเริ่มเกาะกินใจ

ก้อไม่รู้เพราะอะไร?...

อยู่ไหนไม่เห็นเธอมานานแล้ว

คิดถึงกันบ้างไหม

อยากเห็นหน้าเธออีกสักครั้งหนึ่ง

หวั่นไหวทุกครั้งที่ใจคิดถึง

มันทนไม่ค่อยไหว

เมื่อมองไปเห็นหน้าเธออยู่บนฟ้านั่น

เมื่อไรหนอที่เธอจะกลับมา

คอยนับวันเวลาเธอจะให้อภัย

โกรธนานไปแล้วหรือเธอจะมีรักใหม่

ดีกันอีกครั้งได้ไหมฉันขอโทษ

อยู่ไหนไม่เห็นเธอมานานแล้ว

คิดถึงกันบ้างไหม

อยากเห็นหน้าเธออีกสักครั้งหนึ่ง

หวั่นไหวทุกครั้งที่ใจคิดถึง

มันทนไม่ค่อยไหว

เมื่อมองไปเห็นหน้าเธออยู่บนฟ้านั่น

เมื่อไรหนอที่เธอจะกลับมา

คอยนับวันเวลาเธอจะให้อภัย

โกรธนานไปแล้วหรือเธอจะมีรักใหม่

ขอบคุณภาพสวยๆจากอินเตอร์เนตเจ้าค่ะ

คิดถึง คิดถึง คิดถึงรู้มั๊ยเจ้าค่ะ
[RADIO]http://www.freewebtown.com/wara_one/library/audio/Chan_Khothot.mp3[/RADIO]