หัวข้อ: ดิวิชั่น2 คึกคัก ทีมสโมสรยโสธร ยูไนเต็ด เปิดตัวตั้ง หม่ำ จ๊กม๊ก เป็นที่ปรึกษา

ศิลปิน นักแต่งเพลง สัญลักษณ์ของ thedon
    บล็อก
    1

บ้านมหาโพสต์ ดิวิชั่น2 คึกคัก ทีมสโมสรยโสธร ยูไนเต็ด เปิดตัวตั้ง หม่ำ จ๊กม๊ก เป็นที่ปรึกษา

ดิวิชั่น2 คึกคัก ทีมสโมสรยโสธร ยูไนเต็ด เปิดตัวตั้ง หม่ำ จ๊กม๊ก เป็นที่ปรึกษา

ดิวิชั่น2 คึกคัก ทีมสโมสรยโสธร ยูไนเต็ด เปิดตัวตั้ง หม่ำ จ๊กม๊ก เป็นที่ปรึกษา

เปิดตัวใหญ่ 25 ก.พ. ผลงานล่าสุดฟอร์มดีบุกไปชนะโคราช เปิดลีกภูมิภาค ด้านผู้ว่าฯ ยโสธรเตรียมอัดฉีดลูกทีม 5 หมื่นหากเอาชนะมหาสารคาม...

ความเคลื่อนไหวของทีมน้องใหม่ของฟุตบอลลีกภูมิภาค "ดิวิชั่น 2" ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ "สิงห์บั้งไฟโก้" ยโสธร ยูไนเต็ด ที่เปิดฉากฤดูกาลใหม่ 2010 กันไปเมื่อวันอาทิตย์ ด้วยการบุกไปเอาชนะ รองแชมป์เก่า "สวาทแคท" นครราชสีมา ถึงถิ่น 3-1

"จ่าติ๊ก" จ.อ.สิทธิชัย ไชยวิเศษ ทีมงานผู้ฝึกสอนยโสธร ยูไนเต็ด กล่าวว่า หลังประเดิมชัยชนะในนัดแรกได้อย่างงดงามเหนือนครราชสีมา นายพงษ์ศักดิ์ นาคประดา ผู้ว่าราชการจังหวัด และประธานสโมสร ได้อัดฉีดเป็นกำลังใจให้กับลูกทีมทันที 50,000 บาท ในวันอาทิตย์ที่ 21 ก.พ.นี้ จะอัดฉีดให้อีกหากบุกไปชนะมหาสารคาม และจะทำอย่างนี้ทุกนัดหากลูกทีมคว้าชัยชนะเก็บ 3 แต้ม

ด้าน ผู้ว่าราชการจังหวัดยโสธร เผยด้วยว่าจะทำการเปิดตัวสโมสรม ยโสธร ยูไนเต็ด อย่างเป็นทางการ ในวันที่ 25 ก.พ.นี้ โดยได้เชิญ เพชรทาย วงคำเหลา หรือ "หม่ำ จ๊กมก" พิธีกร ดาราตลกซูเปอร์สตาร์ของเมืองไทย ที่เป็นเลือดเนื้อเชื้อไขชาวยโสธรมาร่วมงานด้วย หลังจากที่ หม่ำ ได้ตกลงที่จะมาช่วยทีมฟุตบอลบ้านเกิดในฐานะที่ปรึกษาทีม

ขอบคุณข้อมูลจาก ไทยรัฐ

สู้สู้นะคับนักเตะยโสธร.....เป็นกำลังใจให้คับผม

ดูแลตรวจสอบเนื้อหา สัญลักษณ์ของ พ่อบักเบนซ์
    บ้านหนองทุ่ม เมืองพล ขอนแก่น ...City
    Logo สวยงามทีเียว มักโลโก้ครับ ...... สู้ๆ ครับ

โลโก้สวยอะคับชอบ........................

ร่วมถ่ายทอดความรู้สู่สังคม สัญลักษณ์ของ อิ่มอัมพร
    ว้าว เดอระสตาร์ของ ยโสธร
    555555555

Moderators สัญลักษณ์ของ สหายพง
    ผมมากับรถผ้าป่า
    555บ้านไกล้เรือนเคียงถ้าสีเกดตกชั้นได้เจอกันแท้ๆครับผม แล้วจะรอวันที่ได้เจอกันครับ

Tags for this Thread